ความสิ้นเปลือง มิราจ GL MT VS. E85

เริ่มโดย LOVE OR WAR, 25เม.ย.2013, 23:56:59

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

LOVE OR WAR

ถังล่าสุด เติม E85 540 บาท ได้เกือบ  23 ลิตร ระยะทางวิ่งได้ 305 กม.
ไปสามย่านมา 1 รอบ วิ่งไปกลับ เกือบ 3 ชม.จากบ้านสุขภิบาล 3  ที่เหลือ ออฟฟิต บ้าน

ค่าเสียหาย1.77 บาทต่อกม. หรือ 13.26 กม.ต่อลิตร  แอบซัดบ้างนิดหน่อย อดไม่ไหว

ถังล่าสุดรอหมดก่อนนะคับเมื่อวานวิ่งไป 200 กม.  เช้ารถติดอีกชม.ครึ่ง - - วิ่งระยะทาง 30 กม. เอง
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

LOVE OR WAR

ถังใหม่มาแล้วคับ  ไป รางน้ำมารอบนึงที่เหลือบ้านออฟฟิต รถติดมากๆๆ แต่ไม่ค่อยได้ซิ่ง แล้ว

E85 เต็มถัง 620 บาท ได้มา 26.3 ลิตร เลขไมล์ 383กม.
คำนวณ 620หาร383 เท่ากับ 1.62 บาทต่อกม.
383หาร26.3 เท่ากับ 14.56 กม/ลิตร

ค่าวัด o2 อยู่ที่ 0.7-0.8  ทั้งวิ่งช้าและเร็ว
ความร้อนเปิดแอร์ไม่เกิน 89-91 องศา ปิดแอร์ 96 องศา
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

LOBO_ASTI

ถามนิดนั่งคนเดียวใช่ป่าวครับ

ผมนั่ง2-3คนเช้าเย็น กลางวันนั่ง1-2คน เป็นแบบนี้ทุกวัน

ขับe85 ในกทมเส้นหนองแขม กาญจนา ปิ่นเกล้า วงเวียนใหญ่ สาทร

ขับแบบรอบไม่เกิน2พันรอบ ตอนนี้ยังวิ่งได้แค่ 2.1 บาทต่อโล

ถ้าเจอติดหนักๆ ก็เลยไป2.5บาท ครับ

ทำไมวิ่งกันประหยัดจัง หรือเพราะผมเจอติดแล้วนั่ง2-3คนหว่า (นน.คนรวมของน่าจะ230โล)

art-art

ผมนั่ง2-3คนเช้าเย็น กลางวันนั่ง1-2คน เป็นแบบนี้ทุกวัน

ขับe85 ในกทมเส้นหนองแขม กาญจนา ปิ่นเกล้า วงเวียนใหญ่ สาทร

ขับแบบรอบไม่เกิน2พันรอบ ตอนนี้ยังวิ่งได้แค่ 2.1 บาทต่อโล

ถ้าเจอติดหนักๆ ก็เลยไป2.5บาท ครับ

ทำไมวิ่งกันประหยัดจัง หรือเพราะผมเจอติดแล้วนั่ง2-3คนหว่า (นน.คนรวมของน่าจะ230โล)

ถ้าขับออกตัวแบบกระชากบ่อยๆ ก็กินน้ำมันนะครับ แม้จะขับไม่เร็วแต่ต้องออกตัวเร็วๆบ่อยๆ
คล้ายๆการจราจรหนาแน่นอ่ะครับ กดขันเร่งแล้วเบรคซ้ำๆบ่อยๆ กินน้ำมันครับ

น้ำหนักก็มีผลครับ กรองอากาศสกปรกก็มีผลครับ

บางครั้งก็ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรครับ มันเป็นนิสัยของแต่ละท่านครับ

ปล.รถของคุณโก้ Love or War เป็นเกียร์ MT ครับ
- ขาย,ติดตั้ง หัวฉีด E85 T31 G35 350Z (มือ1 ใหม่ แท้ ต้นฉบับ)
- ขายหัวเทียน NGK

สอบถามได้ครับ
086-982-9794 อาร์ตครับ
Line : artworkracing
ซอยลาดกระบัง 54 (วัดศรีวารีน้อย)

https://m.facebook.com/jedsada.maneekhao

หน้าขายของ
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,18481.0.html

LOBO_ASTI

ถ้าขับออกตัวแบบกระชากบ่อยๆ ก็กินน้ำมันนะครับ แม้จะขับไม่เร็วแต่ต้องออกตัวเร็วๆบ่อยๆ
คล้ายๆการจราจรหนาแน่นอ่ะครับ กดขันเร่งแล้วเบรคซ้ำๆบ่อยๆ กินน้ำมันครับ

น้ำหนักก็มีผลครับ กรองอากาศสกปรกก็มีผลครับ

บางครั้งก็ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรครับ มันเป็นนิสัยของแต่ละท่านครับ

