ผู้เขียน หัวข้อ: จองศูนย์ไทยยานยนตร์ บางแค แล้วเกิดเหตุการณ์นี้ค่ะ  (อ่าน 3534 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผีเสื้อและดอกไม้

• พี่รอง [100-299]
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • คะแนน Like 15
  • รับน้องไวท์ มาแล้วจ้ะ ...
จองรถ 30/4/55  เซลล์บอกปากเปล่าว่าจะได้น้องมิราจภายใน ก.ค. แต่ไม่ยอมเขียนในใบจอง
(อันนี้เราพลาด เพราะไว้ใจ)   emo4
ตั้งแต่จองก็โทร.หาเซลล์นับครั้งได้ ครั้งแรกกลางเดือน พ.ค. เพราะเห็นไม่มี
ไฟแนนซ์ติดต่อมาเลย..เงียบ... พอแนนซ์ผ่านก็ต้องโทร.ไปถามเอง  แล้วก็รอๆ
เฝ้าแต่รอ... emo38  โดยอาศัยข่าว จากเพื่อน ๆ ในคลับที่ในหัวมีแต่คำว่ารอ
เหมือนๆ กัน  แต่พอเห็นคนจอง พ.ค. , มิ.ย. เริ่มทยอยได้กัน เราก็เริ่ม เอิ่ม... emo33  แล้วน้องมิราจของฉานไปไหน
ต้นเดือน ส.ค.  โทร.ถามเซลล์อีกครั้ง (ครั้งที่ 3 นับจากวันจอง) เซลล์บอกว่า
เราได้ภายในเดือนนี้แน่ๆ  ...รอ ๆๆ   emo44
จนเข้ากลางเดือน ... จนมา  22 ส.ค. บังเอิญไปเดินลั้ลลา ที่เดอะมอลล์บางแค
สายตาจากชั้น 3 พุ่งลงไปชั้นล่าง เอ๊ะ.. นั่นรถอะไรช่างโดดเด่นน่ารัก ลงไปดูดีกว่า
(จำได้แหละว่าเป็นน้องมิราจนั่นเอง  กะจะไปหาเซลล์ คิดถึง)
ตอนนั้นดึกแล้ว และเป็นวันธรรมดา จึงไม่ค่อยมีคนพลุกพล่าน เราไปถึง เซลล์เข้า
มารุมเลย กะขายเต็มที่  แต่เราไม่มีลูกเล่นอะไรหรอก ถามหาเซลล์ตรง ๆ เลย (จำเซลล์ตัวเองไม่ได้ นานจัด)   emo41
เรายังไม่ทันได้บอกว่าเราจองเมื่อไหร่  เซลล์เองก็จำเราไม่ได้ (แน่ล่ะ) เธอพูดกับเซลล์ที่เป็นเพื่อน ๆ กันก่อนเลยว่า
ตอนนี้กำลังปล่อยรถให้คนจองมิ.ย. อ่าว... แล้วของเรา...  emo14   emo15  ข้าม พ.ค. มาเลยนะเฟ้ย
พอเซลล์รู้ว่าเราจอง เม.ย.  เซลล์หน้าเสียเลย พอคาดคั้นถามมาก ๆ เข้า ก็เริ่มชัก
แม่น้ำทั้ง ห้า หก เจ็ด สาย... ทั้งรุ่น ทั้งสี ทั้งเกย์น้ำมัน  ซึ่งเราไม่อยากรู้ อยากรู้
แค่ว่า... กรูจะได้รถเมื่อไหร่ฟะ... emo29  แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบอยู่ดี เซลล์บอกว่า
ต้องกลับเข้าไปเช็คในบริษัทฯ
สรุป... เซลล์โทร.มาหาวันรุ่งขึ้น 10.30 น บอกว่าเราจะได้ต้นเดือน ก.ย. คิวที่ 3
แต่ไม่ยอมระบุวันอีกตามเคย  ก็ลองจะเชื่อใจดูอีกสักครั้งนะ อุตส่าห์เป็นลูกค้าที่ดีมาตลอดนะ  ถ้าไม่ได้อีกจะแปลงร่างแล้ว   emo19 
มีใครจองศูนย์นี้ หลังเม.ย. แล้วได้รับรถแล้วบ้าง  คุณคือผู้ต้องสงสัย    emo5
(ล้อเล่น ไม่ซีเรียส แต่ไม่อยากให้ใครเจอแบบเรา คิวควรเป็นคิวอ่ะนะ)

ออฟไลน์ hunter2

• *
  • คะแนน Like 4
แนะนำว่า ต้องเป็นแม่ไก่ครับ  emo38ไม่งันไม้ได้รถแน่ ส่วนผมยังไม่ได้จองเลยส่งสัยไดรถปีหน้า emo48

