กรองเปรือง มิราจ

เริ่มโดย gubee, 09ต.ค.2013, 19:20:52

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Root_WP

ปัญหาโลกแตกจริงๆการวางกรองเนี่ย  ร้านนึงบอกวางหลังแบต  ร้านนึงบอกให้เจาะท่อต่อตรง   แต่ทุกร้านเป็นอะลูหมดเลยพับผ้าสิ

arun-G35

จัดแบบนี้ซิ จบเลย ได้ต้นและปลาย

LOVE OR WAR

-อากาศที่เข้าในกรองในกระโปรงเครื่อง อุณหภูมิประมาณ 50 องศา+ 
-ถ้าอยากให้วิ่งขึ้นต้องเอาลมจากภายนอกมา
-แต่หลายๆตำราบอกว่าต้องกั้นห้องสำหรับกรองอากาศไว้ไม่ให้ลมร้อนในบริเวณเครื่องเข้ามาและป้องกันละอองน้ำและป้องกันมันโล่งเกินไป แต่มันไม่สวย อิอิ
-ถ้าเปลี่ยนหัวฉีดใช้ E85 ไม่ควรใช้กรองเปลือย เพราะออกซิเจน เยอะกว่าน้ำมันปรกติอยู่แล้วมันจะบางถ้าไม่ได้จูนกล่อง ECU

ความเห็นส่วนตัวนะคับ แต่กรองเปลือย สวยโครต
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

TaTaMssSS

จัดแบบนี้ซิ จบเลย ได้ต้นและปลาย

แบบนี้น่าจะลงตัวที่สุดแล้วมั้ง
เพราะมิราจเองก็มีหม้อน้ำด้านหน้า + แผงแอร์แบบไม่เต็มหน้า
จะมีรูว่างๆ อยู่แถวๆฝั่งถังเก็บน้ำฉีดกระจกอยู่หน่อยนึงให้อากาศเย็นไหลผ่านเข้าไปได้
ของเดิมก็ทำตำแหน่งรับอากาศเอาไว้แถวนี้ แล้วก็ต้องคำนึงถึงจุดยึดให้ดีและแน่นหนาด้วยเพราะเครื่อง 3 สูบจะค่อนข้างสั่นและกระพืออยู่แล้วเวลาเดินเบาไม่มีโหลด
ส่วนการวางกรองหน้าแบตนี่ไม่แนะนำอย่างแรงเพราะจะเจออากาศร้อนจากหม้อน้ำตรงๆครับ

Root_WP

ร้านไหนครับค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับแบบนี้

arun-G35

ออกแบบเอง ทั้งหมด แต่จ้างร้านมิเนียมเชื่อมให้ แต่มันมีระบบแปรผันในท่อไอดีด้วย ขับมันส์สุด ๆ ละ emo71

BEER@KEA

ระบบแปรผันในกรองมันเป็นยังไงอะคับ?????
แล้วที่ว่าถ้าเปลี่ยนหัวฉีดกินe85แล้วไม่ควรติดกรองเปลือย มันเพราะไรอะคับ เซียนช่วยอธิบายหน่อยคับ
กำลังหาข้อมูลอยู่อะคับอยากติดกรองเปลือยคับ ตอนนี้หัวฉีดกินe85อยู่แล้วคับ

Root_WP

ออกแบบเอง ทั้งหมด แต่จ้างร้านมิเนียมเชื่อมให้ แต่มันมีระบบแปรผันในท่อไอดีด้วย ขับมันส์สุด ๆ ละ emo71

