~ แ ด ม ป์ เ อ ง เ งี ย บ เ อ ง . . . ! !

เริ่มโดย domeno99, 27ม.ค.2014, 04:43:01

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

domeno99

ซุ้มหลัง ผมแดมป์ด้านในครับ
แต่ยังไม่ได้พ่นสเปร์ยเลยครับ พ่นสเปร์ย พ่นที่เนื้อเหล็กครับ
อย่าไปพ่นพลาสติก มันจะเลอะเทอะ และไม่เกาะด้วยครับ
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

SeaSky_The gang

เห็นล่ะเหนื่อย ชีวิตนี้ คงไม่แดม ชอบเสียงดังๆ เวลาขับทางไกลหนวกหูดี ทำให้ไม่ง่วงนอน ิอิอิอิ แต่คนไปด้วยอาจจะไม่ชอบ
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

cphol

เห็นด้วยกับคุณโดมครับ เงียบขึ้นจริงๆ  แต่เหนื่อยมากกว่าจะเสร็จ คุ้มค่าเหนื่อยครับ
ของผมบุพื้นใหม่หมด  บุฉนวนหลังคา  พ่นกันสนิมใต้ท้องทั้งหมด(ต้องเน้นๆที่ซุ้มล้อครับ)

Säke_111☮

emo24 emo24
บานประตูถ้าแดมป์สองชั้นน่าจะเงียบขึ้นอีก(ฟังเพลงเสียงก็น่าจะแน่นขึ้นด้วย) emo52

panapop

emo66 emo66 emo66

Nightvariety

เยี่ยมครับ 
ผมว่าแดมป์ประตูวัน แดมป์พื้นอีกวัน น่าจะเหนื่อยน้อยลงนะครับ

- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ตัวทำ -

wittydog0286

ตรงซุ้มล้อนี่ยังไงครับงง
อีกอย่างครับแผ่นแดมป์นี่โดนความร้อนมันจะเกาะหรอครับ ไม่ต้องใช้กาวอะไรช่วยใช่ไหมครับ

chok_chai

emo24 emo24
บานประตูถ้าแดมป์สองชั้นน่าจะเงียบขึ้นอีก(ฟังเพลงเสียงก็น่าจะแน่นขึ้นด้วย) emo52

ตามนี้เลยครับ แดมป์ประตู2ชั้น จะดีกว่าชั้นเดียว

แต่ถ้าอยากฟังเพลงเพราะๆ แนะนำ 3ชั้น ชั้นที่3 ใช้เปน EPDM ยี่ห้อนี้แหละ แต่ลงท้ายด้วย II  เพลงจะเพราะขึ้น มี่มิติที่ดีกว่า

ส่วนซุ้มที่ทำแบบนั้น ส่วนที่แดมป์สมควรที่จะใช้สเปร์ยกันสนิมพ่นมากกว่านะครับ เพราะทำไปแบบนั้น รอวันหลุดร่วง ฝุ่นและน้ำเข้าไป ยังไงก้อหลุด อยุ่ที่ระยะเวลา เร็วแค่ไหน

tumwichit

ต้องลองบ้างแล้วครับ
ดีกว่าเดิน

teetee84

ใช้ลมร้อนเป่าไหมครับหรือรีดอย่าเดียวครับ

domeno99

ตรงซุ้มล้อนี่ยังไงครับงง
อีกอย่างครับแผ่นแดมป์นี่โดนความร้อนมันจะเกาะหรอครับ ไม่ต้องใช้กาวอะไรช่วยใช่ไหมครับ

ถอดพลาสติกซุ้มล้อหน้าออกมา แล้วก็แดมป์ด้านในซุ้มที่ติดกับห้องโดยสารฝั่งนึง
ส่วนพลาสติกซุ้มล้อ ผมก็แดมป์ทับบนพลาสติกเลยครับ

อ้างถึง
ใช้ลมร้อนเป่าไหมครับหรือรีดอย่าเดียวครับ

ผมใช้ไดร์เป่าผมที่บ้านเป่าด้วยครับ มันจะมีแผ่นแดมป์บางรุ่นไม่ต้องเป่าก็มีครับ

อ้างถึง
อ้างจาก: Säke_111☮ ที่ วันนี้ เวลา 14:23:21
emo24 emo24

ตามนี้เลยครับ แดมป์ประตู2ชั้น จะดีกว่าชั้นเดียว

แต่ถ้าอยากฟังเพลงเพราะๆ แนะนำ 3ชั้น ชั้นที่3 ใช้เปน EPDM ยี่ห้อนี้แหละ แต่ลงท้ายด้วย II  เพลงจะเพราะขึ้น มี่มิติที่ดีกว่า

ส่วนซุ้มที่ทำแบบนั้น ส่วนที่แดมป์สมควรที่จะใช้สเปร์ยกันสนิมพ่นมากกว่านะครับ เพราะทำไปแบบนั้น รอวันหลุดร่วง ฝุ่นและน้ำเข้าไป ยังไงก้อหลุด อยุ่ที่ระยะเวลา เร็วแค่ไหน

2ชั้นดีกว่าแน่นอนครับ แต่ด้วยงบที่จำกัด+คนทำเหนื่อยแล้วด้วย ก็เลยคิดว่าลองทำดูก่อน
สำหรับซุ้มล้อ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมก็ลองผิดๆ ถูกๆ เห็นเปิดไปเจอเว็ปเพื่อนบ้านมีคนเค้าทำแบบนี้เหมือนกัน เลยลองทำตามดู คิดว่าน่าจะช่วยได้ ส่วนเรื่องหลุดหรือไม่นั้น ต้องลองดูกันต่อไป แต่แผ่นแดมป์ ยิ่งเป่าร้อน ยิ่งเหนียว ยิ่งรีดแน่น ยิ่งเกาะครับ emo50
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

nuuprim

+ emo24
ความอดทนสูงมากๆครับ

patchayas

อยากทราบเรื่องทำแล้วเสียงเงียบกว่าเดิมไหมครับ?

ถ้าเราให้ร้านทำทั้งคันจะเท่าไหรครับเนี้ย?

ปล.  ผมคนที่คุณเคยแนะนำเรื่องล้อกล้วยอ่ะครับ

domeno99

อยากทราบเรื่องทำแล้วเสียงเงียบกว่าเดิมไหมครับ?

ถ้าเราให้ร้านทำทั้งคันจะเท่าไหรครับเนี้ย?

ปล.  ผมคนที่คุณเคยแนะนำเรื่องล้อกล้วยอ่ะครับ

เงียบขึ้นครับ สักประมาณ 30-40% ได้ครับ อาจเป็นเพราะผมแดมป์ชั้นเดียว
ถ้าร้านทำ ที่เคยถามมาราคาถูกสุด ทั้งคัน ตกอยู่ประมาณ 7,500 บาทครับ
พื้น+ประตู2ชั้น+ซุ้มล้อหน้า-หลังภายใน