เพชรบูรณ์อากาศกำลังสบายครับ พื้นล่าง 7 องศา บนเขาน่าจะ 0 องศา หรืออาจจะติดลบ

เริ่มโดย แม่บัวเงิน, 29ธ.ค.2013, 16:33:51

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

แม่บัวเงิน

พื้นที่เขตตัวเมือง อ.เมือง ตอนนี้ 7 องศาครับ 

น้องคุณซ่าบ้าพลัง

บ้านพักผมอยู่บนเขาค้อครับ ก็ประมาณ4-5 องศาครับ ตอนเช้ามืดกับกลางคืน

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

จะกี่องศาผมก็คัดค้าน การอาบน้ำก่อนนอนครับ มันหนาว

แม่บัวเงิน

คำแนะนำ เขาว่ากันว่า อาบน้ำมันจะหนาวขันแรก ดังนั้นแนะนำว่าตักน้ำมาขันแรกให้เททิ้งไปก่อนครับ ให้อาบตั้งแต่ขันที่ 2 ขึ้นไป แล้วจะไม่หนาว (จริงหรือป่าวหว่า)

My name is [LY]

จะกี่องศาผมก็คัดค้าน การอาบน้ำก่อนนอนครับ มันหนาว

งั้นก็ไม่ต้องอาบทั้งเช้าทั้งเย็นเลยแล้วกัน เพราะมันหนาวทั้งวันไม่มีเหงื่อ