29ส.ค.2015, 07:12:16

รองลูกยาง + สเปเซอร์ รถล้อถ่าง...

เริ่มโดย Uoa, 09ส.ค.2012, 02:02:41

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Uoa

09ส.ค.2012, 02:02:41 Last Edit: 09ส.ค.2012, 02:09:03 by Uoa
ข้างล่างผมจะอธิบายวิธีทำให้ล้อไม่ติดซุ้มเวลานั่งหลายคนหรือลงหลุม
แนวเดียวกับท่านอื่นๆ ที่เคยโพสครับ แต่ผมมีลูกยางสเปเซอร์รองสปริงด้วย

แล้วผมก็รองสเปเซอร์อีก 1 นิ้ว ทำเองครับ ผมใช้ซิลิโคนอัดแท่งมากลึง เอามารอง
เพราะมันจะแข็งและทนกว่าลูกยางหลายเท่า พ่นสีดำครับ

เสร็จแล้วได้ความสูงขนาดนี้ครับ ผมไม่ติดแล้วครับ emo22

ขอบคุณครับ

taludtudtu

สูงมาก เกือบ 4 นิ้ว  emo28

RaZinger

ขอดูรูปเต็มๆได้ป่าวคับ

fungakon

สูงดีครับ ชอบๆๆ เผื่อน้องน้ำมาอีก  emo24 emo24
ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

apolo

รับทำไหมครับ จันทบุรี เหมื่อนกันก้อนรองสปิง  จะอุดหนุน

tik-mee

ทำขายหรือเปล่าค่ะ ต่อนี้กำลังเป็นปัญหากับตัวเองมากเลย เพราะดันใส่ยาง 195/55 เวลานั่งหลังแล้วดังตลอดค่ะ (ขอความช่วยเหลือด่วน) emo3

Uoa

ไม่ได้รับทำครับ เอามาเสนอวิธีไม่ให้ติดเฉยๆคับ ขอบคุณทุกคนคับที่สนใจ emo2

tik-mee

ขอถามหน่อยค่ะ ซิลิโคลนอัดแท่งซื้อที่ไหนและกลึงอย่างไงค่ะของรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ อย่างทำใส่บ้างนะค่ะ emo4

Uoa

ขอถามหน่อยค่ะ ซิลิโคลนอัดแท่งซื้อที่ไหนและกลึงอย่างไงค่ะของรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ อย่างทำใส่บ้างนะค่ะ emo4

ซื้อตามร้านขายเหล็กใหญ่ๆอะคับ กิโลละ500ได้คับ เราต่้องถอดสปริงกับวัดเบ้าที่ใส่สปริง
แล้วเอาไปให้โรงกลึงทำคับ emo24

tik-mee

รบกวนอีกที่ค่ะ ที่ซื้อมายังมีเหลือพอที่จะทำได้อีกหรือเปล่าค่ะ หรือร้านที่ซื้อมายังมีอีกหรือเปล่า พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยจริงๆ ที่บ้านมีแต่ผู้หญิงกับเด็กนะค่ะ ถ้ามีจะได้ฝากซื้อให้หน่อยค่ะ หรือถ้าทำสำเร็จมาได้จะขอบคุณอย่างสูงค่ะ ค่าเสียหายเท่าไรบอกได้ค่ะ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ  emo25 ของเป็นอาไหล่เฉยๆก็ได้ ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนก็แล้วกันค่ะ emo11 emo11

Uoa

11ส.ค.2012, 20:24:40 Last Edit: 12ส.ค.2012, 04:05:06 by Uoa
ผมอยากทำให้นะคับ แต่ไม่มีเวลาเท่าไหร่ ผมทำอันนี้ไป ทำงานไป
รถผม ผมทำเองคับ ผมเป็นช่าง นั่งทำ นั่งแปลง ลองแล้วลองอีก เจียไปเรื่อยกว่าจะพอดี  ลองให้ร้านยางร้านใหญ่ๆ(ร้านที่ขายล้อแม๊กอะคับ) เค้าน่าจะรับทำคับ ผมพึ่งทำใส่รถผมคันแรก กลัวทำแล้วงานไม่เนียน ไม่ดีพอที่จะทำให้สมาชิกท่านอื่นๆคับ
ขอบคุณคับที่สนใจกระทู้ของผมคับ ยังไงก็ยังเป็นแนวทางของคนที่เข้ามาชมครับ emo3

tik-mee

ซิริโคนยังมีขายอีกไหมค่ะ แล้วมันกลึงลักษณะไหน แล้วเวลาติดมันใช้อะไรยึดค่ะ ดูจากรูปยังไม่ค่อยเข้าใจนะ (ถามมากอย่างรำคาญนะค่ะ พอดีอย่างทำมากค่ะ) มีรูปทรงหลังกลึงเสร็จแล้วแบบชัดๆไหมค่ะ

Uoa

089-2518598 ว่างโทรมาปรึกษาได้ครับ ยินดีครับ  emo38                                       

Nutwarit

ขอรูปป เต็มครับ  emo40

กิเลสมีไว้ตาม ตัณหามีไว้สนอง "ถ้าอ่านแล้วรู้สึกไม่ดี ก็อย่าทำครับ"