มิราจเหนือลงใต้ทริปเล็กๆ

เริ่มโดย micmint, 11ม.ค.2014, 08:20:58

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

micmint

ออกจากเชียงใหม่ตี4ครับเติมน้ำมันถังที่2นครสวรรค์ครับแล้วมาพักที่บ้านพ่อแม่ จ.ชัยนาทครับ บรรยากาศหลังบ้านครับ

ตื่นเช้า7โมงครับเดินทางต่อที่วัดห้วยมงคลครับถึงวัด11โมงพอดีรถเยอะมากครับ

แวะมาทานข้าวก็ประมาณบ่ายโมงแล้วครับที่เขากะโหลกครับหาดสวยกว่าชะอำเยอะ

แล้วก็เติมน้ำมันถังที่3ครับก่อนกลับชัยนาทครับ แต่ยังแวะ ซานโตรินี่ ต่อนะครับช่วงเย็น

ออกจากซานโตรินี่มาถึงนครปฐมแวะทานข้าว3ทุ่มแล้วครับ
ถ้ามาพลาดไม่ได้กับไอติมลอยฟ้านะครับ(ยืมภาพมาก่อนภาพเราไม่ได้ถ่าย)

ถึงบ้านก็เที่ยงคืนได้ครับเหนื่อยมาก
เช้าก็เที่ยวกันต่อครับ
ที่สวนนกชัยนาทครับไม่ได้ไปนานมากครับ

เสร็จจากสวนนกครับไปกันต่อที่อุทัยครับวัดท่าซุงครับปลาเยอะมาก

ด้านนอกวิหารแก้วครับข้างในสวยมาก

แล้วเราก็เติมถังที่4ครับที่อุทัยเลย
พร้อมขึ้นโป๊ะกลับเขาเมืองครับ

วันสุดท้ายครับออกจากชัยนาทครับกลับเชียงใหม่ผมเลือกเส้นทางพิษณุโลกครับ
เพราะอยากไปวัดพระพุทธชินราชไปถึงก็11โมงแล้วครับ
ไหว้พระเสร็จทานข้าวเรียบร้อยเดินทางต่อมาสุโขทัยครับเที่ยวอุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัยกันต่อ

เที่ยวกันเสร็จเกือบ4โมแล้วครับลังเลอยู่2ทางครับจะไปแพร่หรือตากดีถ้าแพร่ต้องย้อนกลับไปถ้าตากก็อีก60กว่าโลถึงตาก ผมเลยเลือกตากครับเพราะไม่ชินเส้นทางแพร่เด่นชัยเลยไม่ไปดีกว่าผมแวะเติมน้ำมันถังสุดท้ายที่ตากครับ มาถึงเชียงใหม่เกือบ3ท่มครับเหลือน้ำมันครึ่งถัง ระยะทาง 2,265 กิโลครับ กลับ 4 ถังครึ่ง ถังละพันร้อย ก็โอเคเที่ยวกันจนเพลินครับประหยัดมาก เดินทางปลอดภัย มิราจ GL/MT ครับ

Ittikorn Tum

Anfield Road

สุดยอด

ฟ้าใส 007_TG

emo70 emo70 emo70 emo70 emo70 emo70

yello-pink

แพร่-เด่นชัย ทำไมต้องย้อนเข้าตากล่ะครับ จากเด่นชัยก็เข้า อ.ลอง เข้าลำปาง กลับเชียงใหม่ใกล้กว่าอีก ถนนดีด้วย

james84310

ชอบบรรยากาศหลังบ้านที่ชัยนาทจังครับ

wii

JustLikeThis

อยากเที่ยว ล่องหลายๆ จังหวัด หลายๆ ที่ได้แบบนี้มั่ง แต่เกรงใจค่าน้ำมันในกระเป๋า  emo64

micmint

อยากเที่ยวต้องอย่าเสียดายตังค์ครับมันจะเที่ยวไม่สนุกนะครับ ตังค์หาใหม่ได้ครับ แต่เวลาของความสุขมันหาอยากขึ้นทุกทีครับ ถ้าใช้ E85 หน้าจะประหยัดกว่านี้ครับ ของผมมันถังประมาณ550โลครับไฟเตือนกระพริบทั้งแถบเลย แต่เติม แก๊ส 91 ตลอดทาง ลงใต้ไปมันโคตรถูกกว่าเชียงใหม่อีกเกือบ40สตางค์เลยครับ