ออฟไลน์ violack

• พี่เลี้ยง [300-599]
  • *
  • คะแนน Like 7
  • Mirage ใน กรุงเทพฯ ทุกคัน ทักทายกันได้นะครับ
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสินทร์
  • ชื่อเล่น: พล
พึ่งไปจองก่อนจะมาดูกระทู้นี้ เซ็งเลย ไม่มีไฟแนนซ์โทรหาเหมือนกัน
แบมบลู DC&Monster Energy Sticker+โช้ค H.Drive+กันโคลง Attrage+ฉนวนกันความร้อนหลังคา 5 มิล 2 ชั้น(**ไม่ทำอะไรแล้ว**)

ออฟไลน์ Kornsiri

• เริ่มโพสต์ [020-049]
  • *
  • คะแนน Like 3
เซลล์ชื่ออะไรครับ ได้ใบจองจากคนที่สละสิทธิ์มา เป็นใบจองเดือนเมษา ได้รถภายยในอาทิตย์นี้ครับ สีขาว ที่นี่โอเคนะครับ ปีที่แล้วออก EX ที่นี่เหมืนกั

ออฟไลน์ Little Shark

• *
  • คะแนน Like 4
อยากได้ต้องขยันตามคะ ที่ไหนก็เหมือนกัน เราโทรวันเว้นวันเลยหละ
หลังจากเป้นคนดีปล่อยมา 3 เดือน พอเดือนที่ 4 ก็เริ่มออกงิ้วเลยคะ ไม่ไหวละ เห็นคนอื่นได้แล้วมันอิจฉา  emo8
GLS Ltd. Blue sky

• *
 emo4  หลังจากเว้นระยะ เราก็โทร.ไปหาเซลล์อีกครั้ง เซลล์ทำเสียงยุ่งมาก
และบอกว่าติดลูกค้าเดี๋ยวโทร.กลับ  โอเค ผ่านไป 1 ชม.  emo44 โทร. กลับ
มา พอเราเปิดประเด็นว่า อยากให้ช่วยระบุวันที่จะรับรถ ให้ใจชื้นนิดนึง เซลล์
บอกว่า ต้องหลังวันที่ 5 ไปแล้ว  (พูดประมาณว่าวันที่ 5 ถึงจะสั่งรถเข้าไปที่รง.)
มีใครพอทราบประเด็นนี้บ้างคะ ว่ามันเป็นยังไง เขาไม่สั่งรถ ตามที่มีลูกค้าจองเหรอ
 emo35  ประเด็นนี้ งง มาก แถมเรายังเป็นคิวที่ 3  นับจากอะไรล่ะ  เฮ้อ.. emo19
ก็คงต้องรอต่อไปเนอะ ไหน ๆ ก็ไหนๆ แล้ว  (ทำไงดี วีนเหวี่ยงไม่ค่อยเป็นกะเขาแย่จัง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27ส.ค.2012, 20:37:00 โดย ผีเสื้อและดอกไม้ »

• *
เซลล์ชื่ออะไรครับ ได้ใบจองจากคนที่สละสิทธิ์มา เป็นใบจองเดือนเมษา ได้รถภายยในอาทิตย์นี้ครับ สีขาว ที่นี่โอเคนะครับ ปีที่แล้วออก EX ที่นี่เหมืนกั
  เซลล์เป็นผู้หญิงค่ะ (ยังสงวนชื่อให้นิดนึง)  ไม่เคยเป็นฝ่ายโทร.หาเราเลย  เรื่อง ใบจองของคนสละสิทธิ์ก็เหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่ก็มีอยู่ทุกเดือน  (ได้ยินเขาพูดคุยกันตอนแรก ๆ ที่เรายังไม่แสดงตัวว่าเราจองเดือน เม.ย.)  น่าจะบอกเรามั่งเนอะ emo22 

ออฟไลน์ parsu

• น้องเล็ก [050-099]
  • *
  • คะแนน Like 3
สู้ค่ะ ออกแนวบู๊บ้างเผื่อจะได้เร็วขึ้น เราก็ออกที่ 0 นี้เหมือนกัน
จอง 1 เม.ย.  รับ 28 กค. สี่เดือนเห็นจะได้ รออีกนิสสใกล้ได้เชยชมแร่ะ
แจ่มคุ้มค่าการรอคอย  emo24 emo24 emo24
GLX CVT เทา-ดำ งามมว๊ากกก
จอง 1/4/55 รับ 28/7/55

ตุ๊กตาเสียบเสาอากาศรถยนต์ 99 บาท ส่งฟรี
(EMSเพิ่ม 30 บาท)
086-9904492
deerueka@gmail.com