ปล.รถของคุณโก้ Love or War เป็นเกียร์ MT ครับ

น่าจะนน.บรรทุกหนักแล้วเจอติดๆขับๆตลอดเวลา

แต่ทั้งนี้หัวฉีดe85ขนาดติดหนักๆ ยังได้อัตราพอๆกะหัวฉีดเดิมเติมe20ขับเรื่อยๆ

ผมว่าแค่นี้ก็แหล่มแล้วนะ

LOVE OR WAR

ของผมเป็น MT คับ ออกตัวผมไม่รุนแรง..เพราะมันสึกหรอมาก อิอิ  ส่วนผมขับ 1 คน 80% คับ  รถก็ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง หนักบ้าง บางวัน วิ่ง 25-30 กม. ใช้เวลา 1-2 ชม.
น่าจะเป็นที่ MT อะคับเลยประหยัดกว่า

tateeni

ผม ก้อ mt เหมือนกัน
เติม e85 ไป 300 วิ่งได้ 250 โล
ผมว่ามันประหยัดมากเลยคับ

ragkapok

เติม e85 ไป 300 วิ่งได้ 250 โล

ล้อเดิมหรือป่าวครับผม300ได้200เองmt แต่ผม195/50อ่ะ

naisoi

ขับใกล้ๆ สตาร์บ่อยๆ เปลืองฟ่า แน่นอน 555  ผมขับยาวๆ  กทม หัวหิน  ได้ 15- 18  โลลิตร จาก การเติมน้ำมัน 110 -140 Km  ถังไหนในเมืองไม่ออก ตจว  ไปกลับที่ทำงาน  ได้ประมาณ 8 - 10 โลลิตร    รองเมือง - พระรามเก้า

LOVE OR WAR

ล้อเดิมหรือป่าวครับผม300ได้200เองmt แต่ผม195/50อ่ะ

ยาง 195 หรือ 165 ถ้าอยู่ใน กระทะล้อกว้างเท่ากัน ไม่มีผลคับ หน้าสัมพัสมันคำนวนจาก ความกว้างของกระทะคับ  เดิมติดรถมัน 4.5 นิ้ว  ถ้ายิ่งกว่้างมากยิ่งเปลืองน้ำมัน

ตอนนี้เติมถังใหม่จะเหยียบค่อยๆ จะดูว่าประหยัดสุดๆเท่าไหร่ ก่อนเข้า 0 เครมด้านหน้า

art-art

ยาง 195 หรือ 165 ถ้าอยู่ใน กระทะล้อกว้างเท่ากัน ไม่มีผลคับ หน้าสัมพัสมันคำนวนจาก ความกว้างของกระทะคับ  เดิมติดรถมัน 4.5 นิ้ว  ถ้ายิ่งกว่้างมากยิ่งเปลืองน้ำมัน

ตอนนี้เติมถังใหม่จะเหยียบค่อยๆ จะดูว่าประหยัดสุดๆเท่าไหร่ ก่อนเข้า 0 เครมด้านหน้า

ผมว่าเข้าใจผิดเรื่องหน้ายางนะครับ มันสัมผัสตามขนาดหน้ายางเลยครับ
ผมใส่ล้อ 15x7 เวลาแข่ง หน้ายาง 195 กับ 205 ต่างกันเลยครับ

ความกว้างและใหญ่ของล้อมันมีผลเรื่องน้ำหนักครับ
- ขาย,ติดตั้ง หัวฉีด E85 T31 G35 350Z (มือ1 ใหม่ แท้ ต้นฉบับ)
- ขายหัวเทียน NGK

สอบถามได้ครับ
086-982-9794 อาร์ตครับ
Line : artworkracing
ซอยลาดกระบัง 54 (วัดศรีวารีน้อย)

https://m.facebook.com/jedsada.maneekhao

หน้าขายของ
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,18481.0.html

ragkapok

ผมว่าเข้าใจผิดเรื่องหน้ายางนะครับ มันสัมผัสตามขนาดหน้ายางเลยครับ
ผมใส่ล้อ 15x7 เวลาแข่ง หน้ายาง 195 กับ 205 ต่างกันเลยครับ

ความกว้างและใหญ่ของล้อมันมีผลเรื่องน้ำหนักครับ

ผมว่าตามนั้นเลยเพราะล้อเดิมไม่ค่อยดูดถนนแต่ล้อใหม่ดูดถนนดีกว่าแต่โช๊คเดิมเหมือนรถมันจะพลิกแต่ยางมันยังดูดถนนอยู่เลยไปทำโช๊คมาแล้วขับมันมากมันเลยเปลืองแน่เลยแบบว่าน้ำมันถูกกดได้กดเอา ฟิลลิ่งคนล่ะแบบกะเดิม emo34

LOVE OR WAR

ถังล่าสุดก่อนเข้าเครมประกัน
ระยะทางก่อน..เติมน้ำมันหยุดที่ 337 กม. เติมเต็มถัง E85 ได้ 560 บาท 23.6 ลิตร
คำนวณ  337 หาร 23.6  เท่ากับ 14.27 กม./ลิตร
560 หาร 337 ได้ระยะทาง/กม.  1.66 บาท/กิโลเมตร
ขับซิ่งไม่เกิน 120  ไปในเมืองมารอบนึง แล้วก็อัดกับออติส 140-150  ซัก 20 กิโลเมตรได้   

poy55555

ทำไมไม่วัดในจุดที่เท่ากันอะ อาทิ กระพริบไม่เหลือสักขีด แล้วเติมแบบเต็มถังทำแบบนี้ตลอด แล้วลองวัดดูตอนนี้เติมเต็มถัง 30-31 ลิตร วิ่งได้ 638 กม อะเท่าที่เคยทำสถิติได้อะนะมากที่สุดตั้งแต่ขับมา ปล. e20