ผมอยากไปเชียงใหม่ น้องมิราชไปไหวมัะ้ยคับ

เริ่มโดย kookliv11, 13ม.ค.2014, 21:57:22

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

kookliv11

ช่วยตอบหน่อยคับ
ผมอยากไปเชียงใหม่ น้องมิราชไปไหวมั้ยคับ
ผมอยู่ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี อยากไปเที่ยงบ้าง แต่กัวรถจะไปไม่ไหวอะคับ
ขอบคุณมากครับ

akasaki

ไปได้ครับ สบายๆเลยดูจากกระทู้คนที่ไปมาแล้วก็ได้ครับ ผมเองก็ไปมาแล้วเหมือนกันemo24

Kampon_IT

ไปไดัคับ ไปมาตอนปีใหม่นี่เอง เบื่อมากรถเยอะ เหนื่อยเลย

chet_cm

ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ ขับได้สบายๆ

ไม่ต้องพักบ่อย ไม่ต้องกังวลใดๆ ทั้งสิ้น

ถ้ารถพร้อม คนขับพร้อม ลุยเลย

kookliv11

ขอบคุณมากคับ
อยากลองไปจัง แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไปเมื่อไหร่คับ

PeaceB

13ม.ค.2014, 23:28:29 Last Edit: 13ม.ค.2014, 23:31:39 by PeaceB
สบายครับ ผมออกจากรุงเทพทุ่มนึง ยิงยาวไม่มีพัก แวะเติมน้ำมันอย่างเดียว ถึงเชียงใหม่ ตี 2 กว่าๆ ฝนตกบ้างตามทาง บ่ายสองวันรุ่งขึ้น เพื่อนขับให้ ยิงยาวกลับเลยไม่จอดพักเหมือนกัน ถึงกรุงเทพ 2ทุ่ม ล้อกระทะเดิม ช่วงล่างเดิม เกียร์ cvt

โดนจับความเร็วที่ลำปางไป 153 emo69

แต่เราว่าเรากดกันจมตลอดทางนะ ถ้าไม่โค้งก้ไม่มีผ่อน ทำไม 153 ว้า emo8

ไฟหน้าเดิมบางช่วงของเส้นทางจะมืดมากครับ ถ้าขับกลางคืน ระวังด้วย

yello-pink

ไกลกว่านี้ก็ไปได้ ขึ้นเขาสูง สารพัดดอย ก็ไปได้ อยู่ที่ใจเท่านั้น
รถไม่ใช่ปัญหา ถ้าคนพร้อม เที่ยวให้สนุกนะครับ
emo12 emo12

k99lovely

ไปได้หมดเเหละครับ ผมก็พึ่งจะกลับมาจากเชียงใหม่ เมื่อช่วงปีใหม่นี่เอง (ไปดอยอินทนนท์ ดอยสุเทพ หม่อนเเจ่ม) เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไม่ประมาทนะครับ ^^

mangma

ผมขับจากพะเยาไปอุบลพันโลนิดๆ(ผ่านประตูสู่อีสาน ที่รถสมบัติทัวร์ตกตายเกือบยกคัน) อุบล-สุ1000 จำไม่ได้ว่ากี่กิโล แล้วขับจากสุ1000กลับพะเยา สบายๆไม่งอแง ล่าสุด พะเยา-กทม-จันบุรี พันโลนิดๆเหมือนกัน อัดของเต็มรถแบบว่าปรับเบาะไม่ได้เลย ล้อเดิมโช๊คเดิมขึ้นคอสะพานโช๊คยัน ยิ่งถนน อ.แกลง สุดๆครับ emo65

Quartzabre

รถยังไงก็ไหวครับ ผมก็พึ่งเอาไปน่าน ไปเชียงรายมา มีแต่คนขับจะไม่ไหว แวะปั๊มลงฉี่ตลอดเส้นทาง emo34

Chanutpong

ผมไปกลับเชียงใหม่ประจวบมาแล้วครับ..
อัดอย่างเดียว..แทบไม่ได้พักเครื่องด้วย..
ยังอยู่ดี..ปกติดีครับ..
น้อง Snow...

Kampon_IT

emo14 โหอึดอย่างงี้ต้องวิ่งไป FRANCE 13000 โอเอง

micmint

ใหม่ๆผมก็กลัวการเดินทางไกลครับ เพราะเคยพาเจ้า E-Car จากเชียงใหม่ไปชัยนาทช่วงเมษายน วิ่งกลางวันครับ เครื่องฮีทที่กำแพงเพชร อากาศร้อนมากครับ พอออกมิราจมาก็กลัวการวิ่งกลางวันกลัวมันฮีทอีก แต่1ปีที่ผ่านมากลับชัยนาท 3 รอบ ลงไปเที่ยวชะอำ-เขากระโหลกล่าสุด บอกได้เลยว่าไปไหนได้หมดทั้งกลางวันกลางคืน ผมออกชัยนาท7โมงเช้าถึงเขากระโหลกเกือบเที่ยง พักได้แป๊บเดียว 4 โมงเย็นกลับชัยนาทถึงชัยนาทเที่ยงคืน รถก็ปกติดีครับ ขับมา 20,000 กว่าโล ไม่เคยเติมน้ำหม้อน้ำเลย อยากไปไหนไปเลยครับ อยู่ที่คนขับแล้วครับว่าจะไหวเปล่า

เทพธิดาปลาแดกอึ่ง

ชัดเจนค่ะ

ใหม่ๆผมก็กลัวการเดินทางไกลครับ เพราะเคยพาเจ้า E-Car จากเชียงใหม่ไปชัยนาทช่วงเมษายน วิ่งกลางวันครับ เครื่องฮีทที่กำแพงเพชร อากาศร้อนมากครับ พอออกมิราจมาก็กลัวการวิ่งกลางวันกลัวมันฮีทอีก แต่1ปีที่ผ่านมากลับชัยนาท 3 รอบ ลงไปเที่ยวชะอำ-เขากระโหลกล่าสุด บอกได้เลยว่าไปไหนได้หมดทั้งกลางวันกลางคืน ผมออกชัยนาท7โมงเช้าถึงเขากระโหลกเกือบเที่ยง พักได้แป๊บเดียว 4 โมงเย็นกลับชัยนาทถึงชัยนาทเที่ยงคืน รถก็ปกติดีครับ ขับมา 20,000 กว่าโล ไม่เคยเติมน้ำหม้อน้ำเลย อยากไปไหนไปเลยครับ อยู่ที่คนขับแล้วครับว่าจะไหวเปล่า