01ก.ย.2015, 15:48:07

AUX ในเครื่องเสียง มิราจคืออะไรครับ

เริ่มโดย Jo, 18ส.ค.2012, 17:18:21

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Jo

AUX ใช้ยังไงครับ.

Mr.WAvE

เอาไว้เสียบเครื่องเล่น Mini MP3 ipod .....
เวลาจะฟังจากเครื่องเล่นพวกนี้ก็เปลี่ยนโหมดเครื่องเสียงไปเป็นโหมด AUX อะไรประมาณนี้ แต่พอดีผมไม่มีเครื่องเล่นพวกนี้ก็เลยยังไม่ได้ลองเหมือนกันว่ามันใช้ยังไงแน่  emo20

บ้านเพื่อน.CoM
ถ้าคิดว่าแรง !! ก้อแซงไปเลยเพ่ .....

birthbd

ใช้สายที่เป็นแจ็คเสียบขนาด 3.5 มม. ต่อสัญญานเสียงเข้าจากอุปกรณ์อื่นๆ คับ เช่นจากโทรศัพท์ ไอแพด ไอพอด วอล์คแมน โนตบุค ได้หมดคับ

kik_k26_MT_TG

ตามนั้นแหละจ้า
มิราจ : ถ้าอยากประหยัดเกินกว่า มิราจ ต้องเติม โพลาริส แล้วล่ะ อิอิ

monkubs

ช่องเสียบ AUX ของตัวท๊อปอยู่ตรงไหนอะครับ ผมหาไม่เจอเหมือนกัน

Damask

ไม่เคยใช้เหมือนกันค่ะ คงต้องลองดูเหมือนกันค่ะ
(>.<) ฝันให้ไกล ไปให้ถึง (^.^)

hong

ช่วยบอกด้วยค่ะ หาช่องเสียบ ไม่เจอเหมือนกัน

ppps

ที่เสียบ USB อยู่ในช่องเก็บของเสียบได้เลยครับ ลองดูนะครับ

nutkkc

ช่องเสียบ aux ก็อยู่หน้าเครื่องเสียงเลย  เป็นรูเสียบหูฟังธรรมดา

tingy

ที่เสียบ USB อยู่ในช่องเก็บของครับ ใช้ ทัมร์ไดร์ เอาเพลง ไฟร์ mp3 ลงไว้ เสียงก็ดีครับ

Whiteger

ผมใช้สายเสียบกับ ipad แจ่มๆ ไม่ต้องใช้ usb ละ

japathai

มีใครลองกับ galaxy tap บ้างยังครับใช้ได้เหมือน i pad เหรเปล่า

loong

ที่เสียบ USB อยู่ในช่องเก็บของครับ ใช้ ทัมร์ไดร์ เอาเพลง ไฟร์ mp3 ลงไว้ เสียงก็ดีครับ
8 GB ก็ฟังไม่ไหวแล้ว

dokkaew

emo12 คู่มือน่าจะมีบอกนะคร่าลองเปิดๆๆดู