รถใครที่มีปัญหาสตาร์ทแล้วมีเสียงดังแล้วเครื่องไม่ติด เข้ามาดูรูปตัวปัญหากันครับ

เริ่มโดย offserver, 19ก.พ.2013, 17:02:34

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

sile2u

ผมรอดตัวครับ เอ๊ะ หรือว่ายังไม่ถึงเวลา

soonny311

ใช้มา5เดือน เป็นค่อนข้างบ่อยเหมือนกันครับ

magaty

เป็นเหมือนกัน

te26019

emo36 ใช้มา 1 เดือนเป็น 1 ครั้งเมื่อวานนี้เอง ไม่รู้ทางมิตซูจะออกมาแก้ยังไง

soonny311

ถ้าเอาเข้าศูนย์เนี่ยถ้าไปถึงสตารทให้ดูละแบบมันไม่ดังเขาก็จะบอกว่ามันปกติ พอกลับบ้านมาตอนเช้าๆมันก็เป็นอีก

Säke_111☮

ผมเห็นด้วยกับคุณ coolrunner ครับ
- โซลินอยด์ขยับออกมาไม่มากพอก็เลยขบกันแบบหมิ่นๆ เวลาสตาร์ทเลยทำให้เฟืองบิ่น
- รถที่เจอปัญหานี้่ เข้าล้างอัดฉีดบ่อยไหมครับ รถผมล้างเองตลอด ไม่เคยอัด ไม่เคยฉีดใต้ท้องรถ ยังไม่เจอปัญหานี้ครับ

Ly jung

ไม่เคยฉีดใต้ท้องรถเลย ก็เป็นค่ะ

dragonfly77

ของผมก็เป็น เป็นตอนเปิดแอร์ครั้งแรกของวัน คราวแรกที่อ่านกระทู้เก่าๆเมื่อก่อนก็เข้าใจว่ามันปกติ แต่เท่าที่เห็นรูปแล้วมันไม่ปกติแน่นอนเป็นแน่แล้ว ว่าแต่ทำไมของผมมันเป็นแค่ตอนครั้งแรกครั้งเดียว ส่วนครั้งอื่นๆของวันมันไม่เป็น
ถ้าเรื่องนี้มันเป็นความผิดพลาดของมิตซู ผมว่ามันน่าจะเข้าเคสเดียวกับเกจ์น้ำมันนะ ว่าแต่ตอนนั้นใครไปทำอย่างไรให้มิตซูเปลี่ยนให้ ผมก็ว่าน่าจะทำแบบนั้นเหมือนกัน

huangsuwan

รถผมเป็น เพิ่งเป็นเมื่อ 2 วันก่อน เคยเข้าสูนย์ไปที แล้ว ออกมาก็ไม่หาย ผมขอเอาข้อมูลนี้ไปให้กับทางศูนย์นะครับ  ( กฤษดานคร กม 8 รามอินทรา ) แล้วทางช่างเขาจะเชื่อไหมเนี่ย

P_noppadol

ผมว่าถ้าเป็นบ่อยโทรเข้าคอเซนเตอร์ เลยก็ดีนะครับ ทางมิตซูใหญ่จะได้รับรู้ด้วยว่ามีปัญหากันเยอะหรือน้อยขนาดไหน เพราะแค่เข้า0 บริการพอหาไม่เจอก็บอกเราว่าไม่เป็นไร(ไม่เป็นแล้วเราจะเสียเวลาเข้าทำไมเนอะรอคิวทีก็น๊านนาน) emo32

Joe_Mirage

เมื่อวานเป็นอีกแล้ว

พักนี้เป็นบ่อยมากเลยครับ

จะสตารท ทีถึงกับลุ้นกันทีเดียว

Säke_111☮

02 529 9000 ให้โอเปอเรเตอร์ต่อให้อีกทีครับ
เมื่อวานก็โทรไปตามเรื่องการเปิดใช้บัตรเติมน้ำมัน 2000
เลยแจ้งปัญหาเรื่องนี้ไปแล้ว  แต่....พนักงานบอกว่ายังไม่ไม่มีใครแจ้งปัญหานี้เข้ามาเลย(อ้าว...แล้วไอ้ที่เราแจ้งอยู่เนี่ยยังไม่นับอีกเหรอไง)
emo52

purell

ผมออกมาตอนบ่าย 2 เมื่อวาน ตอนเย็นประมาณ 5 โมงเย็น เป็นหนึ่งครั้งครับ ตกใจแทบแย่เลย  emo41

แล้วจะกดดันเค้าอย่างไรหลอครับ อยากทราบ จะได้เข้าร่วมด้วย

Ly jung

พยายามถ่ายคลิปทุกครั้งที่สตาร์ท แต่เป็นไม่บ่อย ผ่านมาเกือบ 3 อาทิตย์ ยังไม่เป็นอีก ลุ้นให้มันเป็นจะได้มีหลักฐาน

ขึ้นบน