สอบถามเกี่ยวกับ อัตราสิ้นเปลือง และ ล้อ แมก ช่วงล่าง

เริ่มโดย lvuvl, 13ม.ค.2014, 19:33:27

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

LOVE OR WAR

อ่อ แล้วก็ เพิ่งเห็นว่า รุ่นอื่น จอแสดงอัตราสิ้นเปลือง แสดงเป็นว่า กี่ กม. / ลิตร เหรอครับ

ของผม แสดงเป็นว่า ใช้น้ำมันกี่ลิตร / การขับ 100 km

จะคำนวนให้ดูนับจาก เริ่มขับถึงหยุดรถเท่านั้น ไม่ได้เอาอัตราเฉลี่ยรวมทั้งหมดตั้งแต่ออกรถ

ของมิราจก็เปลี่ยนเป็น จำนวน Km/L ได้ครับ โดยการกดปุ่มค้างไว้ประมาณ 5 วินาที ในหน้าแสดงผลอัตราสิ้นเปลืองครับ แล้วมันจะเปลี่ยนหน่วยให้ครับ มี 3 หน่วยครับ คือ L/100Km ,Km/L และ อะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้วเพราะไม่เคยได้ใช้หน่วยนี้ครับ emo49

ใหม่ๆก็เห่อดูตลอดคับ ตอนนี้ดูแค่ว่าถึงนึงเติมเต็มกลับได้กี่ลิตร/ราคาเท่าไหร่ กับระยะรวมเข้า0บริการคับ   
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

james84310

Mag แออททราจค่ะ ไปเชียงใหม่ ขึ้นดอยสุเทพ บลาๆ 18. นิด โลลิตรค่ะ นั่ง 3 ตระเตรียม
ถ้าจะเปลี่ยน Mag แนะนำของแอททราจค่ะ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรเพิ่ม ใส่ได้เลย ไม่ติดซุ้มล้อค่ะ ราคาไม่แพงมาก ^^  emo70

ขอบ 15 หรือ 14 ครับ ขนาดยางเท่าไหร่ และซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ

เทพธิดาปลาแดกอึ่ง

Mag แออททราจค่ะ ไปเชียงใหม่ ขึ้นดอยสุเทพ บลาๆ 18. นิด โลลิตรค่ะ นั่ง 3 ตระเตรียม
ถ้าจะเปลี่ยน Mag แนะนำของแอททราจค่ะ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรเพิ่ม ใส่ได้เลย ไม่ติดซุ้มล้อค่ะ ราคาไม่แพงมาก ^^  emo70

ขอบ 15 หรือ 14 ครับ ขนาดยางเท่าไหร่ และซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบ 15 ค่ะ ได้ Mag มาไม่รวมยาง 9500 ค่ะ ตอนนั้นแอททราจเปิดตัวได้เดือนเดียวค่ะ
ยางขนาด 185/55/15 ค่ะ. ใส่แล้วหมดปัญหาล้อติดซุ้มค่ะ
emo66

Root_WP

ถ้าเปลี่ยนจริงๆ เอาของแท้เถอะนะครับล้อหนะ lenso ผมแม๊กพร้อมยางเทิร์นล้อเก่า14500เองครับ   ปลอดภัยกว่าเยอะอะครับProject Dนี่อย่างทนเลยครับ รุ่นใหม่venom แพงหน่อยแต่เบามากลายสวยด้วยแต่ราคาแรงหน่อย

enkei ไทยทำอันนี้ไม่แนะนำครับ

n454273034

ของผมแม็กกว้าง 7 นิ้ว ออฟ 40 ยาง185/55ขอบ15 รถสูงขึ้นนิดหน่อย ขับมา 5000 โลแล้วครับ กินน้ำมันขึ้นประมาณ 1-2 กิโลลิตร ส่วนตัวผมคิดว่าวิ่งด้วยความเร็วสูง 100 อัพ เข้าโค้งแรงๆ อาการโยนตัว การส่าย ดีขึ้นนะครับนิ่งขึ้นเยอะ ออกตัวมีอืดนิดหน่อยครับไม่ต่างจากเดิมมาก แลกกับความปลอดภัยถือว่าคุ้มมากครับ

lvuvl

ล่าสุดขับ ในเมือง ทำได้ 21.891 km/l (คำนวนจากการเติมน้ำมันเต็มถัง)
ประหยัดมั้ยครับ ช่วงอากาศหนาวเลยไม่ได้เปิดแอร์ เปิดกระจกเอา
และพยายามขับแบบให้ขึ้นไฟ eco ตลอด
อยากรู้จัง ที่ เค้าทำได้ 30 km/l นี่ขับยังไง