ยางรุ่น GLX Auto เป็น Brigdestone หรือ Dunlop กันแน่ สงสัย

เริ่มโดย Aek hum, 03ก.พ.2013, 18:36:20

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Aek hum

ผมไปรับรถมาก่อนพี่สาวครึ่งเดือน รถผม GLX Auto ได้ยางบริดสโตน แต่ของพี่สาวรุ่นเดียวกันแต่เป็นยาง Dunlop
สงสัยอ่ะครับ ว่าจิงๆแล้วรุ่นนี้ต้องเป็นยางยี่ห้อไหนกันแน่ครับ
ช่วยทำให้หายสงสัยทีครับ  ขอบคุณครับ

wiroonxl2528

ผมว่าเป็นบ้างล็อตน่ะแบบว่ารถออกเยอะ ยางมีไม่พอ

สำหรับผมคิดว่า มันก็เกรดเดียวกันนะไม่มีปัญหา เวลาเอาแม็กไปเทริน

เค้าตีราคาเท่ากันเลย 6500 ทั้ง 2 ยี่ห้อ emo56

Damask

ที่ใช้อยู่รุ่นท็อป ออโต้ เป็นยางบริดสโตน อีโคเปีย ค่ะ รวมถึงล้อสำรองท้ายรถด้วยค่ะ รับรถ 31/5/12  emo71
(>.<) ฝันให้ไกล ไปให้ถึง (^.^)

te26019

ของผม GLX Auto เป็น Dunlop

SAENG

เคยไล่เช็คตอนไป Meeting กันหลายๆ คัน
สรุปกันเอาเองว่าแล้วแต่ล็อทที่ผลิตครับ
ไม่เกี่ยวกับรุ่น

น้องsmart_สมถะ

ของนา รับรถ 14 กันยา 55  glx cvt ได้ยางของ dunlop ค่ะ

ioR_Xp

มีทั้ง 2 ยี่ห้อ อยู่ที่ช่วงของการผลิต ว่าตอนนั้นใช้ยางยี่ห้อไหน

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

ECO EART

12เม.ย.2013, 06:38:07 Last Edit: 12เม.ย.2013, 06:46:55 by ECO EART
มีหลักฐานมาว่า dunlop ก็ผลิตให้ mirage ด้วยเช่นกัน (คุณภาพน่าจะพอๆกันนะ แหะๆ แล้วแต่ดวงว่าจะได้ครอบครองอะไร 555 emo2)

witza

ผมไปรับรถมาก่อนพี่สาวครึ่งเดือน รถผม GLX Auto ได้ยางบริดสโตน แต่ของพี่สาวรุ่นเดียวกันแต่เป็นยาง Dunlop
สงสัยอ่ะครับ ว่าจิงๆแล้วรุ่นนี้ต้องเป็นยางยี่ห้อไหนกันแน่ครับ
ช่วยทำให้หายสงสัยทีครับ  ขอบคุณครับ

รู้สึกว่า ตัวท๊อป+รองท๊อปได้ บริดจสโตน  ต่ำลงมาได้ ดันลอบ

konnatadee

รู้สึกว่า ตัวท๊อป+รองท๊อปได้ บริดจสโตน  ต่ำลงมาได้ ดันลอบ

ไม่จริงครับอย่ารู้สึกไปเอง ผม GLX ล้อกระทะ ได้ยางบริจสโตน อีโคเปีย