ขอถามพี่ๆ เรื่องต่อประกันปีที่ 2 หน่อยครับ ผมไม่มีประสบการณ์

เริ่มโดย dragoons, 16ม.ค.2013, 17:33:29

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

vd14

โทรมาเหมือนกันครับ ราคาเดียวกันเลยเป๊ะๆ

ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยว่าจะเอาที่ไหนดี เห็นเค้าว่า กรุงเทพ กับสินมั่นคงดี จริงหรือเปล่าก็ไม่รุ้ เหอๆ  emo16

ชัยโย

23ม.ค.2013, 22:49:44 Last Edit: 23ม.ค.2013, 22:58:46 by ชัยโย
ต่อหรือยังครับ
ผมมาทันมั๊ย
ลองตามลิงค์ไปอ่านดูนะครับ
กดที่ลิงค์แล้วรอ 5วิ
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2011/04/V10494369/V10494369.html

ชัยโย

เขาไม่ได้โคกับมิตซูอะไรหรอกครับ
แต่เขาได้เบอร์มาโดยเอามาจากไหนผมไม่รู้
ไม่มีข้อมูลวันหมดประกันของลูกค้าแน่ชัดหรอกครับ
โดยจะใช้วิธีโทรไปสุ่มเผื่อลูกค้าใกล้หมดประกันพอดี
แล้วจะขอข้อมูลจากลูกค้าว่าใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ขนาดccเท่าไหร่
ชื่ออะไร หมดประกันเมื่อไหร่
ถ้าเขามีข้อมูลลูกค้าจริง เขาไม่ต้องถามข้อมูลเหล่านี้หรอกครับ
ผมเจอมาแล้ว ขนาดบอกว่าผมต่อประกันไปแล้วก็ยังโทรมาตามอีก
สงสัยจะเป็นปลาทอง ความจำสั้น

oum^014^

ขอปักหมุดนะคะจะได้ให้ผู้ที่มีความรู้มาตอบ และคนที่เก็บข้อมูลมาอ่าน น่าสนใจคะ emo71
top ขาว  เจียงอุดร^^

aditep

emo62 emo62 emo62

noppa77

มีเคลมหรือเปล่าคับ

dragoons

มีเคลมหรือเปล่าคับ

มีเคลม เล็กๆน้อยครับ 3 ใบ

dragoons

ต่อหรือยังครับ
ผมมาทันมั๊ย
ลองตามลิงค์ไปอ่านดูนะครับ
กดที่ลิงค์แล้วรอ 5วิ
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2011/04/V10494369/V10494369.html

ยังไม่ได้ต่อครับ ไม่อยากเสียค่าโง่ ผมคุยกับบริษัทนี้มันทะแม่งๆเชียร์ให้เอาทิพยอย่างเดียว ตอนนี้ผมเล็งๆ ของสินมั่นคงตัวประกันตามไมล์ไว้ เนื่องจากใช้รถอาทิตย์ละ 1-2 วันเองครับ

boommime

ได้แง่คิดครับ

sen mirage

ถ้าอยากได้ถูกๆก็ไปโลตัสเลย เริ่ม 9000-12000 แต่ถ้าเน้นคุณภาพก็15000อัพอยู่แล้วครับ เช่น สินมั่นคง วิริยะ ประมาณนั้น  emo72
เล็กใหญ่ไม่สำคัญ ความสุขอยู่ที่ใจ ไม่ใช่ขนาด

patchayas

IQM คือโปรกเกอร์ จับเสือมือปล่าวครับ

เดินไปหาตัวแทนที่ใกล้บ้านแล้วลองให้เขาคิดค่าเบี้ยให้ซิครับ  เลือกเอาเลย บ.ไหน  ชั้นไหน.
จะได้ส่วนลดแยอะกว่าไหม  ถ้าแพงกว่าก็บอกว่าที่อื่นถูกกว่านะ emo63

macherie

TQM โทรมาแล้ว เสนอ ทิพยประกันภัยเหมือนกัน เบี้้ย 15000

แต่ถามว่า ซ่อมอู่ หรือซ่อมห้าง เค้าบอกซ่อมอู่ ซ่อมห้างไม่มี ผมเลยบอกไม่เอา

สักพักโทรมาใหม่ บอกว่ามีซ่อมห้าง ของเมืองไทย มั้งถ้าจำไม่ผิด 18000

ผมเลยบอกว่าใกล้ๆ ประกันหมดค่อยโทรมาใหม่ แพงเกิน

ปล. แต่ผมใช้ TQM มาตั้งแต่รถคันเก่าแล้ว  มันถูกกว่าห้างครับ ไม่เชื่อลองเทสได้

วสันต์ เพชรพิทักษ์

ของผม ประกัน TQM สภาพ ตามที่เห็น  อยู่ระหว่างซ่อม
เคยติดต่อประกัน ประกันบอกว่าให้ติดต่อกับคู่กรณีเอง
ทางบริษัทไม่ขอก้าวก่าย  รถเข้าอู่ตั้งแต่ 8 ต.ค. 2555
บริษัทประกันไม่เคยติดต่อมาเลย  คาดว่าอีกไม่เกิน 1 เดือน
ก้อคงได้รับการติดต่อจากบริษัทแน่นอน (ประกันปีที่ 2)
......  บริการดีอย่างนี้ ถ้าผมต่อประกันกับเขา ผมคงต้องไป
กินหญ้าแทนแล้ว

Earlnutnarak

TQM ผมไม่เอาอีกเลย เข็ด ตีราคาซ่อมให้น้อยมาก