ของนอกทำไมสวยกว่าของเราอีก

เริ่มโดย alba123, 10ก.ย.2013, 05:54:53

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

alba123

10ก.ย.2013, 05:54:53 Last Edit: 10ก.ย.2013, 05:57:53 by alba123
ของนอกทำไมสวยกว่าของเราอีก emo4

PitirimMark II

ของนอกทำไมสวยกว่าของเราอีก emo4
ช่างภาพปรับPSสี/ช่วงแสงตอนถ่ายหรือเปล่าคับนี่

Ospearl

กันชนหลังตรงล้อมีไฟด้วย emo50

alba123

ไฟท้าย led หรือปะครับ emo8

Petchkhun

ไหท้ายled + แมก15"  emo63 emo14 emo8

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

มาตรฐาน มันต่างกันครับ ถามว่าใครคือคนตั้งมาตรฐานของไทยขึ้นมา ผมไม่กล้าเอ่ย 5555
รู้แค่ว่า รถยุ่นจะไปขายตปท ต้องมีมาตรฐานสูงมาก

soepoe

10ก.ย.2013, 10:15:55 Last Edit: 10ก.ย.2013, 10:52:04 by soepoe
ส่วนประเทศไทย ทำอะไร ก็ขายได้หมดใช่ไหมคับ

ทั้งๆที่ประเทศเราเป็นคนผลิตเอง กลับได้ใช้เกรดระดับล่างในของชิ้นเดียวกัน

แล้วเรื่องการเก็บสายไฟอีก

เห็นว่าของนอกนี้เนี๊ยบมาก

เอ่อแล้วที่น่าตกใจ  มีจุดนึง  ตรงหม้อกรอง มันคือเซ็นเซ้ออะไรอยากรู้มากๆ เพราะของไทยมันทำที่ยึดแต่แมงไม่ใส่มาให้ ทุเรศมาก  ไม่ใช่แอร์โฟล แอร์โฟลอยู่ก่อนลิ้นผีเสื้อ

เนี๊ยบไหมละ สุดคำบรรยาย

2มาตรฐาน

แล้วดูขนาดแบตนะคับ  หุหุ ไม่ต้องบอก มันทำได้ทุกอย่างที่จะลดต้นทุน ....

แล้วดูสีชั้นในนะคับ  US นี้เนี๊ยบสุดๆ สีเดียวกับตัวรถ  แต่ของเราหรอ  เปิดออกมา

มันพ่นเฉพาะภายนอก....

แล้วมีกล่องฟิวส์อะไรอีกไม่รู้หน้าแบต

อ้อมีของเวอชั่นJPอีก มีแท่งอะไรแปลกๆไม่รู้ใต้หม้อกรอง

อ้อแล้วเรื่องแบต ผมบอกแล้วไง มิราจมันใส่ได้เต็มฐาน ใช้แบตลูกใหญ่  แต่มันโดนลดต้นทุน

เพราะผมดูที่ไดชาทแล้ว กระแสเยอะมาก ... แต่ก็ดีคับ เบารถ 555+

Säke_111☮

ผมเคยคอมเม้นต์นานแล้วเกี่ยวกับชุดปั๊ม ABS ที่วางไม่เหมือนกันด้วย(ไม่รู้ทำไม) emo35

chaipepat

emo28 emo28 งามขนาด

My name is [LY]

top ไทย โลคลาส US JP แล้วถ้ารุ่นล่างสุดพี่ไทยละ มันคงบอกนี้มิใช่รถแล้วเป็นกล่องเหล็ก 4 เหลี่ยมวิ่งได้ emo34

Damask

ค่าแรง ค่าเช่าโรงงานผลิต บร้าๆๆๆ เลยได้แค่นี้ ^.^
(>.<) ฝันให้ไกล ไปให้ถึง (^.^)

wii

emo25 emo25 emo25

soepoe

อ๋อ ไอเซ็นเซอร์ที่ติดเพิ่มตรงหม้อกรอง คือ Map Sensor

ของบ้านเรามีแต่ Air Flow

เป็นเพราะ อากาศบ้านเค้าหนาวกว่าทั้งUS และ JP

เลยต้องใช้ตัววัดความกดอากาศมาช่วย ในเรื่องทำให้ไอเสียได้มาตรฐานขึ้น หรือว่าง่ายๆ ช่วยวัดค่าให้แม่นขึ้น จะได้จุดระเบิดได้สมบูรณ์ขึ้น  ไม่งั้นไม่ผ่านมาตรฐานไอเสียบ้านเค้า

ส่วนบ้านเราหรอ ยังไงก็ได้ อิอิ ..... emo48 emo48

แต่ข้องใจเรื่องแบต

ต้นทุนน่าจะเพิ่มแค่3-4ร้อย ให้หน่อยก็ไม่ได้  ศูนย์ไทยคงไม่มีแบตไซส์นอกด้วย -0- รอบหน้าเปลี่ยนแบต พ่อแม่พี่นอกอย่างลืมแก้เผ็ด ซื้อแบตGSลูกใหญ่มาใส่แทน แบตศูนย์ไม่ใช้ 555+

White_aka

เนี๊ยบจริงๆๆๆๆ  คิดว่าตัวUSน่าจะเพิ่มเซ็นเซอร์ESC ทำไมเมืองไทยไม่มี ช่วงล่างก็ย้วยล้อก็เล็ก บินไปเลย55555555
ในความมืดมิดยังมีดวงดาว และแดดยามเช้าพาให้เราก้าวไป