06ก.ย.2015, 04:11:16

เช็ค 10,000 กิโลกับมิตซูบิชิ รุ่งเจริญ ตลาดไท

เริ่มโดย patchayas, 07มิ.ย.2013, 16:36:13

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

patchayas

มิตซูบิชิ รุ่งเจริญ รังสิต ย้ายจากที่เดิม(ก่อนถึงโรงกษาบณ์)  +14° 0' 47.51", +100° 36' 56.10"
มาอยู่ มิตซูบิชิ รุ่งเจริญ  ตลาดไท +14° 4' 4.73", +100° 37' 3.79"

กว้างขวางใหญ่โตดีมากครับทีแรกผมกะจะไปถ่ายที่รังสิตนั้นแหละครับแต่ว่าโชว์รูมกลายเป็นร้านอะไรไปซะล่ะ emo69

เลยขับไปตั้งสติทีโฮมโปร  เดินเล่นถือคู่มือรถ(มีเบอร์โทร 0 แสตมป์ใว้ตอนเข้า 1,000 กิโล)ออกมากะว่าจะโทรถามว่าย้ายไปไหน โทรไปไม่รับเซ็งเลย emo41

ขับรถไปเปลี่ยนที่ สำนักงานใหญ่แถวนวนครดีกว่า  ขับรถไปเกือบถึง 0 นวนครเหลือบห็น 0 ตั้งใหม่คิดว่าน่าจะใช่เลย U TRUN กลับมาตรงตลาดไท ขับมา แหมๆ ใหญ่โตดีจัง emo65

ขับรถเข้าไปมีหัวหน้าช่างมารับรถ  โอ้วจำได้ล่ะพี่ที่เจอคราวก่อน  ต้อนรับอย่างดีเชิญเข้ามาและสอบถามมาเช็คระยะที่เท่าไหร
บอกไปว่า 10,000 กิโล เท่านั้นพี่ก็เชิญเข้าห้องรับรองแขก  บะ มีคอมฯให้นั่งเล่น 5 เครื่อง มีทีวี หนังสือให้อ่านโซฟานุ่มๆนอนรอได้เลย
เครื่องดื่มน้ำกาแฟไม่ขาด  ใครชงไม่เป็นมีร้านขายกาแฟสด ด้านข้างมาบริการระหว่างรอ emo66
เข้าไปใช้บริการประมาณ บ้าย 2 ครึ่งได้ออกจาก 0 ก็ 5 โมงเย็น
เสียค่าใช้จ่าย 1,050 บาท ครับ
ถ่ายน้ำมันเครื่อง
เปลี่ยนกรอง
เปลี่ยนแหวน

แค่แรงยังฟรีอยู่....

เพิ่มเติมก็เป็นเซ็นเซอร์เบรก  และปรับกล่อง E Tech อะไรเนี้ยแหละครับ (ไม่ได้บอกแต่ 0 จัดให้เลย)
หลังเช็ค 10,000 โลเสร็จก็ล้างรถให้ ฟรีครับ emo71  ทั้งๆที่ฝนเพิ่งหยุดตกแต่ก็ล้า่งให้
โดยรวมประทับใจครับ  8.5 เต็ม10 จะให้ 10เต็มก็กะไร  อิอิ
สมาชิคแถวคลองและรังสิตใครอยู่ใกล้เข้าบริการได้ไม่ผิดหวังครับ emo13

Anfield Road

ดีหลายๆเลย อยู่บางบัวทอง แต่อยากจะไปบ้างจัง ต้องหาเวลาไปหาป้าแถวนั้นบ้างแล้ว emo53

mm

เคยไปมาแล้วค่ะ ประทับใจดี บริการประทับใจ เบาะนอนสบายผุดๆ
แอร์เย็นๆ ล้างรถซะเอี่อมเลยค่ะ emo66
ดีแล้วที่คุณเจ้าของกระทู้ไม่ไปศูนย์นวนครไม่งั้นคนละอารมณ์เลยค่ะ

non ple

ของผมมีนัดเข้าเช็ค 1000โลวันเสาร์นี้ ที่ศูนย์นี้ด้วย
อ่านกระทู้นี้แล้วสบายใจขึ้น emo13 emo13

PitirimMark II

ตรงข้ามตลาดไทหรือคับ ^^
emo50 emo50

non ple

emo50 emo50
ตรงข้าม ม.ธรรมศาสตร์ เกือบถึงตลาดบางขัน คับ

patchayas

emo50 emo50
ตรงข้าม ม.ธรรมศาสตร์ เกือบถึงตลาดบางขัน คับ

ใช่แล้วครับ  ห้องพักมีกระจกมองเห็นช่างทำการถ่ายน้ำมันเครื่องรถเราด้วย emo63

PitirimMark II

emo50 emo50

ใช่แล้วครับ  ห้องพักมีกระจกมองเห็นช่างทำการถ่ายน้ำมันเครื่องรถเราด้วย emo63

ปกติผมจะเข้าที่ศูนย์นว/ตรงข้ามโลตัสBigCนวนคร
เพราะถอยจากศูนย์นี้อะคับ แต่ก็เห็นละดูสวยมากเปนกระจก
เดี๋ยวครั้งลองจัดมั่งนะคับ ^^
emo72 emo72

otaku

ก็ดีนะครับเคยไปล้างรถที่นั่น เพราะตอน 1000 โลไปศูนย์เก่า แต่ไม่ได้ล้างรถ เก็บคูปองไว้มาล้างทีหลังได้ emo6
แก่ ยากจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

samuay

ของผมเช็ค ที่ มิตซูพันล้าน อะครับ

ที่เชียงราย ที่เล่าๆๆมาก็เหมือนกันนะครับ

พื้นที่กว้างมาก มีทุกอย่างเหมือนที่ท่านบอก

แต่ไม่มีร้านกาแฟ มีแต่แบบชงเองกะขนมให้กิน หนังมีให้เลือกเปิดเองเลยอะHD

แต่ของผมเค้าไม่ล้างรถให้อะ แล้วก็ค่าใช้จ่ายก็ไม่เสียเลยนะครับ

เช็ค เปลี่ยน ถ่าย เสร็จ ขับรถกลับเลยอะ...

patchayas

สิ้นเดือนเมษา  ไปใช้บริการเครมสี  หลังจากโดนรถถอยมาชนแล้วคิดจะหนี

เข้า 0 ตลาดไท เพราะว่ามีอู่สีรับประกันให้เลย 6 เดือน  เลยลองดู

เข้า 0 วันที่ 28 เมษายน รับรถ 30เมษายน ช่วงเย็น

รวดเร็วทันใจมาก  งานที่ออกมาก็เนียนมาก  10คะแนนให้ 8.5 ล่ะกัน

emo23 emo23 emo23 emo23 emo23 emo23 emo23 emo23

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

ที่ไหนก็ได้ทีีมันไม่เบิ้นรถ  รุ่งเจริญ บางนา จัดรถผม ชุดใหญ่เลย