Review แบบบ๊านบ้าน น้องบลูบอย GLS ฟ้า (Update อัตราสิ้นเหลือง E20 น. 14)

เริ่มโดย ioR_Xp, 21พ.ค.2012, 20:41:42

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ioR_Xp

21พ.ค.2012, 20:41:42 Last Edit: 31ก.ค.2012, 06:37:21 by ioR_Xp
วันนี้ (21/05/12) ได้ฤกษ์มารับน้องบลูบอยซักที หลังจากรอคอยมาเกือบ 70 วัน

ถึงแล้วมิตซูบิชิวิภาวดี

เข้ามาก็เจอก่อนเลย สีเหลืองสดใส

สิ่งที่พี่เซลล์ยื่นให้คือสองสิ่งนี้

คู่มือและกุญแจ KOS ได้มาสองดอก แต่เป็นรีโมทแค่ดอกเดียว ส่วนอีกดอกเป็นกุญแจสำรอง

จากนั้นมา(แอบ)แชะกับลูกชายหน่อย  emo20 emo17

หลังจากจัดการเรื่องเอกสารการเป็นหนี้ และจ่ายเงินดาวน์เรียบร้อย ได้เวลาส่งมอบรถ

ส่งมอบเสร็จก็ขอดูใต้กระโปรงหน่อยนะ  emo23

มีฉนวนกันความร้อนมาให้พร้อม

เรียบร้อยก็ขับออกจากศูนย์แวะปั๊ม จัดโซฮออล์ 91 ไปก่อนเลย 1000 บาท

ขับจากวิภาวดีมาโชคชัย 4 ถึงที่หมายโดยปลอดภัย  emo24

มารีวิวกันเลยดีกว่าคับ ภาพบางภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเพราะมีแสงแดดสะท้อนพอดี

ยางอะไหล่และเครื่องมือ

จัดการเปลี่ยนเสายาวๆ เป็นเสาสั้นซะ

ถอดเปลี่ยนได้เลย หมุนๆ

เสร็จแล้วก็ใส่หัวม่อนซะหน่อย  emo17 emo12

มาภายในบ้าง ประตูฝั่งคนนั่งข้างคนขับ

ประตูด้านหลัง

ตัวอะไรอ่ะ หน้าตากวนมาก   emo34

ประตูฝั่งข้างหลังคนขับ

เกะเก็บของ

วิทยุ,เครื่องเสียงและแอร์ อยากบอกว่าแอร์เย็นมว๊ากกกกก ไม่มีตัด เครื่องเสียงก็กระหึ่ม

ซื้อหนัง PVC หุ้มพวงมาลัยมาใส่ สวยไปอีกแบบ

เบาะ เบาะ

เบลท์ก็ยังเป็นม่อน โอ้วววววววววว  emo22

เบาะหลังบ้าง ยังไม่ได้แกะพลาสติก

ถ้ายด้านนอกอีกนิด

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

IHEERMAN

แอบลัดคิว  emo13
MIRAGE ROAD SHOW ...

ไอ้เขี้ยวเงิน

ซุ่มเงียบเลยนะ.....เรา รอต่อไป... emo34
"ไอ้เขี้ยวเงิน"
www.miragethailandclub.com
email : prapas@foodest.co.th

ashura

21พ.ค.2012, 20:47:16 Last Edit: 21พ.ค.2012, 20:50:12 by ashura
ฟ้าทั้งคนและรถเลย  emo17

เห็นเค้าห้อยพวงกุญแจที่ดอกสำรอง  มันจะหลุดออกจากกันได้ไหมครับ

ไม่ใช่ห้อยๆอยู่รีโมทหายยุ่งเลย

mirage_nkp

สวยงามมากครับ ฟิล์มติดดีแล้วเหรอครับ เอาตัวอะไรไปติดอะ  emo22

เวลาจอง 21/03/55     รับรถ 11/06/55

มิราจแดง เขมราฐ

ioR_Xp

ที่ศูนย์วิภาวดี มีรถสีไหนมั้งครับ วันนี้

ฟ้าใส 007_TG

ส่วนมากคนหน้าตาดีจะจองสีฟ้าใช่ไหมครับ..... ^^ emo24

ioR_Xp

ส่วนมากคนหน้าตาดีจะจองสีฟ้าใช่ไหมครับ..... ^^ emo24

ถูกต้องแล้วคับ  emo20 emo17

BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

ioR_Xp

ioR_Xp

ที่ศูนย์วิภาวดี มีรถสีไหนมั้งครับ วันนี้

เห็นแต่สีแดงตัวล่างสุดคับจอดอยู่ในโชว์รูม ส่วนคันอื่นไม่เห็นเลย

Dhappy

ดีใจด้วยจ้า ได้รถไปซิ่งก่อนราอีก emo25

inmtara

พี่ลองสตาร์รถแล้วเปิดแอร์ แล้วลองออกมายืนฟังเสียงตอนแอร์ตัดหน่อยได้ไหมครับ
ของผมมันเสียงดังแป๊บ!!! ด้วยอะ ดังกว่าเสียงเครืีองอีก
ตอนขับเสียงมันไม่เข้าเครื่ิองก็เลยไม่ได้ยิน ขับจาก กทม มาเชียงใหม่ก็ไม่ได้ยิน
พึ่งมาได้ยินตอนเช้าก่อนออกจากบ้าน ลงมาเปิดประตูหน้าบ้านแล้วได้ยิน

ขอบคุณครับ
Mini review มิราจน้อยบรอนด์เงิน ตอน กรุงเทพ มุ่งหน้าสู่เชียงใหม่
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,

ioR_Xp

พี่ลองสตาร์รถแล้วเปิดแอร์ แล้วลองออกมายืนฟังเสียงตอนแอร์ตัดหน่อยได้ไหมครับ
ของผมมันเสียงดังแป๊บ!!! ด้วยอะ ดังกว่าเสียงเครืีองอีก
ตอนขับเสียงมันไม่เข้าเครื่ิองก็เลยไม่ได้ยิน ขับจาก กทม มาเชียงใหม่ก็ไม่ได้ยิน
พึ่งมาได้ยินตอนเช้าก่อนออกจากบ้าน ลงมาเปิดประตูหน้าบ้านแล้วได้ยิน

ขอบคุณครับ

เสียงแอร์ตัดมันได้ยินจากด้านนอกเหรอคับ เดี๋ยวจะลองดูให้ แต่ตอนขับอยู่
ที่บอกว่าแอร์ไม่ตัดเพราะมันเย็นมาก จนต้องให้คุณแฟนปรับลดลง ถ้าแอร์ตัด
มันจะไม่รู้สึกหนาวไง แต่ถ้าลองแล้วยังไงจะมาบอกอีกทีคับ

wutthiphak

ตอนรับรถเราควรเช็คอะไรบ้างครับ เซลพาเช็คทุกอย่างรึเปล่าครับหรือต้องเช็คเอง

ioR_Xp

ตอนรับรถเราควรเช็คอะไรบ้างครับ เซลพาเช็คทุกอย่างรึเปล่าครับหรือต้องเช็คเอง

เช็คเองเลยคับ