ล้อเรโทรแนวๆถ้าคุณแนวพอ (และงบน้อย อิ อิ)

เริ่มโดย moonamtok, 28พ.ค.2013, 20:01:04

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

moonamtok

คิดอยู่ตั้งนานว่าจะใส่ล้ออะไรดี 14 ก็ลายน้อย 15 ก็ปัญหาเยอะ ผมชอบลุยๆใฃ้งานได้จริงล้นนิดๆ ที่สำคัญราคาต้องไม่แพง ใส่สีได้ตามใจ ทนทาน และต้องจ่ายให้คุ้มกับเป็น อีโคคาร์ ประหยัดทุกอย่าง สุดท้ายก็ลงเอยที่แบบนี้ครับ (แนวใครแนวมันนะครับ ชอบไม่ชอบติชมกันได้)

ด้านข้าง ตอนแรกที่ทำนึกว่าจะเหลือพื้นที่ช่องระหว่างล้อกะซุ้มเยอะ แต่พอทำออกมากลับพอดีกะลังสวย

มองด้านหลังยื่นออกมาขนาดพอเหมาะ

ล้อหลัง 7.1/2 นิ้วครับ

ล้อหน้า 7 นิ้วครับ

อันนี้เป็นล้อกระทะเดิมๆเลยนะครับยางเดิม ข้อดีไม่ต้องไปซื้อยางใหม่ที่ยี่ห้อ ถูกๆ คุณภาพไม่ดีมาใส่เมื่อเราเปลี่ยนเป็นล้อ 15 ทำแบบนี้ใส่ยางเดิมได้เลยกะลังสวย ยางเดิมเราก็ยี่ห้อดีอยู่แล้ว ใส่ให้คุ้ม ล้อกระทะก็ทนทานแน่ๆ อยู่แล้วด้วย แล้วถ้าคิดจะเปลี่ยนยางเราก็ไปหายางขอบ14มือสองตามร้านแม็ก ที่รถใหม่เค้าเอาล้อกระทะมาเทิร์นเปลี่ยนเป็นแม็ก เราก็จะได้ยางดีราคาถูก (ผมว่าไม่น่าเกินเส้นละพัน เผลอๆ500)ผมกะว่าจะเปลี่ยนเป็นยาง อัลเมร่า เพราะมันกว้าง 175/70R14 คราวนี้ก็เกาะถนนหนึบแน่ๆ ในราคาสุดคุ้ม สมเป็นอีโค่คาร์ แล้วถ้าเบื่อก็เอาทำสีใหม่แบบแนวๆได้ไม่จำกัดเลย

อันนี้ยืมภาพเค้ามาเป็นแนวทาง ทำแบบ2สี

ใครสนใจติดต่อทำได้นะครับ ทำได้ ทั้งขอบ 14 และ 15 ที่เป็นกระทะ แล้วอยากแนว จะยื่นเท่าไหรก็ตามความแนวของคุณได้เลยครับ
ราคาสีเดียว 7500 / สองสี 8000 ครับ ราคานี้คือ 4 วงนะครับ
ราคานี้ไม่ใช่ราคาถอดล้อมาทำนะครับ ผมมีล้อชุดใหม่ให้เลย(ไม่รวมยางนะ) แล้วรวมค่าจัดส่งแล้วครับ เลือกสีอะไรก็ได้ แต่ต้องขอเวลาทำประมาณ 7-10 วัน เพราะช่างต้องการความละเอียดและเช็ครอยรั่วซึมก่อนส่งงาน   

แต่ใครอยู่ใกล้ปากช่อง สีคิ้ว สระบุรี โคราช ถอดล้อแล้วเอาให้ผมหรือให้ผมไปเอาก็ได้ ราคาก็จะลดไปอีก 800 บาทครับ เพราะผมอยู่ที่ปากช่องครับ
ติดต่อที่ 087-9592354 ชื่อ นนท์ครับ ใครสนใจติดต่อกันก่อนเรื่องลายละเอียดนะครับ เรื่องเงินว่ากันที่หลัง

