แก้ล้อติดซุ้ม งบหลักร้อย ไม่ต้องโมของเดิม อีก 1 แนวทางฝากไว้ครับ

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 24พ.ย.2013, 16:41:29

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

domeno99

สุดยอดคับ นับถือความพยายาม
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

My name is [LY]

พี่ท่านช่างสุดยอดจริงๆ แต่น้องไม่รู้ว่าเอามาแล้วน้องจะทำเยี่ยงไรต่อไป emo34
แล้วอีกอย่างพี่พับซุ้มแล้ว ถ้าคนไม่พับซุ้มจะรอดไหมอ่า emo52

Mira(ge)Sport

ไม่พับก้รอดครับ ผมเผื่อไว้ 1 นิ้ว จริงๆอล้ว เซนเดียวก้พอ

ninesakon

ผมกลัวว่าตอนที่มันยุบสุดมันจะแย่เหมือนกระบะโหลดสิครับ เพราะมันไม่ซับแรงกระแทกมันจะส่งแรงไปที่นัทหูช๊อคเต็มๆเลยนะครับ เห็นกระบะที่มียางรองบางๆ บางคันใช้รองเท้าแต่รองช่วงล่างยังพังกันระนาวเลยครับ อันนี้แค่ความเห็นจากที่เคยเจอนะครับ ถ้าไม่มีปัญหาก็ดีครับสมาชิกจะได้แก้ปัญหากันง่ายขึ้นครับ

ทุกวันนี้ เราก้เจอ สภาวะ ยุบสุด อยุ่แล้วครับ แค่บังคับการสุดของมัน จากเดิม เช่น เดิมยุบสุด 8 นิ้ว ให้ยุบสุดได้แค่ 7 นิ้ว ประมานนี่อ่ะครับผม  ท้ายเราแบบว่าเอะอะก้ยุบ ลองดุครับสำหรับท่านที่ไม่อยากดัดแปลงของเดิมๆ

dong007

หน้าตาหลังติดตั้งแล้ว
แล้วผมจะสั้งไงคับ ขอเบอร์หน่อยคับ

ma_kul

ถ้าโช๊ค suncho ไม่ใช้้แล้ว ผมรับช่วงต่อได้มั้ยครับ emo3

ถ้าโช๊ค suncho ไม่ใช้้แล้ว ผมรับช่วงต่อได้มั้ยครับ emo3

ได้ครับ 0819194487 เอก

teetriton

emo28สุดยอดครับ ความพยามสูงสุดเลยผมก็หาทางออกอยู่เหมือนกันเดี๋ยวก็ต้องใช้บริการแล้วละครับ

chanodom

ทีนี้รูด้านบนที่ใหญ่กว่าแกนโช๊กก็จะไม่มีปัญหา เพราะขยับไม่ได้ และไม่เสียดสีแกนด้วย
ก่อนใส่ พ่นสีก่อนนะครับกันหนิม

มาดูสรุปกันแบบง่าย ๆ ในภาพนี้

ถามว่าจะไม่ดังหรือ ไม่ครับ เพราะของเดิมยางกระแทกฐานโช๊ก ก็คือ ยาง กระแทกเหล็ก
ใส่เจ้าตัวนี้ไป ยางกระแทกแป้นตัวนี้ ก็คือ ยางกระแทกเหล็กเหมือนเดิม

หลังจากใส่แล้วนิ่มตรูดขึ้นมากมาย ลองเทสการยุบตัวแบบกระแทกปึ๊ง โอเคล่ะ ไม่ติดซุ้ม
ปกติหลุมเคย ๆ ลงเต็ม ๆ ครู๊ดดึงฟรึ๊ด ตอนนี้ลงฟังดี ๆ จะได้ยินเสียงกระแทกสุดตัวของโช๊กครับ

สรุปว่า ผ่าน เอาอยู่  สนนราคา 2 ตัวนี้ 600 จบชัย
ลองทำกันดูได้ครับ แต่หากใครอยากสั่งเจ้าตัวนี้กับผม
ไปใส่เอง แบบว่าขี้เกียจไปคุยกับโรงกลึงหรือกลัวคุยไม่รู้เรื่อง
ก็สั่งจากผมได้ครับ ผมคิด 950 บาทรวมค่าส่ง

คราวนี้ มิราจล้อเท่าไหร่ ก็ไม่ติดซุ้มแล้วววววว

ขอก่อนขอLine หรือเฟสบุ๊คหน่อยคับสนใจอยากสั่งคับ