เปลี่ยนผ้าเบรค ดีกว่า

เริ่มโดย domeno99, 05มี.ค.2014, 05:31:51

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

domeno99

สืบเนื่องจากผมจับอาการเบรคของเดิมได้ว่า
-เลี้ยงเบรคยาก เบรคค่อยๆ ไม่ค่อยอยู่ ตรงกดลึกๆ
-กดเบรคลึกๆ หัวทิ่ม
-บรรทุกเยอะ รถจะมีแรงเฉื่อยมาก เบรคไม่ค่อยอยู่ จะเผลอจิ้มตูดอยู่เริื่อย

จึงเป็นสาเหตุให้อยากลองเปลี่ยนผ้าเบรคดู เผื่ออาการเหล่านี้จะหายไป
จึงหาข้อมูลเกี่ยวกับผ้าเบรค ว่ารุ่นไหนดี
มีคนแนะนำของ Project มิว ของ N sport เป็นสินค้าเจาะตลาดของ Project มิว เบรคชื่อดังจากแดนปลาดิบ
สืบราคาได้มา1600 (ที่อื่นอาจได้ถูกกว่า) จึงเสาะหาร้านตัวแทนจำหน่าย
ได้ราคาพร้อมเปลี่ยนอยู่ที่ 1800 ก็โอเลย เปลี่ยนเลย

เริ่มจากถอดล้อ ถอดผ้าเบรค

ผ้าเบรคเดิม อายุการใช้งาน 18000 โล เหลืออีกเยอะ

หน้ากล่อง มิว สเปค

ด้านข้างระบุชัดเจน ตรงรุ่น มิราจ

ไหนๆก็เปลี่ยนผ้าเบรคแล้ว ก็เจียจานไปด้วยเลย ข้างละ200

เปลี่ยนแล้ว เห็นอะไรเขียวๆ ไปลองกันเลย

***ต้องรันอินผ้าเบรคก่อนซัก 100 โลนะครับ แรกๆ จับไม่อยู่จริงๆ
***ผ้าหลังจากรันอินแล้ว โอ้ว อาการทุกอย่างที่เป็นของผ้าเบรคเดิม หายไปเลย
***เบรคนุ่ม จับติดเท้า แบบว่าดูดเท้าเลย
***เอาเป็นว่า ไม่เสียดายเลยครับ ผ้าเบรคเก่าโยนทิ้งไปเลย

---... ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับสินค้านะครับ แค่ใช้ดี เลยบอกต่อ emo50
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

yello-pink

อย่าพึ่งโยนทิ้ง ผมขอละกันครับ  emo71 emo71
ดีใจด้วยที่เปลี่ยนเบรกแล้วดีขึ้น

josung123

compact nano ก็ดีนะครับ แต่ฝุ่นเยอะ
ไข่ต้มคุงคับ อิอิ MTC No. 418

SeaSky_The gang

compact nano ก็ดีนะครับ แต่ฝุ่นเยอะ

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ เบรคดีกว่าอันเดิม..แต่พอเลี้ยงเบรคแล้ว ไม่ค่อยอยู่..เท่าไหร่ต้องเหยียบลึกลงอีก
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

Säke_111☮

dragonfly77

ผมก็เปลี่ยนตัวนี้มา อยู่หนึบเลยแต่เสียงดังกึกๆอ่ะ เป็นตอนปล่อยเบรค เป็นเหมือนกันมั้ยครับ มีวิธีแก้มั้ย อ้อ เปลี่ยนผ้าเบรคอย่างเดว ไม่ได้เจียจาน

Mbangyai

ว่าจะตามไปใส่บ้าง
ตอนนี้ผม 5 หมื่น เปลี่ยนผ้าไปแล้ว 2 ชุด ชุดละ 1700 (ของ 0 นะ) หมดเร็วแถม เอารถไม่ค่อยอยู่ด้วย

LOVE OR WAR

จะ 4 หมื่นแล้ว ยังอยู่ดีอยู่เลยคับ ผมไม่ค่อยเบรคเปลืองน้ำมัน ไหลๆเอา
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน