อยากรู้มากๆ ว่าเราสามารถนำสปริง+โช๊ค Swift มาใส่ได้หรือไม่คับ.

เริ่มโดย PitirimMark II, 29เม.ย.2013, 20:00:18

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

PitirimMark II

29เม.ย.2013, 20:00:18 Last Edit: 29เม.ย.2013, 20:22:52 by Pitirim
อยากรู้มากๆ ว่าเราสามารถนำสปริง+โช๊ค Swift มาใส่ได้หรือไม่คับ.
จุดประสงค์ก็คือ อยากให้รถเข้าโค้งหนืบๆ แบบ Jazz/ Swift
emo69 emo69 emo69 emo69 emo69 emo69 emo69 emo69 emo69

29เม.ย.2013, 20:07:53 Last Edit: 30เม.ย.2013, 17:10:53 by Pitirim
คือว่า
ผมมีปัญหาเหมือนพี่ๆ ที่ล่าสุดขับไปเชียงใหม่ (มือใหม่)
ทางโค้งแยะมาก ไม่มั่นใจช่วงล่างรถตัวเองเห็นคันอื่นๆ ชิวๆ
ผมทราบว่า ในบรรดารถ 1.2 ถึง 1.5 นับเฉพาะช่วงล่างเจ้า Swift
กินทุกตัวเลยอยากจะนำมาใส่ (ผม Post ครั้งแรกก็ครึ่งปีแล้วแต่ไม่ได้คำตอบ)
Club เราจะใช่ของ JaZZ Vios Yaris ทดลองกันคับ^^
emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3

อ้อ ที่หาข้อมูลมาก็มีท่าน Jimanont นำสปริง Swift มาใส่.
emo69 emo69

Omega

คือว่า
ผมมีปัญหาเหมือนพี่ๆ ที่ล่าสุดขับไปเชียงใหม่ (มือใหม่)
ทางโค้งแยะมาก ไม่มั่นใจช่วงเรารถตัวเองเห็นคันอื่นๆ ชิวๆ
ผมทราบว่า ในบรรดารถ 1.2 ถึง 1.5 นับเฉพาะช่วงล่างเจ้า Swift
กินทุกตัวเลยอยากจะนำมาใส่ (ผม Post ครั้งแรกก็ครึ่งปีแล้วแต่ไม่ได้คำตอบ)
Club เราจะใช่ของ JaZZ Vios Yaris ทดลองกันคับ^^
emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3 emo3

ผมก็พึ่งขับจากระยองกลับน่านมาเหมือนกันครับตอนแรกๆกะว่าจะไม่ขับไปกลับโค้งนี้แหละครับทั้งขึ้นและลงเขา ก็เลยหันไปคบกับค้ำโช๊คหน้า+sub fram หลัง+ยาง175/65/14 สรุปแล้วก็โอเคในระดับนึงครับ เข้าโค้งลงเขาที80-90 นิ่งขึ้นเลย emo24

jimanont

สปริง Swift สามารถนำมาใส่แทนได้เลยครับ ส่วนโช็คแล้วแต่ชอบเลยครับ คันของเพื่อนผมเขาใส่โช็ค Vios ครับ

29เม.ย.2013, 21:39:38 Last Edit: 22มิ.ย.2013, 20:25:29 by Pitirim

สปริง Swift สามารถนำมาใส่แทนได้เลยครับ ส่วนโช็คแล้วแต่ชอบเลยครับ คันของเพื่อนผมเขาใส่โช็ค Vios ครับ

พี่ jimanont มาตอบเองเลยนะคับ
ขอบคุณมากมาย
ที่ผมเข้าใจตอนนี้คือ
1. สปริง: สามารถใส่ได้เลย (สปริงหลัง) สปริงหน้าอาจใส่ไม่ได้หรือเปล่าคับ
2. โช๊ค: สามารถใส่ได้เลย (โช๊คหลัง) โช๊คหน้าอาจใส่ไม่ได้หรือเปล่าคับ
เป็นเรื่องที่น่ายินดีมากๆ เลยนะคับนี่^^
emo53 emo53 emo53 emo53

chok_chai

emo62 emo62 emo62 emo62 emo62 emo62 เฮ ด้วยคนคับ

ที่บ้านมีทั้งชุดของสวิฟอีโคกองอยุ่ เพราะน้องไปลง H-Drive ไปแล้วของเดิมติดรถกองอยุ่ในบ้าน โดนเราแน่แล้ว

แต่มีคำถามอีก1ข้อ ขอสอบถามเพิ่มครับ ถ้าเปลี่ยนสปริงหลัง+โช๊คหลัง ของสวิฟอีโคแล้ว ความสูงเปนอย่างไรครับ เท่าเดิมหรือว่าสูงกว่าเดิม  emo69

soepoe

ต้องเอามาเทียบคับ ....

emo62 emo62 emo62 emo62 emo62 emo62 เฮ ด้วยคนคับ

ที่บ้านมีทั้งชุดของสวิฟอีโคกองอยุ่ เพราะน้องไปลง H-Drive ไปแล้วของเดิมติดรถกองอยุ่ในบ้าน โดนเราแน่แล้ว

แต่มีคำถามอีก1ข้อ ขอสอบถามเพิ่มครับ ถ้าเปลี่ยนสปริงหลัง+โช๊คหลัง ของสวิฟอีโคแล้ว ความสูงเปนอย่างไรครับ เท่าเดิมหรือว่าสูงกว่าเดิม  emo69

พี่ chok รับ chok^^

chok_chai

ตัวสปริงสูง 11 นิ้วพอดีแป๊ะ ครับ

ตัวสปริงสูง 11 นิ้วพอดีแป๊ะ ครับ

ถามพี่ chok_chai คับ
สปริง 4 ต้น+โช๊ค 4 ต้นของ Swift ใส่เข้ากันได้กับ Mirage ใช่ไหมคับ
ต้องแปลงไรไหมคับ
ถ้าลงตัวทั้งหน้าหลังจะได้จัดตามไปหาของที่ศูนย์ Swift เค้าอะคับพี่
ขอบพระคุณคับ^^
emo67 emo67 emo67 emo67 emo67 emo67

chok_chai

สปริง 4 ต้น+โช๊ค 4 ต้นของ Swift ใส่เข้ากันได้กับ Mirage ใช่ไหมคับ
ถ้าลงตัวทั้งหน้าหลังจะได้จัดตามไปหาของที่ศูนย์ Swift เค้าอะคับพี่
emo67 emo67 emo67 emo67 emo67 emo67

ผมก้อยังไม่ได้ใส่เลยครับ รอถามผู้ที่ใส่แล้วเหมือนกัน อิอิ แต่มันมีกองอยุ่ที่บ้านทั้ง 4ต้นแหละ

LOVE OR WAR

ผมก้อยังไม่ได้ใส่เลยครับ รอถามผู้ที่ใส่แล้วเหมือนกัน อิอิ แต่มันมีกองอยุ่ที่บ้านทั้ง 4ต้นแหละ

เอามาช่วยลองให้ อิอิ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

My name is [LY]

โอ้ ติดตามผล น่าสนใจ  emo52 ว่าแต่ถ้าได้นี้ไปเบิก 0 จะตกเท่าไหร่ละนี้