อยากรู้รหัสอะไหล่ Cable Reel ( คล็อกสปริง) ของมิราจครับ

เริ่มโดย josung123, 28ก.พ.2014, 06:12:40

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

josung123

อยากรู้รหัสอะไหล่  Cable Reel ( คล็อกสปริง) ของมิราจครับ เผื่อจะได้ DIY เอาปุ่ม พี่ปามาใส่แบบกระทู้นี้

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=58838

emo62 emo62 emo62
ไข่ต้มคุงคับ อิอิ MTC No. 418

mumo1972

ไปที่ศูนย์เลยครับ ขอดูหน้าจอของงานสั่งอะไหล่ จะมีรูปพร้อมรหัส ซึ่งต้องเอามาเทียบใน List ราคาอีกที (รหัสไม่เหมือนกัน) ขอให้เขาเปิดของ รุ่นแอสทราจ ให้ดูนะครับ ของมิราจไม่มีปุ่มคุมพวงมาลัย

ปล ผมเคยไปเช็คมาแล้ว เห็นราคาแล้ว เก็บเงินไว้ในกระเป๋าเหมือนเดิมดีกว่า อยากปรับวิทยุ ก็เอื้อมมือไปหมุนปุ่มเอา

นาย ต.ตาล

คล๊อกสปริงของมิราจมีสายมาเผื่อแล้วครับมีเหลืออยู่ 9 เส้นมั้งเท่าที่จำได้นะ จะมีซอกเก็ทอยู่สองชุด ชุดแรกสีส้มเป็นของ air bag มีสายมากกว่าสามเส้นครับ อีกชุดเป็นของแตรมีสายเส้นเดียวเสียบอยู่ แต่ยังเหลืออีกเก้าเส้นผมลองต่อดูแล้วใช้ได้ครับ แต่ผมหาสวิตช์สวยๆยังไม่ได้ ตอนนี้ผมเดินสายไว้รอแล้ว สี่เส้น control 2 เส้น ไฟหรี่ 2 เส้น emo50

josung123

ลองนี้ต่อกะอะไรครับ เลื่อนเพลงได้มั้ยครับ สวิทย์ของปาเจโร่ น่าจะใส่ได้ อิอิ

นาย ต.ตาล

ผมต่อวงจรที่เหมือนกับสวิตช์ควบคุมครับ ใช้ค่าตามนี้ใช้ได้เลยครับ ปล.ผมดูวงจร ตามของ Lancer EX

josung123

11เม.ย.2014, 06:49:31 Last Edit: 11เม.ย.2014, 06:54:42 by josung123

ผมต่อวงจรที่เหมือนกับสวิตช์ควบคุมครับ ใช้ค่าตามนี้ใช้ได้เลยครับ ปล.ผมดูวงจร ตามของ Lancer EX

ซ๊อกเกต 1-20 นี้เป็นของชุดไหนครับ ช่อง 2 กับ 12 เราต้อง รีโมทมาคร่อมใช่มั้ยครับ

My name is [LY]

emo34 เรื่องแบบนี้ขอบอก งง จ้า หาช่างลูกเดียว emo50

josung123

เจอแล้วครับ socket ตูดวิทยุนั่นเอง(รื้อออกมาดู หาคนรับสั่งอะไหล่รีโมท attrage ได้แล้ว 1800 (เบื่อการไปสั่งอะไหล่ที่ 0 มิตซูมาก) สั่งแล้วเด๋วลองมาต่อใช้งานดูครับ

LOVE OR WAR

ไฮโซกันอีกแล้ว พวงควบคุม อิอิ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

wii

รอดูๆ emo24 emo24

vans

ยังไงตอนทำช่วยถ่ายรูปจุดต่อสายมาให้ เป็นวิทยาทานด้วยน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ

vans

ที่คอพวงมาลัยมันมีซ๊อกเก็ตรอไว้อยู่แล้วใช่ป่ะครับ
คือเอาตัวคอนโทรนจากแอททาจมาเสียบใส่ได้เลยหรอครับ
แปลงแค่ที่พวงมาลัยใช่ป่ะครับ

josung123

ที่คอพวงมาลัยมันมีซ๊อกเก็ตรอไว้อยู่แล้วใช่ป่ะครับ
คือเอาตัวคอนโทรนจากแอททาจมาเสียบใส่ได้เลยหรอครับ
แปลงแค่ที่พวงมาลัยใช่ป่ะครับ

ใช่ครับ

นาย ต.ตาล

ซ๊อกเกต 1-20 นี้เป็นของชุดไหนครับ ช่อง 2 กับ 12 เราต้อง รีโมทมาคร่อมใช่มั้ยครับ

เป็นของวิทยุตัวรองท๊อปนะครับ  ใช่ครับเอารีโมทมาคร่อมครับ