ล้อเรโทรแนวๆถ้าคุณแนวพอ (และงบน้อย อิ อิ)

เริ่มโดย moonamtok, 28พ.ค.2013, 20:01:04

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

superden

โปรดเปรียบเทียบอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันด้วยครับ ก่อน หลัง ว่ามนต่างจากล้อเดิมๆอย่างไร emo56

moonamtok

สุดท้ายแล้วครับ มีรับประกันชิ้นงานมั้ย อะไรอย่างไรครับ

รับประกันแน่นอนครับ ถ้าเอาไปใส่แล้วรั่วซึม ส่งของกลับมาที่ผม ผมจะโอนเงินค่าส่งของกลับคืนไปให้ครับ แค่โชว์ใบเสร็จค่าจัดส่งตามจริงครับ

moonamtok

ถ้าต้องการเป็นชุบโครเมี่ยมจะได้ไหมคับ

ชุบได้นะได้ครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะถ้าโครเมี่ยมหลุดร่อนเมื่อไหร จะกินสีกระทะเดิมไปด้วย ทำให้เกิดสนิมง่ายมาก

moonamtok

ขอบ14ใช้กับยางเดิมได้เปล่า   ออฟเท่าไหร่  หน้ากว้างเท่าไหร่

เห็นตัวอย่างมิราจคันสีเทามั้ยครับ นั่นรถผมเอง ผมใส่หน้า7นิ้ว หลัง7นิ้วครึ่ง แล้วก็ใส่ยางเดิมๆ เลยครับ

moonamtok

โปรดเปรียบเทียบอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันด้วยครับ ก่อน หลัง ว่ามนต่างจากล้อเดิมๆอย่างไร emo56

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่แน่ๆประหยัดกว่า ขอบ15แน่ๆ ครับ แต่เท่าที่ผมขับก็ขึ้น17-19 โลลิตรอยู่นะรถผมเป็น mt แต่จะให้ประหยัดเท่าเดิมก็คงไม่ใช่ เพราะล้อกว้างขึ้น แต่น่าจะเปลืองขึ้นแค่นิดหน่อย

superden

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่แน่ๆประหยัดกว่า ขอบ15แน่ๆ ครับ แต่เท่าที่ผมขับก็ขึ้น17-19 โลลิตรอยู่นะรถผมเป็น mt แต่จะให้ประหยัดเท่าเดิมก็คงไม่ใช่ เพราะล้อกว้างขึ้น แต่น่าจะเปลืองขึ้นแค่นิดหน่อย

ที่ว่า17-19 นี่ คือวิ่งยาวๆด้วยความเร็วประมาณไม่เกิน100 ใช่ไหมครับ

LOVE OR WAR

น้ำหนักเพิ่มขึ้นเยอะไหมคับ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

woradaet

31พ.ค.2013, 19:34:02 Last Edit: 31พ.ค.2013, 19:38:52 by woradaet

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่แน่ๆประหยัดกว่า ขอบ15แน่ๆ ครับ แต่เท่าที่ผมขับก็ขึ้น17-19 โลลิตรอยู่นะรถผมเป็น mt แต่จะให้ประหยัดเท่าเดิมก็คงไม่ใช่ เพราะล้อกว้างขึ้น แต่น่าจะเปลืองขึ้นแค่นิด                                                           
emo12 emo12    ขนาดล้อคุณคือ หน้า14x7นิ้ว หลัง14x7.5นิ้ว ใช่มั้ยครับ ถ้าผมจะใช้เป็นขนาด หน้า14x7.5นิ้ว หลัง14x8นิ้ว แล้วใส่ยางขนาด 175/55-14นิ้วพอได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าจะติดซุ้มมั้ย?และอ้ตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจะมากขึ้นมั้ยครับ?
                       ปล.ฝาครอบกะทะล้อแบบภาพตัวอย่าง รถซูซูกิ-สวิฟ(สีดำ) ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากที่ไหนบ้างครับ ทางคุณพอหาได้มั้ยครับ? ผมว่ามันครอบไว้จะสวยดีเชียวแหล่ะครับ emo72 emo72 emo12  emo12 emo71 emo71 emo71

jimanont

ขอบ 14 หน้ากว้าง 6 หลัง 6 ยางเดิมไปก่อนของผมตัว MT นั้ง 5 บรรทุกหนักบางไม่ติดใช้ไหมครับ แล้วกว้าง 6 นิจะสวยไหมอ่ะครับปกติมันเท่าไรอ่ะ อยากได้แบบนั้งยังไงบรรทุกยังไงก็ไม่ติดซุ้มล้ออ่ะครับแนะนำด้วยครับ

moonamtok

ที่ว่า17-19 นี่ คือวิ่งยาวๆด้วยความเร็วประมาณไม่เกิน100 ใช่ไหมครับ

เกินนะครับ ผมขับรถค่อนข้างไว มุดซ้ายขวาตลอด อย่างน้อยก็100-120ตลอด หมายถึงทางยาวๆนะครับ แต่ในเมืองไม่ถึงแน่ๆ