คือทำเป็นเกลียวด้านในหรอครับ  แล้วตัวท่อยึดกับอะไรอะครับ

McKaever

ขอโชว์บ้างสูตรสำเร็จ ECO POWER  แรงไม่ใช่เล่น

Säke_111☮

05มี.ค.2014, 20:08:51 Last Edit: 05มี.ค.2014, 20:29:21 by Säke_111☮

emo17 ชุดกรองเปลือย...ถ้าทำมาแล้ว ไม่ห้องกันความร้อน วิ่งไม่ออกครับ. ต้นอาจรู้สึกว่าดี แต่ถ้าวิ่งรอบสูงๆๆแล้วดูแต่ลมร้อนเข้า. แรงจะตกครับรถจะตื้อๆๆตัวกรองอากาศต้องอยู่ในตำแหน่งที่ไม่อบอวลด้วยความร้อนของเครื่อง...อีกอย่างตัวท่อ ไอดีเป็นสแตนเลสยิ่งสะสมความร้อน ยิ่งวิ่งไม่ดีเท่าทีควร เพราะอากาศร้อนที่เข้าห้องเผาไห้มจะมีออ๊กซิเจนน้อยทำให้การสันดาบไม่ได้เต็มที กำลังตกได้ครับ

emo24 emo24

LOVE OR WAR

ขอโชว์บ้างสูตรสำเร็จ ECO POWER  แรงไม่ใช่เล่น

เอาไว้ด้านนี้น่าจะได้ลมเย็นๆ มากกว่า + เจาะรูกันชนต่อท่อส่งลมมาปล่อย ดีขึ้นเยอะ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

FUN_DA

ผมใส่กรองแบบนี้ ขอคำแนะนำกั้นห้องหน่อยคับ

อื้อหือออ บนฝาเครื่องเลยรึป่าวครับ อากาศร้อนเข้าๆแน่ๆ แต่ว่าสวย!!!! ฮ่าๆๆๆ

ตอนนี้ของผมใช้กรองแผ่นของ K&N แล้วเดิน Air Duct ไปเชื่อมจ่อเข้ากับรูปกล่องกรองเลยครับ เป็นเกียร์ AT ออกตัวเลยต้องรอรอบสักนิด แต่ก็แทบไม่ต่างจากเดิมเลย

เห็นผลหลังออกตัวครับ เหยียบใหลๆยาวๆลื่นๆ ลงข้างทาง เอ้ยยย!!! ไม่ใช้!!! ไม่ลง
emo50 emo50 emo50

พอมีรูปไหมสนใจจะทำair duct เหมือนกัน ตอนนี้ใส่แค่กรองเดิมแต่ง หาร้านทำอยู่

McKaever

เอาไว้ด้านนี้น่าจะได้ลมเย็นๆ มากกว่า + เจาะรูกันชนต่อท่อส่งลมมาปล่อย ดีขึ้นเยอะ

ผมใส่กรองแบบนี้ ขอคำแนะนำกั้นห้องหน่อยคับ

อื้อหือออ บนฝาเครื่องเลยรึป่าวครับ อากาศร้อนเข้าๆแน่ๆ แต่ว่าสวย!!!! ฮ่าๆๆๆ

ตอนนี้ของผมใช้กรองแผ่นของ K&N แล้วเดิน Air Duct ไปเชื่อมจ่อเข้ากับรูปกล่องกรองเลยครับ เป็นเกียร์ AT ออกตัวเลยต้องรอรอบสักนิด แต่ก็แทบไม่ต่างจากเดิมเลย

เห็นผลหลังออกตัวครับ เหยียบใหลๆยาวๆลื่นๆ ลงข้างทาง เอ้ยยย!!! ไม่ใช้!!! ไม่ลง
emo50 emo50 emo50

พอมีรูปไหมสนใจจะทำair duct เหมือนกัน ตอนนี้ใส่แค่กรองเดิมแต่ง หาร้านทำอยู่

จะบอกว่าก่อนติดกรองเปลือยผมเจาะช่องตรงกระจังหน้าใกล้ๆแผงแอร์ แล้วทำแผนดักลมสไลด์ขึ้นมาตรงกรองเปลือยพอดี มีแผนตะแกรงพลาสติกกันเศษหินกระเด็นเข้ามาอีกชั้นนึง

l2ong_izaa

ผมใส่กรองสเตนเลส แล้วต่อท่อดักลมมาที่ตัวกรอง เสียงดูดเหมือนกรองเปลือยเลย มีดึงดีเหมือนกัน  emo24

GLX MT เทาดำ Injection T31 art work racing <<<