10ธ.ค.2016, 01:38:50

รถโฟลคแข็งกว่าเฟอรรารี่

เริ่มโดย เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน", 04ก.พ.2013, 21:26:02

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

มิราจเรา จะขนาดไหน

РфP ЯedЯiveя™

มันก็เป็นเรื่องปกตินิครับ SuperCar ไม่ใช่นาฬิกาโรลเล็กซ์จะได้แข็ง วัสดุส่วนใหญ่ของรถเป็น carbon ไม่ใช่เหล็ก แล้วข้างหน้าก็ไม่มีอะไร เพราะเครื่องวางหลัง เจอกันก็แบบนั้นแหละ แล้วที่เห็นแบบนั้น เค้าออกแบบมาซับแรงกระแทกที่เกิดขึ้นให้ถึงผู้ขับน้อยที่สุด  emo20

神灵骑士

สังเกตุห้องโดยสารละกันครับ คนเดินออกสบายเบยยย
เดินตามรอยเท้าเขา เราจะไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง

merio89

เวลารถชนกัน ผมคิดว่าไม่ควรจะดูว่าด้านหน้ารถยุบมากแค่ไหนนะ
แต่ควรจะดูว่าห้องโดยสารอยู่ในสภาพเดิมมากแค่ไหนต่างหาก

คนส่วนมากจะดูว่ายุบมากน้อยแค่ไหน ยุบน้อยก็ซ่อมน้อยอะเนอะ   emo50

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

จากข่าว ไม่มีรายงานการเสียชีวิต บาดเจ็บเล็กน้อยบางคน ความเสียหายกับร่างกาย ไม่มีครับ อันนั้นผมทราบดี แต่รถ พังขนาดนี้ เฟอรรารี่ เขาคงไม่ซ่อมมั้ง ซื้อใหม่เลย รวยๆ
emo17 emo17

soepoe

ใช่คับ ถ้าด้านหน้าแข็งเหมือนคานเหล็กจะกลายเป็นว่า
ห้องโดยสารยุบตัวบี้ผู้โดยสารแทน

เค้าออกแบบมาให้เหมือนสปริงซับแรง

และซุปเป้อคารส่วนใหญ่ทำจากอัลลอยและคารบ้อน เน้นเบา แต่ทนในระดับหนึ่ง

Damask

คงไม่ซ่อมแล้วล่ะค่ะ ขนาดนี้ ขายซาก ซื้อใหม่ดีกว่า ประกันจ่าย อิ อิ ^.^*
(>.<) ฝันให้ไกล ไปให้ถึง (^.^)

wiroonxl2528

ทำไหมมันถึงได้แพงนัก emo64

mimi8968

เละเลย เสียดาย emo64

Nightvariety

รถยนต์ที่ดีคือสามารถปกป้องผู้ขับขี่/ผู้โดยสารได้

- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ตัวทำ -

Root_WP

super car  ส่วนใหญ่ก็เป็นคาร์บอนอะครับ วางเครื่องหลัง แต่รถพวกนี้ในห้องโดยสารแข็งแรงมาก มันเบยแพง