ต่อภาษี+พรบ. โดยไม่ต้องก้าวเท้าออกจากบ้าน ค่าธรรมเนียม 10 บาท

เริ่มโดย palis.jam, 05มี.ค.2014, 22:10:24

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

palis.jam

05มี.ค.2014, 22:10:24 Last Edit: 06มี.ค.2014, 21:01:35 by palis.jam
 emo53 กรมการขนส่งทางบก ได้เปิดให้บริการ "ต่อภาษีรถยนต์ผ่าน Internet" ทั้งนี้ทางกรม ได้มี Option เสริม ด้วยการที่เราสามารถซื้อ พรบ.ควบคู่กันไปได้เลย วิธีชำระเงินก็ง่ายๆ
มีทั้งการจ่ายผ่านบัญชีธนาคาร(ใช้ internet Banking ของธนาคารนั้นๆ) และ Counter Service emo66 นั่นก็แปลว่า ท่านที่เวลาน้อยก็ไม่ต้องไปจ้างใครทำอีกต่อไป

edit:มีค่าจัดส่ง 40 บาท ด้วยครับ (เพิ่งเห็นจากเพื่อนสมาชิก) emo64

จากการทดลองใช้ ผมได้ทดลองใช้แล้ว แต่ไม่ได้ซื้อ พรบ.กับกรม(ซื้อผ่าน Broker ถูกกว่า) แล้วกรอกเลขที่กรมธรรม์ที่ได้ โดยผมเริ่มดำเนินการตั้งแต่ สมัคร จนถึงการกรอกแบบฟอร์ม(กรอกน้อยสุดๆ) ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 28 ก.พ. 57 เวลาประมาณ 18.00 น. และชำระเงินผ่าน Internet Banking ช่วงประมาณ 20.00 น. ผมได้รับ ป้ายแสดงการเสียภาษีในวันที่ 3 มี.ค. 57 รวมทั้งสิ้น 2 วันทำการ โดยเสียค่าธรรมเนียมทั้งหมด "10 บาท" และไม่ต้องก้าวเท้าออกจากบ้านด้วยครับ

ทำทุกอย่างใน link ด้านล่างได้เลยครับ emo66
กดเลย>>> https://www.dlte-serv.in.th/dltWeb/

pomm

emo24 emo24 สุดยอดเลยคับ  แล้วคู่มือจดทะเบียนรถยนต์บันทึกไงอ่ะ emo52 emo52

PitirimMark II

ขอ LIKE+ ให้เรยนะคับยอดเยี่ยมมากคับ
เหมาะกับคนไม่มีเวลาจริงๆ อิอิ^^

palis.jam

emo24 emo24 สุดยอดเลยคับ  แล้วคู่มือจดทะเบียนรถยนต์บันทึกไงอ่ะ emo52 emo52

ยังไงก็ไม่ได้บันทึกอยู่แล้วครับ มันอยู่กับไฟแนนซ์ ผมคิดว่ามันคงเหมือน Book bank มั้งครับ  emo17 update ก็ได้ ไม่ update ก็ได้ แต่สำคัญคือมีเงินอยู่ คู่มือจดทะเบียนก็เช่นกัน บันทึกหรือไม่บันทึกก็ได้ แต่ถ้าเราได้ต่อภาษีแล้วก็จบ

IHEERMAN

ลองทดสอบตอนต้นเดือน กุมภาครับ มีค่าจัดส่ง 40 บาท อิอิ รวดเร็วทันใจ

MIRAGE ROAD SHOW ...

pomm

ยังไงก็ไม่ได้บันทึกอยู่แล้วครับ มันอยู่กับไฟแนนซ์ ผมคิดว่ามันคงเหมือน Book bank มั้งครับ  emo17 update ก็ได้ ไม่ update ก็ได้ แต่สำคัญคือมีเงินอยู่ คู่มือจดทะเบียนก็เช่นกัน บันทึกหรือไม่บันทึกก็ได้ แต่ถ้าเราได้ต่อภาษีแล้วก็จบ
emo66 emo66ขอบคุณครับเห็นภาพแระ เดือนนี้ครบเวลาต่อภาษีพอดีเรย emo53 emo53