รีวิว อะไหล่แท้จากศูนย์มิตซูจ้า

เริ่มโดย mumo1972, 26ธ.ค.2013, 02:09:05

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

IHEERMAN

มือจับแนะนำของ Pajero ดีกว่าครับ ไม่ถึงร้อย 80 กว่าบาท แบบพับ แบบเดิมของมิหลาบ มันจะชนหัว

รูปจากคุณ Jezuszaa
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,10385.0.html
น่าสนใจ เอามาใส่ได้ทั้ง 4 ประตูหรือป่าวครับ

ถ้าไม่ DIY ก็ซื้อมาเปลี่ยนได้แค่ ด้านหน้าครับ ด้านหลังต้องงัดกันอีกที
MIRAGE ROAD SHOW ...

japathai

emo49 emo11 emo24

eng_009

emo70 emo70 emo70
"เจ้าน้องเล็กตัวดำ" ^_^

บ้านสบายใจ

ถามเรื่องกรอบวิทยุแท้หน่อยครับ

ถ้าผมซื้อมา เพียงแค่จะเปลี่ยนเครื่องเล่นเท่านั้น เรื่องเสียงผมไม่ได้สนใจ จะใส่แล้ว พอดีไหมครับ

เท่าที่อ่านๆๆมา หน้ากรอบกว้าง 7 นิ้ว หา เครื่องเล่นมาใส่ จะ พอดีไหมครับ

และมือจับของ ปาเรโจ ซื้อมา เราใส่เองได้ไหมครับ ยากไหม

IHEERMAN

ถามเรื่องกรอบวิทยุแท้หน่อยครับ

ถ้าผมซื้อมา เพียงแค่จะเปลี่ยนเครื่องเล่นเท่านั้น เรื่องเสียงผมไม่ได้สนใจ จะใส่แล้ว พอดีไหมครับ

เท่าที่อ่านๆๆมา หน้ากรอบกว้าง 7 นิ้ว หา เครื่องเล่นมาใส่ จะ พอดีไหมครับ

และมือจับของ ปาเรโจ ซื้อมา เราใส่เองได้ไหมครับ ยากไหม

1. ช่องหน้ากรอบจะใหญ่เกินตัวเครื่องเล่น 2DIN ไปครับต้องเสริมด้วยแผ่นไม้
2. มือจับเปลี่ยนแทนของเดิมได้เลยเฉพาะด้านหน้า (ด้านหลังต้องมางัดกันอีกที)
MIRAGE ROAD SHOW ...

แม่บัวเงิน

ศูนย์ไหนมีของบ้างครับมือจับของPajero ศูนย์เพชรบูรณ์ไม่มีเลย หน้ากาก 2 DIN ก้อไม่มี มีแต่พร้อมวิทยุDVD หน้ากากอย่างเดียวไม่มี

wii

emo24 emo24 จัดกรองแอร์มาแล้วเหมือนกันครับ

บ้านสบายใจ

กรองแอร์ เดิมๆไม่มีให้หรือครับ

ประโยชน์ที่จะได้จาก กรอก

และใส่เอง ยากไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่ จริงๆๆ

Säke_111☮

mumo1972

กรองแอร์ เดิมๆไม่มีให้หรือครับ

ประโยชน์ที่จะได้จาก กรอก

และใส่เอง ยากไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่ จริงๆๆ

ติดรถก็มีมาให้แล้ว แต่พอใช้ไประยะหนึ่งมันก็สกปรก เลยต้องเปลี่ยนครับ เหมือนกรองอากาศนั่นแล

mumo1972

ศูนย์ไหนมีของบ้างครับมือจับของPajero ศูนย์เพชรบูรณ์ไม่มีเลย หน้ากาก 2 DIN ก้อไม่มี มีแต่พร้อมวิทยุDVD หน้ากากอย่างเดียวไม่มี

ผมว่าสั่งได้นะ บอก Part Number หรือให้คนที่ศูนย์ค้นจากโปรแกรมหาอะไหล่ที่ทุกศูนย์ต้องมีก็ได้ครับ ของพวกนี้ ส่วนใหญ่ศูนย์ไม่สต๊อกไว้หรอกครับ

แม่บัวเงิน

ผมว่าสั่งได้นะ บอก Part Number หรือให้คนที่ศูนย์ค้นจากโปรแกรมหาอะไหล่ที่ทุกศูนย์ต้องมีก็ได้ครับ ของพวกนี้ ส่วนใหญ่ศูนย์ไม่สต๊อกไว้หรอกครับ
ทางศูนย์แจ้งหน้ากากไม่มีมีแต่พร้อมวิทยุ 2 DIN เลยครับ

..

กระทู้นี้เลยครับ มือจับ ปาเจรา รหัส
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,10385.msg178952.html#msg178952
ซูบารุ เป็นรถยี่ห้อเดียวที่มีสติ (STI) คอยเตือนใจไปกับเราเสมอครับ

mumo1972

09ม.ค.2014, 01:42:37 Last Edit: 09ม.ค.2014, 01:44:45 by mumo1972

ทางศูนย์แจ้งหน้ากากไม่มีมีแต่พร้อมวิทยุ 2 DIN เลยครับ

สงสัยต้องสั่งศูนย์อื่นแล้วละครับ ฝากเพื่อสมาชิกท่านอื่นสั่งให้ก็น่าจะได้ หรือว่าลองโทรเข้าสำนักงานใหญ่ สอบถามอีกทีก็น่าจะดีนะครับ (แอบฟ้องสำนักงานใหญ่เลยว่าศูนย์ไม่ยอมสั่งอะไหล่ให้)