ใช้มิราจมาสามเดือนเจอแต่ข้อเสีย

เริ่มโดย oxmaru, 24ม.ค.2013, 04:54:25

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

oxmaru

24ม.ค.2013, 04:54:25 Last Edit: 24ม.ค.2013, 04:57:04 by oxmaru
ใช้เจ้าบลูมาจะสามเดือนแล้ว เจอแต่ปัญหา
1.เปลือง   วันหยุดทีไรออกเที่ยวทุกที  emo1
2.เติม E85 เต็มถังไม่ถึง 800 บาท อดได้น้ำ 1.5 ลิตรแถมทุกที  emo25
3.จอดที่ไหนใครๆก็ขอดู ถามว่าใช้ดีมั้ย ประหยัดจริงป่าว ไม่มีความเป็นส่วนตัวเลย  emo16
4.หาที่จอดง่ายเกินไป ซอกนิดเดียวก็จอดได้ โดนรถใหญ่ค้อนไปตามๆกัน emo47
5.ข้อมูลเกี่ยวกับรถ การปรับแต่ง เยอะมว้ากกกก อ่านไม่หวาดไม่ไหว emo28
6.ของแต่งก็เยอะมากเลือกไม่ถูก อะไรก็อยากได้ไปหมด กิเลสๆๆๆๆๆ emo8

nnoottyy

ปัญหานี้ ทางสถาบันวิจัย oxford แนะนำให้ขายทิ้งครับ จากการใช้งานที่ว่านั้น ทำให้ประหยัดน้ำมันเกินไป แต่งสวยเกินไปอาจนำพาไปสู่การหมั่นไส้และอิจฉาของรถรอบข้าง มะผมยอมซื้อ 2 แสน

wiroonxl2528

ผมหลงเข้ามาครับ  emo63

Zatoishi

MiLDz

ปัญหาเยอะนะครับเนี้ย  emo60

Root_WP

รู้สึกเหมือนโดน ดัก อะไรซักอย่าง emo48

numrepo

น่าสงสารจริงๆ ทำไมผมเติม E85 ทีไรไม่เคยเกิน 600 บาท ไม่เคยได้นิ้ำเหมือนกันแถมต้องใช้เงินสดอีก  กำ  แก๊สยิ่งไปกันใหญ่ 400 ก็แน่นเอี๊ยด แต่ได้น้ำตั้ง 4 ขวด

roadkill

นั่นไง ว่าแล้วต้องเจอแบบนี้  emo15
แต่งวันละนิด จิตแจ่มใส เจอกันตบไฟสูงทักทายได้คับ ^0^

soepoe

อิอิ

ของผมหนักกว่า

ติดแก๊สมา  เจอปัญหาหลัก

เปลืองเงินในกระเป๋ามากขึ้นกว่าเดิม เนื่องจากมันวิ่งได้0.8บต่อกิโลเมตร ยิ่งขับยิ่งเปลือง  emo50 emo50

ronaldo_07c

ไหนทางออกคับ emo63

tonoil

ปัญหาข้อ7.คับ มันวางกีต้าร์ในแนวขวางด้านท้ายไม่ได้ ต้องพับเบาะเล็กแล้ววาง  emo36(แต่ยี้ห้ออื่นก้ออาจเปน 55+)

shero

เราก็อาการแบบขิอ 1 3 4 5 6 เหมือนกันค่ะ บางทีจอดงีบ มีคนมาเคาะกระจก ป็อกๆๆๆ
คุณๆๆๆ ชุดแต่งนี้ แต่งที่ไหนครับ มันประหยัดอย่างเค้าว่ากันไหม? ตกใจหมดเลย นึกว่ามิจฉาชีพ 555

IHEERMAN

ปัญหาผมเยอะกว่านี้อีกไม่อยากจะเซด  emo69
MIRAGE ROAD SHOW ...

My name is [LY]

บางข้อก็เคยเจอ แต่มันเรียกข้อเสียหยอ  emo52 แต่เป็นข้อเสียที่รับได้นะ  emo17