ล้อเรโทรแนวๆถ้าคุณแนวพอ (และงบน้อย อิ อิ)

เริ่มโดย moonamtok, 28พ.ค.2013, 20:01:04

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

tikky

เวลาถ่วงล้อได้ค่าศูนย์เลยรึเปล่าครับ วิ่งแล้วล้อไม่แกว่งใช่มั้ย

moonamtok

เวลาถ่วงล้อได้ค่าศูนย์เลยรึเปล่าครับ วิ่งแล้วล้อไม่แกว่งใช่มั้ย

ใช่ครับผม เมื่อทำไปแล้วต้องไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ เหมื่อนเปลี่ยนล้อแม็กครับ

woradaet

emo12

โปรดเปรียบเทียบอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันด้วยครับ ก่อน หลัง ว่ามนต่างจากล้อเดิมๆอย่างไร emo56

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ที่แน่ๆประหยัดกว่า ขอบ15แน่ๆ ครับ แต่เท่าที่ผมขับก็ขึ้น17-19 โลลิตรอยู่นะรถผมเป็น mt แต่จะให้ประหยัดเท่าเดิมก็คงไม่ใช่ เพราะล้อกว้างขึ้น แต่น่าจะเปลืองขึ้นแค่นิด                                                           
emo12 emo12    ขนาดล้อคุณคือ หน้า14x7นิ้ว หลัง14x7.5นิ้ว ใช่มั้ยครับ ถ้าผมจะใช้เป็นขนาด หน้า14x7.5นิ้ว หลัง14x8นิ้ว แล้วใส่ยางขนาด 175/55-14นิ้วพอได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าจะติดซุ้มมั้ย?และอ้ตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจะมากขึ้นมั้ยครับ?
                       ปล.ฝาครอบกะทะล้อแบบภาพตัวอย่าง รถซูซูกิ-สวิฟ(สีดำ) ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากที่ไหนบ้างครับ ทางคุณพอหาได้มั้ยครับ? ผมว่ามันครอบไว้จะสวยดีเชียวแหล่ะครับ emo72 emo72 emo12  emo12 emo71 emo71 emo71

ยางขนาดที่ว่ามาใส่ได้สบายๆครับ เพราะชองผมใส่ยางเดิมก็ดึงแก้มยางออกมานิดเดียวเองครับ ถามว่าติดซุ้มมั้ย ล้อหน้าไม่น่าติด แต่ล้อหลัง ถ้านั่ง 3-4 โช๊คเดิม ผมว่าไม่รอดแน่ เพราะยื่นออกมาเยอะพอสมควร แต่หมายถึงติดเมื่อช่วงลงหลุมนะครับ แต่ขับปกติไม่ติด ถามว่าสิ้นเปลืองน้ำมันมากขึ้นมั้ย ต้องแน่นอนครับ เพราะล้อใหญ่ขึ้น แต่แลกมาด้วยความนิ่งของรถ ยิ่งขับทางไกลจะสบายมากขึ้น เพราะพวงมาลัยจะนิ่งกว่าเดิม emo32

และฝาครอบล้อผมไม่มีขายนะครับ แต่จะหาต้องหาตามเวปรถโบราณ เพราะมีคนเอาล้อรถเก่ามาทำ เขาบอกว่าซื้อตามเวปรถเก่า ยังไงถ้าอยากแนวต้องเสาะหาครับ อิอิ แล้วมิาจของคุณ จะแนวไม่เหมือนใคร[                                                     emo12  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล แล้วจะติดต่อมาใหม่อีกครั้งครับ ขอหาข้อมูลเรื่องฝาครอบก่อน ขอบคุณมากครับ emo71 emo12 emo12

sen mirage

ถ้าไม่ชุบโครเมี่ยม แต่อยากได้สีเงาๆ มีเปล่าครับ คนโคราชทำงานระยอง ถ้ามีกลับโคราชจะได้แวะไปเอาเลย
เล็กใหญ่ไม่สำคัญ ความสุขอยู่ที่ใจ ไม่ใช่ขนาด

nine8668

สวยมากเลยยครับ เห็นแล้วอยากได้ๆ emo71

วายร้าย3สูป

ถามนิดนึง เวลาเอาไปขึ้นยาง สีมันจะไม่ถลอกหรอครับ แค่ล้อธรรมดาไม่ลงสีเวลาเอาไปขึ้นเครื่องถอดยางออกผมเห็นเหล็กที่เกี่่ยวยางเพื่อดันให้ขอบยางลงไปในกระทะล้อมีเสียงครูดระหว่างตัวเกี่ยวกับเหล็กล้อ แล้วถ้าเอาล้อของคุณไปขึ้นยางกลัวสีถลอกจัง คงหมดสวยเลย ช่วยอธิบายให้หายค่องใจทีนะครับ เรื่องทำคิดว่าจะโทรไปสั่งทำไว้แล้วจะไปเอาเอง แล้วคุณถอดเปลี่ยนลงยางให้ด้วยใหม ตั้งศูนย์ให้ด้วยใหม กะว่าจะแวะไปเที่ยวน้ำตกด้วย emo11

moonamtok

ถ้าไม่ชุบโครเมี่ยม แต่อยากได้สีเงาๆ มีเปล่าครับ คนโคราชทำงานระยอง ถ้ามีกลับโคราชจะได้แวะไปเอาเลย

