อยากรู้มากๆ ว่าเราสามารถนำสปริง+โช๊ค Swift มาใส่ได้หรือไม่คับ.

เริ่มโดย PitirimMark II, 29เม.ย.2013, 20:00:18

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

PitirimMark II

รอผล TEST พี่ๆ นะคับ^^
emo58 emo58

mito

อยากสอบถามนิดนึงครับ คือผมมี โช็คของ yaris ตัวtop อ่ะครับ เอามาใส่ mirage เราได้ทั้งหน้าและหลังเลยป่ะครับ แล้วความสูงจะเป็นไงครับ

Mirage อิเขียว E-GREEN 13/10/12

domeno99

H-Drive จะมีของตรงรุ่นมิราจแล้วนะครับ
สตรัทปรับเกลียว ทั้งชุด
ปรับนุ่ม-แข็ง ได้ 32 ระดับ
ปรับสูง-ต่ำได้
ราคาทั้งชุด2หมื่นปลายๆครับ
เห็นว่าของจะมาปลายเดือน มิ.ย. นี้ครับ
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

Nightvariety

อยากสอบถามนิดนึงครับ คือผมมี โช็คของ yaris ตัวtop อ่ะครับ เอามาใส่ mirage เราได้ทั้งหน้าและหลังเลยป่ะครับ แล้วความสูงจะเป็นไงครับ

สปริงหลังผลเคยใส่ของที่เป็นสปริงโหลดครับใส่ได้ (ได้มาเฉพาะคู่หลัง MANTUS)
ผมว่านิ่มไปหน่อยถ้าใส่กับโช้คเดิม ๆ  emo1 emo1 emo1

- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ตัวทำ -

chok_chai

สปริงหลังผลเคยใส่ของที่เป็นสปริงโหลดครับใส่ได้ (ได้มาเฉพาะคู่หลัง MANTUS)
ผมว่านิ่มไปหน่อยถ้าใส่กับโช้คเดิม ๆ  emo1 emo1 emo1

เทียบกับสปริงเดิมๆ แข็งกว่าเดิมมั้ยครับ

Nightvariety

เทียบกับสปริงเดิมๆ แข็งกว่าเดิมมั้ยครับ

แข็งกว่าเดิมครับแต่ไม่เท่าสปริง JAZZ ถ้าเปลี่ยนโช้คที่หนืดขึ้นจะช่วยได้มากครับ (ขดใหญ่มากกก)

- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ตัวทำ -

mito

แข็งกว่าเดิมครับแต่ไม่เท่าสปริง JAZZ ถ้าเปลี่ยนโช้คที่หนืดขึ้นจะช่วยได้มากครับ (ขดใหญ่มากกก)

ของผมได้มาแต่โช็คอ่ะครับ yaris เป็นโช็คติดรถมาเลยอ่ะครับ

Mirage อิเขียว E-GREEN 13/10/12

UP^^
emo12 emo12

sarichai

เปลี่ยนมาเรียบร้อยนะครับ
ย้ำนะครับ
1.สปริงท้าย suzuki swift 1.2 eco car ใส่กับมิราจได้พอดีไม่ต้องแปลงอะไรนะครับ (ใช้ยางรองสปริงเดิมมิราจ)
2.โช๊คท้าย suzuki swift 1.2 eco car ไม่สามารถใส่ได้กับมิราจนะครับ รูใส่น๊อตโช๊คของ สวิฟ ใหญ่กว่าของมิราจนะครับ ไม่แนะนำให้แปลงนะครับ

จบที่สปริงท้าย suzuki swift 1.2 eco car โช๊คเดิม ยืนยันนั่ง 3 คนไม่ติดนะครับ แน่นๆ จั๊มลอนสดุดสบายๆ
แม็กขนาด5.5-15นิ้ว 4รู100 ET45 ยาง 195/50/15

yello-pink

สอบถามครับ อยากเปลี่ยนเหมือน เพราะนั่งสี่แล้วจั้มสะพานไม่ได้ ติดซุ้มหลัง หน้าไม่ติด แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนตัวไหนถึงจะแก้ตรงจุด. ระหว่างโช๊คกับสปริง
พอมาอ่านก็เลยโดนใจเลย แต่ยางผมมันกว้าง 6" แต่ผมใส่ยาง 185/55/15 ปกติขับคนเดียว ไม่เป็นไร นานๆจะนั่งสี่คน
ปล. เก็บไว้เป็นข้อมูล อนาคตถ้าต้องเปลี่ยนจะได้ไม่เบิกของเดิม

yello-pink

สอบถามครับ อยากเปลี่ยนเหมือน เพราะนั่งสี่แล้วจั้มสะพานไม่ได้ ติดซุ้มหลัง หน้าไม่ติด แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนตัวไหนถึงจะแก้ตรงจุด. ระหว่างโช๊คกับสปริง
พอมาอ่านก็เลยโดนใจเลย แต่ยางผมมันกว้าง 6" แต่ผมใส่ยาง 185/55/15 ปกติขับคนเดียว ไม่เป็นไร นานๆจะนั่งสี่คน
ปล. เก็บไว้เป็นข้อมูล อนาคตถ้าต้องเปลี่ยนจะได้ไม่เบิกของเดิม