10ธ.ค.2016, 01:34:39

เวลาชาร์จไฟ galaxy tab/ จะใช้แทน GPS กับตัวเสียบ ไฟไม่เข้าคับพี่

เริ่มโดย PitirimMark II, 26ธ.ค.2012, 01:41:24

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

PitirimMark II

เวลาเราชาร์จไฟ galaxy tab/ จะใช้แทน GPS กับตัวเสียบ USB ซื้อจากเซียร์ ทำไมไฟไม่เข้าขณะเราเปิดใช้งาน ต้องปิดเครื่องถึงยอมชาร์จคับ
อยากได้อุปกรณ์ที่เสียบกับ galaxy โดยชาร์จขณะใช้งานแนะนำด้วยคับพี่
emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3

patchayas

เอที่เซียร์ก็มีขายนิครับ
แต่ผมใช้แท๊ปเล็ดเสียบอยู่ก็เล่นได้นะครับ  G-PAD emo63

tal_cartoon

ตัวชาร์จแบบเสียบช่องจ่ายไฟ 12 โวลท์ที่ราคาถูกมากๆ จนน่าซื้อนั้น ผมไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่ เกิดลัดวงจรขึ้นมา จะทำให้โทรศัพท์เรามีปัญหาด้วยนะ

ผมซื้อตัวแปลงเป็นไฟบ้านแล้วจึงใช้อแดปเตอร์ของมือถือต่อเพื่อชาร์ตไฟให้โทรศัพท์ ปลอดภัยกว่า  ราคาน่าไม่แพงเท่าไหร่ด้วย

LOBO_ASTI

เวลาเราชาร์จไฟ galaxy tab/ จะใช้แทน GPS กับตัวเสียบ USB ซื้อจากเซียร์ ทำไมไฟไม่เข้าขณะเราเปิดใช้งาน ต้องปิดเครื่องถึงยอมชาร์จคับ
อยากได้อุปกรณ์ที่เสียบกับ galaxy โดยชาร์จขณะใช้งานแนะนำด้วยคับพี่

ผมก็ใช้note10.1 ต่อกะNB PC หรือในมิราจ

ต้องปิดเครื่องก่อนมันถึงจะชาร์ทให้ งงเหมือนกัน

แต่ขี้เกียจหาข้อมูล ไว้ว่างค่อยถามร้านเอา ^ ^"

ผมก็ใช้note10.1 ต่อกะNB PC หรือในมิราจ

ต้องปิดเครื่องก่อนมันถึงจะชาร์ทให้ งงเหมือนกัน

แต่ขี้เกียจหาข้อมูล ไว้ว่างค่อยถามร้านเอา ^ ^"

ใช้เลยคับพี่
ซื้อตัวชาร์จ galaxy tab 7.0 Plus
Input 12 V DC
Output 5V = 2Ah
ต้องปิดเครื่องถึงไฟเข้า
ใน galaxy มี GPS SpeedNAVI
กะจะใช้ไม่ให้แบตหมด แต่ไม่ได้มีใครใช้ได้แนะนำด้วยคับพี่

chamxc

อย่างแรกนะครับ หาที่ชาร์ตของในรถมาก่อน เอาแบบระบุชัดเจนว่าใช้กับ TAB ได้นะครับ มันจะจ่ายไฟ 5V/2A ครับ ถ้าต่ำกว่านี้ไม่ผ่านครับ

อย่างที่สองนะครับ ถ้ามีหัวชาร์ตอย่างที่ว่าแล้ว นะครับ เรื่องสายนะครับ อย่าใช้สายของแท้ครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรแต่มันชาร์ตไม่เข้า งง เหมือนกัน หาซื้อสายของปลอมครับ ชาร์ตเข้าทุกกรณี ครับ

ลองดูนะครับ emo52

อย่างแรกนะครับ หาที่ชาร์ตของในรถมาก่อน เอาแบบระบุชัดเจนว่าใช้กับ TAB ได้นะครับ มันจะจ่ายไฟ 5V/2A ครับ ถ้าต่ำกว่านี้ไม่ผ่านครับ

อย่างที่สองนะครับ ถ้ามีหัวชาร์ตอย่างที่ว่าแล้ว นะครับ เรื่องสายนะครับ อย่าใช้สายของแท้ครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรแต่มันชาร์ตไม่เข้า งง เหมือนกัน หาซื้อสายของปลอมครับ ชาร์ตเข้าทุกกรณี ครับ

ลองดูนะครับ emo52

พี่chamxc
ข้อ 1 OK คับ
เหลือข้อ 2 ให้ใช้สายเทียบจะไปลองดูคับ
emo71 emo71 emo71 emo71 emo71

พี่ assi เดี๋ยวไปเดินหาดูที่เซียร์อะคับ^^
emo12 emo12 emo12 emo12 emo12

mau1160

emo29 galaxy tab เป็นtaplet ที่กินไฟมาก ไฟจากusbไม่เพียงพอในขณะที่เครื่องเปิดใช้งานอยู่ ถ้าจะชาจ์ผ่านusb ต้องปิดเครื่องเท่านั้น ถ้าจะชาจ์ขณะที่เครื่องเปิดอยู่ต้องผ่านadaptorของรุ่นนั้นๆเท่านั้น ลองติดgpsไปเลยครับไม่แพงหรอก cheer emo18

xipponk

ของผม Tab 7.7 สายแท้ ไฟเข้าครับ แต่ไฟจาก USB ไม่เพียงพอที่จะทำให้เปิดเครื่องแล้วใช้งานไปด้วยได้ครับ เคยลองเสียบแล้วเปิด GPS เปิด youtube ดูไปด้วย ปรากฏว่า % ของ batt ตกลงไป ทั้งๆที่มันขึ้นชาร์ตอยู่ ถ้าจะเล่นเกมส์ยาวๆ ก็ต้องเสียบไฟบ้านครับ  emo64

「ถ้ามิตซูไทยกล้าเอา Colt มาทำตลาดเครื่อง 1500cc Jazz กับ Mazda2 หนาวๆร้อนๆแน่ โชคดีที่การตลาดมิตซูไทยมันกาก」

nnoottyy

โดยปกติ สาเหตุเกิดจาก output ไฟไม่พออ่า คงจะด้วยเหตุผลที่ว่า adapter qc ต่ำอะเป่า emo67

สรุปว่าไม่สามารถใช้ได้ใช้ไหมคับนี่
ต้องลงทุนไปซื้อ GPS อะคับ^^
emo4 emo4 emo4 emo4 emo4