คุณพระช่วย กระจกของ Mirag เป็นชนิดกันกระสุนด้วย

เริ่มโดย deksamrong, 10เม.ย.2013, 04:22:31

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

deksamrong

เกิดเรื่องวันที่ 8 เมย.56 เวลาประมาณ 12.30 น.ขณะนั้นเราเดินทางจากตราดมุ่งสู่สุรินทร์ โดยที่ถนนเส้นนี้มีรถวิ่งมาก แต่กลับเกิดเรื่องได้ รถเราวิ่งมาถึงบริเวณบ้านวังสมบูรณ์ ใกล้คอสะพาน ขณะนั้นไม่มีรถวิ่งสวนทาง พอใกล้ถึงคอสะพานไ้ด้ยินเสียงเหมือนมีของแข็งมากระแทกที่กระจกหลังด้านขวาฝั่งคนขับ เราตกใจเพราะเรานั่งอยู่ตรงนั้น เลยหันไปด้วยความตกใจปรากกฏว่า กระจกมีรูปคล้ายโดนกระสุนปืน แล้วกระจกราวในไม่กี่วินาทีหลังจากนั้นเราได้จอดรถดูหลังจากพ้นสะพาน แล้วก็สอบถามชาวบ้านแถวนั้นว่าสถานีตำรวจใกล้ๆแถวนี้มีที่ไหนบ้าง ก็ได้ความว่าให้วิ่งไปอีก 3 กม.ก็เป็น สภ.วังสมบูรณ์ ถึงได้แจ้งความและโทรแจ้งประกัน emo43

ฟ้าใส 007_TG

โชคดีคนไม่เป็นอะไรครับ  emo70 emo70 emo70 emo70

rave

emo28 emo28 emo28 emo28 emo28
จำหน่าย WAX เคลือบสีรถครับ

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,5944.0.html

panapop

Miro

ดีใจด้วยที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บนะคะ

แต่เอ่ ในรูปที่เป็นรูกลมๆนี่ทะลุเข้ามาหรือเปล่า ถ้าใช่มันก็ไม่กันกระสุนนะ สรุปไปโดนอะไรมาคะ หาสาเหตุของรูบนกระจกหรือยังคะ?
emo48
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

กฤษณาสอนน้อง: สมเด็จกรมพระยาปรมานุชิตชิโนรส

chok_chai

ดีใจด้วยที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บนะคะ

แต่เอ่ ในรูปที่เป็นรูกลมๆนี่ทะลุเข้ามาหรือเปล่า ถ้าใช่มันก็ไม่กันกระสุนนะ สรุปไปโดนอะไรมาคะ หาสาเหตุของรูบนกระจกหรือยังคะ?
emo48

ดีใจด้วยครับที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ
แต่เหนด้วยกับข้างบนคือ ถ้ากันกระสุน มันจะต้องไม่ทะลุ แบบที่เหนทะลุแบบนี้เค้าไม่ได้เรียกกันกระสุนนิครับ เค้าน่าจะเรียกว่า กระจกนิรภัยเฉยๆ คือแตกแล้วถ้าร่วงหล่นลงมาเป็นเม็ดข้าวโพด

munggon

emo4 น่ากลัวครับ โชคดีที่ไม่เป็นไร
Gls Ltd. Yellow

เหนื่อยก็ไม่ท้อ ถึงท้อก็ไม่ถอย

มังกรน้อยครับผม

soepoe

ไม่ได้กันคับ

แต่ว่า ฟิลม์ มันหุ้มไว้ เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

ร้าวทั้งบาน แต่ไม่มีเศษกระจก แต่ถ้าไม่มีฟิลม์

ก็เหมือนกับกระจกธรรมดา ยิงแล้ว ร่วงเป็นเศษกระจกทั้งบาน

เหมือนเคสเดียวกับ เปิดไล่ฝ้าหลัง ค้างคืน ตื่นมา กระจกร้าวทั้งบาน แต่ไม่มีเศษกระจกแม้แต่น้อย

ข้อดีของติดฟิลม์ ..... มันเป็นอย่างงี้นี้เอง

deksamrong

emo48

ดีใจด้วยครับที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ
แต่เหนด้วยกับข้างบนคือ ถ้ากันกระสุน มันจะต้องไม่ทะลุ แบบที่เหนทะลุแบบนี้เค้าไม่ได้เรียกกันกระสุนนิครับ เค้าน่าจะเรียกว่า กระจกนิรภัยเฉยๆ คือแตกแล้วถ้าร่วงหล่นลงมาเป็นเม็ดข้าวโพด

ยังหาลูกกระสุนไม่เจอเลยคับ คาดว่าน่าจะหลุดออกนอกตัวรถ และเป็นประโยชน์ของการติดฟิมล์ที่กระจกยังเกาะกันเหนียวแน่นเลย แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่ากระจกของมิราจเป็นชนิดกันกระสุนแบบบางๆด้วยหรือเปล่า เห็นคนที่ 0 เขาบอกมาแบบนี้นะ emo69 

JustLikeThis

โห มันกะเอาตายครับ ดูระดับรูกระสุนแล้ว มันระดับหัวคนขับเลยนะครับ
ดีที่ยิงช้าไป เลยไปเข้ากระจกหลังแทน แบบนี้ ต้องเอาเรื่องเข้า เรื่องเล่าเช้านี้ของคุณสรยุทธ์ ครับ เพราะมันเป็นภัยสังคม ให้ สน. เจ้าของท้องที่ นั่งกันไม่ได้เลย แจ้งความไปตำรวจก็ปล่อยเรื่องเงียบ

deksamrong

โห มันกะเอาตายครับ ดูระดับรูกระสุนแล้ว มันระดับหัวคนขับเลยนะครับ
ดีที่ยิงช้าไป เลยไปเข้ากระจกหลังแทน แบบนี้ ต้องเอาเรื่องเข้า เรื่องเล่าเช้านี้ของคุณสรยุทธ์ ครับ เพราะมันเป็นภัยสังคม ให้ สน. เจ้าของท้องที่ นั่งกันไม่ได้เลย แจ้งความไปตำรวจก็ปล่อยเรื่องเงียบ

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ นี่ยิ่งกว่าโดนปาหินอีกนะคับ

Säke_111☮

ดีแล้วครับที่คนไม่เป็นอะไร  สงสัยจะเป็นลูกหลงหรือไม่ก็พวกคึกคะนองครับ

EakiE

emo28

น่ากลัวครับ

pingpong

ไม่ใช่กระจกกันกระสุนครับ ถ้ากระจกกันกระสุนจะหนากว่านี้มาก ส่วนกระจกของเรา คือกระจกนิรภัยครับ เวลามีอะไรมากระแทกไม่ว่าจุดไหนของกระจก มันจะราวเป็นเม็ดข้าวโพดทั้งบานแบบนี้และครับ(กันกระจกบาดเราได้) ทุกบาน   "ยกเว้น" กระจกบานหน้า กระจกบานหน้าจะเป็นกระจก"สองชั้น" โดนอะไรแทกจะแตกแค่จุดๆนั่น หรือ จะวิ่งร้าวเป็นเส้นๆ ยาว แล้วแต่ความรุนแรงของการกระแทก ที่เป็นเช่นนี้เพราะว่า ถ้าเกิดเหตุการนี้ เราจะยังสามารถ ขับรถต่อไปได้ ถ้าเป็นกระจกนิรภัยแบบเม็ดข้าวโพด ก็จบข่าวครับมองไม่เห็น เราคงต้องกระโดดถีบเอากระจกออกมา emo68 อิอิ