ออฟไลน์ bly51

• *
  • คะแนน Like 1
ของผมก็จอง เม.ษ ทีแรกว่าจะไม่เอาแล้ว
แต่พอดีดันได้พอดี
ผมว่าใจเย็นๆนะคับ ถ้าอยากได้จิงๆ เพราะผมว่าคนที่จอง เม.ษ
ใกล้เต็มทีแล้ว ไม่ทราบที่จองเป็นเกียร์อะไร ผมว่าถ้าเป็นผู้หญิงนี่
น่าจะเป็นเกียร์ออโต้นะ น่าจะใกล้แล้วล่ะคับ

ออฟไลน์ เอก หงษ์สีแดง

• เพิ่งสมัคร [000-019]
  • *
  • คะแนน Like 0
ออกรถที่ 0 นี้เหรอครับ คิดใหม่อีกหลาย ๆ รอบนะครับ ผมขอเตือนเพระผมก็ออกรถที่นี่เหมือนกันไม่เชื่ออย่าลบหลู่ แล้วจะรู้ว่าจัณยาบรรณมันไม่มีจริงๆ 0 เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะครับ

ออฟไลน์ bankpooh

• เริ่มโพสต์ [020-049]
  • *
  • คะแนน Like 2
นอนปูเสื่อรอครับ
จองศูนย์นี้เหมือนกัน
เพื่อนจองทีหลัง แต่ได้ก่อน
เพราะเซลล์ให้คิวที่หลุดจองซะงั้น
เสี่ยเฮง ลุยโลด ...

• *
ล่าสุดคำตอบที่ได้จากเซลล์ คือ สีเหลือง รองท๊อปของเรา ไม่มีกำหนด
อนาคตอนางอใด ๆ ทั้งสิ้น  ฉะนั้น จงรับเอาสีขาวไปซะ...
เหอๆๆ ดีกว่าไม่มีอนาคต เราก็ต้องรับเนอะ รอมาห้าเดือนแล้ว
เราคงถูกเล่นแง่ เพราะเรื่องส่วนลดหมื่นนึงด้วย ให้สีขาวเราหักลบส่วนลด
เหลือแค่ห้าพัน แถมส่วนห้าพันที่หักไปค่ารถสีขาว เซลล์ก็มีส่วนได้ด้วย
เฮ้อ...  (อีโม ลิงถอนหายใจ  ..ลิงเราหายอ่ะ)
ศูนย์ใหญ่โตมากเลยนะ ไม่คิดว่าจะบริการแย่แบบนี้...

ออฟไลน์ LOBO_ASTI

• พี่ใหญ่ [600-999]
  • *
  • คะแนน Like 11
  • หมาป่า shadow
ผมออกศูนย์นี้เหมือนกันครับ

จอง27/4/55 top สีเทาดำ นัดรับ สิงหาคม

เซลติดต่อกลับมา ตอนปลายเดือนกค. ว่ารถจะมาแล้วครับ

ผมบอกซื้อผ่อนนะ วันรุ่งขึ้นไฟแนนซ์มา อีก2-3วันไฟแนนซ์ผ่าน

รถมาลงที่ศูนย์8สค.นัดรับ 11สค. ผมกลับชอบศูนย์นี้ครับ

เจอเซลล์ดีครับ เขาบอกตั้งแต่ต้นเลยครับ 4เดือนได้แน่นอน

ผมผ่านไปมาเกือบทุกวัน สีเหลืองผมไม่ค่อยเห็นจอดเลยครับ เห็นแต่รถเทส

ส่วนใหญ่เห็นแต่สีฟ้า ขาว น้ำเงิน แดงก็มีบ้าง

สีเขียว สีเทาดำ สีดำก็ไม่ค่อยเห็นจอดครับ

อาจโดนจังหวะไม่ดีครับในการจองสีเหลืองในศูนย์นี้

ผมเอารถเช็ค1000โลแล้วที่ศูนย์นี้ บริการดีมากๆเลยครับ

นั่งรอมีข้าวกล่องบริการด้วย ^ ^"

ปล.รถสีขาวต้องเพิ่ม5พัน ถูกต้องแล้วครับ เซลล์ไม่ได้ส่วนนี้ครับ

เอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18ก.ย.2012, 02:02:24 โดย LOBO_ASTI »

ออฟไลน์ handspider

• ระดับเงิน [1000-1499]
  • *
  • คะแนน Like 24
  • ครับผม
เจอ ซวยหัวเคล เข้าให้ซะแล้ว
ขอให้ได้รถตามกำหนดกันนะครับ