~ แ ด ม ป์ เ อ ง เ งี ย บ เ อ ง . . . ! !

เริ่มโดย domeno99, 27ม.ค.2014, 04:43:01

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

wii

emo24 emo24 ยอดเยี่ยมเลยครับ

patchayas

อยากทราบเรื่องทำแล้วเสียงเงียบกว่าเดิมไหมครับ?

ถ้าเราให้ร้านทำทั้งคันจะเท่าไหรครับเนี้ย?

ปล.  ผมคนที่คุณเคยแนะนำเรื่องล้อกล้วยอ่ะครับ

เงียบขึ้นครับ สักประมาณ 30-40% ได้ครับ อาจเป็นเพราะผมแดมป์ชั้นเดียว
ถ้าร้านทำ ที่เคยถามมาราคาถูกสุด ทั้งคัน ตกอยู่ประมาณ 7,500 บาทครับ
พื้น+ประตู2ชั้น+ซุ้มล้อหน้า-หลังภายใน

เก็บเงินก่อนนะ  อยากให้รถเงียบ
ทำเองไม่มีเวลา  เห็นแล้วจะเป็นลม emo63

fanta06

แผ่น damp  ยี่ห้อนี้ดีปะครับ เทียบกับ American Dynamic

domeno99

Status ป่ะคับ
ตอนไปซื้อ ก็เห็นมีขายเหมือนกัน
แต่ราคายกกล่องถูกกว่า American dynamic อยู่100นึง
เลยเอา American dynamic มาดีกว่า คุ้นหูมากกว่า
มีอีกยี่ห้อที่น่าลอง noieskill เป็นแบบมีฟรอยอีกด้าน ราคาที่ถามมาแพงกว่า2อักแรก
ราคาตัวนี้ ตกกล่องละ2100 มี6แผ่น
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

Mirage Songkhla

emo48 นับถือในความพยายามมาก ๆ ครับ emo24
Electrical Engineer

ฟ้าใส 007_TG

แจ่มมากเลยครับ ขอแสดงความนับถือครับ ^^  emo70 emo70 emo70 emo70 emo70

tomstantine

emo48 ทำได้ไงอะ อยากทำเป็นมั่ง นึกถึงตอนประกอบคืน น่าจะปวดหัว emo16

tonzateam

emo5  จิงๆก็อยากทำบ้างนะ แต่กลัวประกอบไม่เหมือนเดิม

chaisuki

แผ่นแดมป์ ไม่แนะนำให้นำมาติด ในซุ้มล้อรถ ด้านนอก นะครับ จะทำให้มีความชื้น และ สนิม จะกิน ซุ้มล้อ นะ ครับ emo48

ด้านนอก ต้องใช้เป็นน้ำยาพ่น หรือ ทา อย่างเดียวครับ

แผ่นแดมป์ ใช้ได้แค่ในตัวรถ เท่านั้นครับ