ไม่แน่ใจใช่ที่โทรหาผมหรือป่าวนะครับ จริงๆ มันมีการพ่นทรายอีกอย่างนะครับ คือถ้าล้อต้องการทำสีใหม่เขาจะพ่นทรายเพื่อเอาสีออก มันก็จะเป็นสีเงินได้เหมื่อนกัน แล้วเราอาจพ่นแลกเกอร์เคลือบกันสนิม แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันอยู่ได้นานแค่ไหนกว่าจะขึ้นสนิม แบบนี้ไม่เคยลองเหมื่อนกันครับ

moonamtok

12มิ.ย.2013, 02:09:28 Last Edit: 12มิ.ย.2013, 04:10:37 by moonamtok

ถามนิดนึง เวลาเอาไปขึ้นยาง สีมันจะไม่ถลอกหรอครับ แค่ล้อธรรมดาไม่ลงสีเวลาเอาไปขึ้นเครื่องถอดยางออกผมเห็นเหล็กที่เกี่่ยวยางเพื่อดันให้ขอบยางลงไปในกระทะล้อมีเสียงครูดระหว่างตัวเกี่ยวกับเหล็กล้อ แล้วถ้าเอาล้อของคุณไปขึ้นยางกลัวสีถลอกจัง คงหมดสวยเลย ช่วยอธิบายให้หายค่องใจทีนะครับ เรื่องทำคิดว่าจะโทรไปสั่งทำไว้แล้วจะไปเอาเอง แล้วคุณถอดเปลี่ยนลงยางให้ด้วยใหม ตั้งศูนย์ให้ด้วยใหม กะว่าจะแวะไปเที่ยวน้ำตกด้วย emo11

ไม่หรอกครับ ตอนใส่ ตัวเหล็กดันยางจะอยู่ด้านในล้อครับจะกดยางลงแล้วเครื่องหมุนก็กดตรงยางนะครับ เพราะถ้าอยู่ด้านนอก ต่อให้เป็นแม็กก็เป็นรอยได้ครับ ไม่รู้เห็นภาพตามหรือป่าว เพราะผมก็อธิบายไม่ค่อยเห็นภาพเหมื่อนกัน  emo39

และต้องขอโทษด้วยครับผมไม่ได้รับลงยางครับ เพราะผมเป็นตัวแทนรับงานที่ปากช่อง คอยจัดส่งสินค้าและหาลูกค้าเท่านั้น ครับ ส่วนใหญ่ลูกค้าจะสั่งมาแล้วผมก็จัดส่งทางขนล่งเป็นส่วนมากครับ ส่วนอู่ที่ซ่อมแม็กรับผ่าล้อ จริงๆเป็นอู่อาผมอยู่ที่โคราชครับ แต่ถ้าจะมาแล้วจะใส่ไปเลยจริงๆก็ได้นะครับ แต่ต้องไปใส่ที่โคราชครับ เครื่องมือพร้อม แต่ไม่ได้รับตั้งศูนย์นะครับ เพราะ ที่ร้านเน้น ซ่อมแม็กทำสีและผ่าล้อครับ

Torsawasdee

25มิ.ย.2013, 20:17:21 Last Edit: 25มิ.ย.2013, 21:04:53 by Torsawasdee
อยากทราบว่าล้อนี่ต้องทำยังไงบ้างครับ คือผมสนใจครับ เบื่อแม็กเดิมๆแล้วครับ อยากได้ขอบเหลืองหน้าดำมากๆครับ แม็ก 14 กะ 15 ราคาต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

Torsawasdee

ล้อนี้ขนาดเท่าไรครับ แล้วออฟเท่าไร ผมอยากได้แบบนี้เลยครับ ราคาไม่รวมยางกี่บาทครับ รบกวนด้วยนะครับ

PunzCHI

emo11 emo28 รบกวนขอรถแบบบัดๆหน่อยคับ เอาขนาดที่ใส่อยู่คับหน้าเจ็ด หลังเจ็ดคึ่งอยากได้อยู่สคิ้วรบกวนด้วยคับ

heuristic

ล้อนี้ขนาดเท่าไรครับ แล้วออฟเท่าไร ผมอยากได้แบบนี้เลยครับ ราคาไม่รวมยางกี่บาทครับ รบกวนด้วยนะครับ

สีนี้งามมาก แต่มันจะเข้ากับรถสีเงินมั๊ยนะ

heuristic

ถาม จขกท ครับ ล้อแบบี้ จะทนเหมือนล้อแม็กไหมครับ มีข้อควรระวังอย่างไรมั้ยครับ

วายร้าย3สูป

13ก.ค.2013, 18:11:45 Last Edit: 14ก.ค.2013, 01:37:30 by วายร้าย3สูป

ล้อนี้ขนาด(กว้าง)เท่าไร?? วงล้อขอบ 15" ??ครับ แล้วออฟเท่าไร?? ผมอยากได้แบบนี้เลยครับ ราคาไม่รวมยางกี่บาทครับ รบกวนด้วยนะครับ

รอฟังคำตอบเช่นกันครับ จขกท