และขอโทษบอร์ดด้วยครับไม่รู้จะโพสที่ห้องไหนดี โชว์ออฟก็อยากโชว์ ขายของก็อยากขาย emo11

soepoe

ทำสีแพงจัง

ทำเองคงไม่ถึงพัน

ผ่ากะทะมาหรอคับเนี่ย

moonamtok

28พ.ค.2013, 22:09:39 Last Edit: 28พ.ค.2013, 22:14:58 by moonamtok

ทำสีแพงจัง

ทำเองคงไม่ถึงพัน

ผ่ากะทะมาหรอคับเนี่ย

ครับผ่าล้อกระทะ ค่าสีไม่เท่าไหรครับ แต่ว่าที่ราคานี้ เพราะ ต้องใช้ล้อกระทะทั้งหมด 8วงครับ และต้องเป็นล้อที่ไม่มีรอยบุบ รอยยุบ คือสภาพต้องสวยครับ แค่ค่าล้อซื้อต่อเค้ามาก็สูงพอดูแล้วครับ รวมค่าแรง ค่าสี ค่าจัดส่ง ด้วยครับ
งานแบบนี้เหมาะกะคนชอบจริงๆ นะครับ และคนที่อยากประหยัดหลายๆอย่าง
ต่างความชอบครับ เพราะบางคนก็จะมองว่าแค่ล้อกระทะ ทำไมไม่ใส่แม็กไปเลย แต่ที่ผมทำเพราะ เสน่ห์ความดิบ ความคุ้มค่าตอนเปลี่ยนยาง ระยะยาวครับผม

jimanont

แล้วเรื่องเวลาเลี้ยวอะไรแบบนี้ ล้อหน้าติดไหมคับ คือถ้าเปลี่ยนล้อแล้วไม่อยากทำอย่างอื่นเพิ่มเยอะอ่ะครับ

moonamtok

แล้วเรื่องเวลาเลี้ยวอะไรแบบนี้ ล้อหน้าติดไหมคับ คือถ้าเปลี่ยนล้อแล้วไม่อยากทำอย่างอื่นเพิ่มเยอะอ่ะครับ

ไม่มีติดเลยครับ และทำให้พวงมาลัยหนักขึ้นด้วยนิดนึง ขับเร็วแล้วรถจะนิ่งขี้นด้วยครับ นั่ง 4-5 ได้ตามปรกติ ครับผมลองมาแล้ว

jodmaru

โหเสียดายยย   ก่อนจะเปลี่ยนล้อแม็ก ผมหากะทะผ่าแบบนี้ตั้งนานไม่มี ชอบมากครับ แนวดี

jimanont

ไม่มีติดเลยครับ และทำให้พวงมาลัยหนักขึ้นด้วยนิดนึง ขับเร็วแล้วรถจะนิ่งขี้นด้วยครับ นั่ง 4-5 ได้ตามปรกติ ครับผมลองมาแล้ว

หาเงินก่อน 8000 เลยเงินไม่พอขาดอีก 4000 น่าจะทันเดือน ก.ค.  emo71

moonamtok

หาเงินก่อน 8000 เลยเงินไม่พอขาดอีก 4000 น่าจะทันเดือน ก.ค.  emo71
[/quote]

ครับผม ไม่ต้องรีบครับ ใจเย็น ดูหาแนวไปเรื่อยๆครับ เอาที่คิดว่าชอบ และคุ้มที่สุดไม่เสียเงินที่ลงไป คิดว่าผมมาเสนอแนวอีกแนวละกันครับ

神灵骑士

สวยดีนะครับแนวฝุดๆ
เดินตามรอยเท้าเขา เราจะไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง

tonzateam

อยากได้ตัวอย่างสีอะครับ จัดมาให้ดูหลายๆแบบได้ปะครับ  emo8

pitbullman

หามานานแนวนี้ รอได้ป้ายขาวจัดแน่ครับ emo24

บ๊อบ

สรุปคือแปดพันนี่เป็นล้อผ่าแบบรถคุณเลยใช่มั้ยครับ

moonamtok

สรุปคือแปดพันนี่เป็นล้อผ่าแบบรถคุณเลยใช่มั้ยครับ

แบบผมสีเดียว ราคา7500 ครับ ถ้า 2สี ถึงจะ 8000 ราคารวมค่าขนส่งแล้วนะครับ

moonamtok

อยากได้ตัวอย่างสีอะครับ จัดมาให้ดูหลายๆแบบได้ปะครับ  emo8

นี่เป็นแนวไอเดียล้อกระทะนะครับ (ขอบคุณเจ้าของรูปทุกท่านที่ผมยืมมาเป็นตัวอย่างครับ)

อันนี้แบบมีเส้นขอบ

แบบสีเจ็บ แนวมาก

รอบหน้าล้อผมว่าจะแบบนี้แหละไม่รู้จะเข้าป่าว

ขึ้นบน