รถใครที่มีปัญหาสตาร์ทแล้วมีเสียงดังแล้วเครื่องไม่ติด เข้ามาดูรูปตัวปัญหากันครับ

เริ่มโดย offserver, 19ก.พ.2013, 17:02:34

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

coolrunner

ผมว่ามันไม่ได้เป็นทุกคันหรอก
แต่น่าจะเป็นกันเยอะ ระบบสตาร์ท ทั้ง Starter หรือ Fly Wheel มันก็เหมือนๆกันกับรุ่นอื่นนั่นแหละ
มันไม่ได้มีอะไรซับซ้อน
ผมมองว่าอาจจะเป็นที่แบตลูกเล็กเกินไปจ่ายไฟให้ไม่พอ เลยทำให้ Solenoid ที่เป็นตัวเตะเฟืองไปขบกับ Fly Wheel มันไม่แรงพอจนเข้าล็อค
เสียงก็เลยดัง และเฟืองบิ่น

huangsuwan

ผมเป็นอาทิตย์ละ 2 ครั้ง เอาไปแก้แล้วก็ไม่หาย อายมากๆ

taludtudtu

เสียงสตาร์ทมันจะดังยังไงครับ ผมว่าของผมก็ดังนะ

Ly jung

เวลาสตาร์ทมันดังยาวเหมือนช็อต แล้วไปหน้าปัดโชว์ แล้วเรากดซ้ำอีกครั้งมันถึงจะติดปกติ ถ้ามันเป็นจะดังลั่นเลย อายมาก

soepoe

อืม... ผมว่ามีส่วน เรื่องแบตอ่อน

เพราะดูจากรูปแล้วสันนิฐานว่า เฟืองไดร์ ไม่เข้าล๊อคกับเฟืองฟลายวีล

เฟืองมันคงหมุนไม่แรงพอที่จะผลักให้เครื่องยนต์หมุน ทำให้แกร๊กแทน(เฟืองขบ)

stamp

น่าจะให้สื่อมวล ทีวี ออกอากาศ ให้ดังๆ ทางบริษัทจะได้มาช่วยแก้ไข

stomm

ทุกปัญหามีทางแก้ เพราะเป็นเกือบจะทุกคัน (ของผมก้อเป็น) ก้อคงจะเหมือนในกรณีเกย์น้ำมัน ทางบริษัทอาจมีการเรียกรถกลับไปแก้ไขครับ

น้องsmart_สมถะ

emo64 ไม่รู้จริงๆว่ามีอาการเดียวกับเค้าด้วยรึเปล่า... emo69 ทำไงดีเนี่ย ยังไงที่เรียกว่าดังเกินความจำเป็นของมิราจล่ะคะเนี่ย...เห้อออ... emo56

ไวรัส

ลงชื่อรอเก็บข้อมูลครับ

ทางผมไม่เห็นเป็นนะ

แต่ก่อนดับรถ จะปิดพัดลมแอร์ เสมอๆ

หรือถ้าลืมปิด ก่อน สตาร์ท ก็จะกดปิดไปก่อน ตลอด

ลดตัว หารพลังงานแบท แต่ก็ยอมรับครับ ว่าแบต ศูนย์มา ลูกเล็กมาก

อยากยก ของ รถกระบใส่จริงๆ ไม่รู้ ได จะ ชาร์จไหวไหม

offserver

เท่าที่อ่านกระทู้อื่นๆมา เหมือนจะเป็นทั้งปุ่มสตาร์ทและกุญแจสตาร์ท เพราะฉะนั้นทำใจไว้ได้เลยว่ารุ่นไหนก็เป็นได้ถ้าเป็นมิราจ เดี๋ยวผมจะลองอัดคลิปก่อนสตาร์ทไว้นะครับ เผื่อจะได้ยินเสียงกัน แล้วผมจะเอามาลงให้ดู

ตกใจหมดเลย ไม่ได้เข้าบอร์ดครึ่งวัน มีเพื่อนๆสนใจมากมาย ยังไงก็รวมตัวกันกดดันมิซซูหน่อยครับ

ปล. ศูนย์ที่ผมเข้าไปตรวจเช็ครอบนี้คือศูนย์แถวๆโลตัสบางใหญ่ครับ ผมออกรถที่นั่น บริการดีตั้งแต่ก่อนซื้อ และหลังซื้อครับ

Nightvariety

อย่างนี้ต้องช่วยกันส่งเสียงถึงมิตซูแล้วครับ ทีลูกลอยน้ำมันมีปัญหานิดหน่อยยังเรียกรถเข้าไปเปลี่ยนเลย  ,,,

- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ตัวทำ -

whoamiiama

ฝากด้วยนะครับ เจ้าของกระทู้ แบบว่า อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรจะได้แก้ไข ก่อนหมดประกันไปจ่ายเอง ตายหยังเขียด ><

P_noppadol

emo64 ไม่รู้จริงๆว่ามีอาการเดียวกับเค้าด้วยรึเปล่า... emo69 ทำไงดีเนี่ย ยังไงที่เรียกว่าดังเกินความจำเป็นของมิราจล่ะคะเนี่ย...เห้อออ... emo56

คือถ้ามันดัง จะดังมากแล้วก็จะสตาร์ทไม่ติดครับ ต้องสตาร์ทใหม่อีกรอบ  ผมใช้มา3เดือนเพิ่งเป็นครั้งเดียว เสียงดังจนคุณต้องตกใจละครับ emo36

Joe_Mirage

เป็นเหมือนกันครับ ออกรถมา จะ 5 เดือนละ เป็นแบบนี้ 4-5 ครั้งและครับ

ขึ้นบน