รถใครที่มีปัญหาสตาร์ทแล้วมีเสียงดังแล้วเครื่องไม่ติด เข้ามาดูรูปตัวปัญหากันครับ

เริ่มโดย offserver, 19ก.พ.2013, 17:02:34

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

coolrunner

เท่าที่ผมคิด ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามา ไฟอ่อนก็ไม่ทำให้เฟืองรูดได้หรอกครับ จะทำได้แค่เพียงสตาร์ทไม่ติดเท่านั้นเอง เพราะหากว่าเฟืองอยู่ถูกที่ถูกทาง ไม่มีทางรูดได้หรอก นอกเสียจากมันไม่อยู่ในร่อง หรืออยู่ในร่อง แต่จับกันไม่เต็ม ตำแหน่งไม่ถูกเท่านั้นละครับ

มีใครมีความคิดเห็นในเรื่องนี้บ้างครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องช่างยนต์ สงสัยอยู่ว่าไดสตาร์ทจับกับฟลายวิลยังไง ระหว่าง
1.จับกันตลอด
2.จะดันเฟืองเข้าหาฟลายวิลก็ต่อเมื่อเราสตาร์ทครับ
ถ้าเป็นอย่างหลัง ก็ไม่น่าสงสัย อย่างมากก็แค่ดันเฟืองผิดจังหวะ แต่ถ้าเป็นอย่างแรกผมคิดว่าตำแหน่งเฟืองมันวางผิดแล้วละครับ

emo69

เฟืองไดสตาร์ทจะดันเฟืองเข้าหาฟลายวิลก็ต่อเมื่อเราสตาร์ทครับ

Joe_Mirage

ดันต่อไปครับ ปักหมุดเลยยิ่งดี
อยากให้ Mitsu หาหนทางแก้ แล้ว recall เลยครับ

Deciz

มิตซูบิชิ รับเรื่องด่วนเลยครับ มีปัญหาแล้วครับ อย่างนี้ emo15

offserver

เท่าที่ผมคิด ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามา ไฟอ่อนก็ไม่ทำให้เฟืองรูดได้หรอกครับ จะทำได้แค่เพียงสตาร์ทไม่ติดเท่านั้นเอง เพราะหากว่าเฟืองอยู่ถูกที่ถูกทาง ไม่มีทางรูดได้หรอก นอกเสียจากมันไม่อยู่ในร่อง หรืออยู่ในร่อง แต่จับกันไม่เต็ม ตำแหน่งไม่ถูกเท่านั้นละครับ

มีใครมีความคิดเห็นในเรื่องนี้บ้างครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องช่างยนต์ สงสัยอยู่ว่าไดสตาร์ทจับกับฟลายวิลยังไง ระหว่าง
1.จับกันตลอด
2.จะดันเฟืองเข้าหาฟลายวิลก็ต่อเมื่อเราสตาร์ทครับ
ถ้าเป็นอย่างหลัง ก็ไม่น่าสงสัย อย่างมากก็แค่ดันเฟืองผิดจังหวะ แต่ถ้าเป็นอย่างแรกผมคิดว่าตำแหน่งเฟืองมันวางผิดแล้วละครับ

emo69

เฟืองไดสตาร์ทจะดันเฟืองเข้าหาฟลายวิลก็ต่อเมื่อเราสตาร์ทครับ

ขอบคุณครับ  emo66

offserver

มิตซูบิชิ รับเรื่องด่วนเลยครับ มีปัญหาแล้วครับ อย่างนี้ emo15

ทางศูนย์รับไว้แล้วแก้ไขปัญหาโดยการเปลี่ยนอะไหล่ให้ผมแล้วครับ นัดเปลี่ยนวันพุธ แต่เรื่องการแก้ไขปัญหาระยะยาวผมยังไม่ได้สอบถามกับทางช่างครับผม

KhunMor

เจอแบบนี้แย่เลย ขออย่าเป็นกับรถเราก็แล้วกันน่ะ emo56
^_^

offserver

มาอัพเดตอาการล่าสุด

วันนี้เป็นครั้งแรก ที่อาการนี้เกิดขึ้น 2 ครั้งติดกัน ทำให้ต้องสตาร์ทรถ 3 ครั้ง เครื่องถึงติด

emo64

Ly jung

เป็นบ่อยช่วยอัดคลิปให้ด้วยค่ะ

taludtudtu

ขอผมเวลาสตาร์ทมันก็ดังนะครับ แต่ไม่มีครั้งไหนที่ไม่ติด ติดตลอดเลย  emo35

Joe_Mirage

วันนี้ เป็น 2 ครั้ง เช่นกันครับ

เช้าที

เที่ยงที

เซงงงงงง

stamp

เข้าศูนย์. ช่างบอกน่าจะเป็นจะตัวตัดสตารท์ของ ล็อกเท็ค ก็ทดลองโดยการ ชักสวิทที่ตัดสตารท์
ลองใช้สักพัก ผลเป็นไงค่อยมาแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบครับ

assi

ใช้มาหมื่นห้าพันกว่าโลแล้วครับ ยังไม่เคยเจออาการนี้เลย น่าจะเกิดจากชุดดันเฟืองสตาร์ทดันมาไม่สุดมากกว่าครับ น่าจะเป็นปัญหาเหมือนลูกลอยอุปกรณ์มีปัญหาเป็นล็อตๆ เปลี่ยนใหม่ก็น่าจะหาย

wat.3797

ผมเป็นตั้งแต่แรกเหมือนกันครับเดือน1/2-3ครั้งครับ ตกใจทุกครั้งนึกว่าจั๊มสตารส
รอเช็คตอน10,000 กม.ครับ ต้องบอกศูนย์ว่าไรครับผม/วัฒน์ จ.ตราด

Jack81

รถใช้มา 4 เดือนยังไม่เคยเป็นคับ

ขึ้นบน