moonamtok

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่แน่ๆประหยัดกว่า ขอบ15แน่ๆ ครับ แต่เท่าที่ผมขับก็ขึ้น17-19 โลลิตรอยู่นะรถผมเป็น mt แต่จะให้ประหยัดเท่าเดิมก็คงไม่ใช่ เพราะล้อกว้างขึ้น แต่น่าจะเปลืองขึ้นแค่นิด                                                           
emo12 emo12    ขนาดล้อคุณคือ หน้า14x7นิ้ว หลัง14x7.5นิ้ว ใช่มั้ยครับ ถ้าผมจะใช้เป็นขนาด หน้า14x7.5นิ้ว หลัง14x8นิ้ว แล้วใส่ยางขนาด 175/55-14นิ้วพอได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าจะติดซุ้มมั้ย?และอ้ตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจะมากขึ้นมั้ยครับ?
                       ปล.ฝาครอบกะทะล้อแบบภาพตัวอย่าง รถซูซูกิ-สวิฟ(สีดำ) ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากที่ไหนบ้างครับ ทางคุณพอหาได้มั้ยครับ? ผมว่ามันครอบไว้จะสวยดีเชียวแหล่ะครับ emo72 emo72 emo12  emo12 emo71 emo71 emo71

ยางขนาดที่ว่ามาใส่ได้สบายๆครับ เพราะชองผมใส่ยางเดิมก็ดึงแก้มยางออกมานิดเดียวเองครับ ถามว่าติดซุ้มมั้ย ล้อหน้าไม่น่าติด แต่ล้อหลัง ถ้านั่ง 3-4 โช๊คเดิม ผมว่าไม่รอดแน่ เพราะยื่นออกมาเยอะพอสมควร แต่หมายถึงติดเมื่อช่วงลงหลุมนะครับ แต่ขับปกติไม่ติด ถามว่าสิ้นเปลืองน้ำมันมากขึ้นมั้ย ต้องแน่นอนครับ เพราะล้อใหญ่ขึ้น แต่แลกมาด้วยความนิ่งของรถ ยิ่งขับทางไกลจะสบายมากขึ้น เพราะพวงมาลัยจะนิ่งกว่าเดิม emo32

และฝาครอบล้อผมไม่มีขายนะครับ แต่จะหาต้องหาตามเวปรถโบราณ เพราะมีคนเอาล้อรถเก่ามาทำ เขาบอกว่าซื้อตามเวปรถเก่า ยังไงถ้าอยากแนวต้องเสาะหาครับ อิอิ แล้วมิาจของคุณ จะแนวไม่เหมือนใคร

moonamtok

ขอบ 14 หน้ากว้าง 6 หลัง 6 ยางเดิมไปก่อนของผมตัว MT นั้ง 5 บรรทุกหนักบางไม่ติดใช้ไหมครับ แล้วกว้าง 6 นิจะสวยไหมอ่ะครับปกติมันเท่าไรอ่ะ อยากได้แบบนั้งยังไงบรรทุกยังไงก็ไม่ติดซุ้มล้ออ่ะครับแนะนำด้วยครับ

ปกติล้อมิราจจะกว้าง4.5นิ้วครับ เพิ่มมาเป็น6นิ้วจะแทบไม่เห็นความต่าง สวยไม่สวยแล้วแต่ชอบครับเพราะขอบจะยื่นออกมานิดเดียว แต่ถ้าจะมอง เรื่องคุณภาพ ผมว่าเป็นขนาดที่เหมาะที่สุดแล้วครับไม่มีติดซุ้มแน่นนอน ยึดเกาะถนนดีขึ้น พวงมาลัยนิ่งขึ้น นั่ง4-5 คน ก็ปกติ ถ้าคุณมองประโยชน์มากกว่า ก็ไม่ต้องทำสีครับ ผ่าล้อให้เป็น6นิ้ว แล้วใส่ฝาครอบกระทะเหมือนเดิมก็ได้ การสิ้นเปลืองผมว่าล้อไซส์นี้แทบไม่แตกต่างจากขนาดเดิมครับ  emo24

jimanont

ปกติล้อมิราจจะกว้าง4.5นิ้วครับ เพิ่มมาเป็น6นิ้วจะแทบไม่เห็นความต่าง สวยไม่สวยแล้วแต่ชอบครับเพราะขอบจะยื่นออกมานิดเดียว แต่ถ้าจะมอง เรื่องคุณภาพ ผมว่าเป็นขนาดที่เหมาะที่สุดแล้วครับไม่มีติดซุ้มแน่นนอน ยึดเกาะถนนดีขึ้น พวงมาลัยนิ่งขึ้น นั่ง4-5 คน ก็ปกติ ถ้าคุณมองประโยชน์มากกว่า ก็ไม่ต้องทำสีครับ ผ่าล้อให้เป็น6นิ้ว แล้วใส่ฝาครอบกระทะเหมือนเดิมก็ได้ การสิ้นเปลืองผมว่าล้อไซส์นี้แทบไม่แตกต่างจากขนาดเดิมครับ  emo24

งั้นอาจจะเพิ่มเป็นสัก 6.5 หรือ 7 นิ้ว ดูจะได้แนวๆดูสวยด้วย อืมๆ รอ เงินๆ อย่างเดียวเบยยย

satuk

แหล่มเลยครับบบ
emo71 emo71 emo71

ดูบอลคือการพักผ่อน