อยากใช้ E85 สมาชิกคนไหนที่ติดแล้วแนะนำด้วยนะคะ

เริ่มโดย kritsadi, 12มี.ค.2014, 20:14:47

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

kritsadi

1. อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนหัวจ่ายแล้วต้องเช็คเครื่อง หรือ ดูแลรักษา เป็นพิเศษไหม? ยังไงค่ะ ?
2. ช่วยแนะนำยี่ห้อ/รุ่นที่ โอเคๆหน่อยค่ะ (บอกราคาได้ยิ่งดีค่ะ เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ)
3. ถ้าใช้ไปเรื่อยๆ นานๆ เครื่องยนต์ หรือ อุปกรณ์จะเป็นอย่างไร หรือต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติมไหมค่ะ
4. อยู่ที่อุบลมีที่ไหนที่เพื่อนๆพี่ๆติดมาบ้างค่ะ แนะนำด้วยนะคะ

โปรดช่วยแนะนำผู้หญิงตัวน้อยๆๆ ไม่มีความรู้เรื่องรถ แต่อยากประหยัดค่าใช้จ่ายด้วยนะคะ emo7 emo13

PitirimMark II

เพื่อนๆ ในนี้เกือบทุกคนตั้งแต่ MIRAGE น้อยรุ่นแรกติดจาก P'ART:
หัวข้อ:  ฝาก Mirage -- น้ำเงิน ล้อทอง สปอร์ต ลาดกระบัง -- (กิน E85 100%) 1 ขวบแล้วครับ
แนะนำนะคับผมติดตั้งมาเข้าปีที่ 2 แล้วค่อยๆ อ่านก็ได้คับ^^
emo67 emo67 emo67 emo67 emo67 emo67

LOVE OR WAR

ตามด้านบน คับ เปลี่ยนแล้วขับระวังหน่อยนะ มันแรง อิอิ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

ong247

ขอตอบเป็นข้อๆ จากประสบการณ์ที่ใช้ตั้งแต่เลขการวิ่ง 400 ก.ม. จนปัจจุบัน 25,783 ก.ม. ดังนี้
1. เปลี่ยนหัวฉีด (คุณอาร์ต) ไม่ต้องดูแลอะไรพิเศษ แค่หาปั๊มเติมได้ก็เพียงพอ
2. หัวฉีดรุ่น G35 ราคา 3,000 บาท มี 3 หัว ส่วนรายละเอียดไปดูในลิงค์ http://www.miragethailandclub.com/index.php?topic=8214.msg286635;topicseen#new
3. เท่าที่ใช้มาไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติม ทุกอย่างปกติเหมือนหัวฉีดเดิมของรถเลยคับ
4. อยู่อุบล ก็แค่โทรสั่งสินค้ากับคุณอาร์ตแล้วหาอู่ที่รับซ่อมเครื่องยนต์ แล้วเอาหัวฉีดจากคุณอาร์ตไปให้เค้าเปลี่ยนไม่ถึง 5 นาทีก็เสร็จคับ (มิราจเปลี่ยนง่าย)

หมายเหตุ - คำถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนหัวฉีดให้เติม E85 ให้ค่อยๆ อ่านตามลิงค์ที่ส่งให้จากหน้าแรกยันหน้าสุดท้ายรับรองบรรลุ เข้าใจท่องแท้ครับ

1. อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนหัวจ่ายแล้วต้องเช็คเครื่อง หรือ ดูแลรักษา เป็นพิเศษไหม? ยังไงค่ะ ?
2. ช่วยแนะนำยี่ห้อ/รุ่นที่ โอเคๆหน่อยค่ะ (บอกราคาได้ยิ่งดีค่ะ เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ)
3. ถ้าใช้ไปเรื่อยๆ นานๆ เครื่องยนต์ หรือ อุปกรณ์จะเป็นอย่างไร หรือต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติมไหมค่ะ
4. อยู่ที่อุบลมีที่ไหนที่เพื่อนๆพี่ๆติดมาบ้างค่ะ แนะนำด้วยนะคะ

โปรดช่วยแนะนำผู้หญิงตัวน้อยๆๆ ไม่มีความรู้เรื่องรถ แต่อยากประหยัดค่าใช้จ่ายด้วยนะคะ emo7 emo13

kritsadi

ขอบคุณพี่ๆในคลับมากนะคะ ได้โทรคุยกับคุณอาร์ตแล้ว ตัดสินใจเปลี่ยนแน่นอน emo13 จะได้มีตังค์ไปเปลี่ยนแมกซ์แบบคุณอาร์ตมั่ง สวยดีค่ะ emo66

palis.jam

แม่บัวเงิน

ขอตอบเป็นข้อๆ จากประสบการณ์ที่ใช้ตั้งแต่เลขการวิ่ง 400 ก.ม. จนปัจจุบัน 25,783 ก.ม. ดังนี้
1. เปลี่ยนหัวฉีด (คุณอาร์ต) ไม่ต้องดูแลอะไรพิเศษ แค่หาปั๊มเติมได้ก็เพียงพอ
2. หัวฉีดรุ่น G35 ราคา 3,000 บาท มี 3 หัว ส่วนรายละเอียดไปดูในลิงค์ http://www.miragethailandclub.com/index.php?topic=8214.msg286635;topicseen#new
3. เท่าที่ใช้มาไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติม ทุกอย่างปกติเหมือนหัวฉีดเดิมของรถเลยคับ
4. อยู่อุบล ก็แค่โทรสั่งสินค้ากับคุณอาร์ตแล้วหาอู่ที่รับซ่อมเครื่องยนต์ แล้วเอาหัวฉีดจากคุณอาร์ตไปให้เค้าเปลี่ยนไม่ถึง 5 นาทีก็เสร็จคับ (มิราจเปลี่ยนง่าย)

หมายเหตุ - คำถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนหัวฉีดให้เติม E85 ให้ค่อยๆ อ่านตามลิงค์ที่ส่งให้จากหน้าแรกยันหน้าสุดท้ายรับรองบรรลุ เข้าใจท่องแท้ครับ

สอบถามหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนหัวฉีดแล้ว แต่ยังใช้ E20 อยู่จะมีผลเสียหรือไม่/อย่างไร อัตราการสิ้นเปลืองใช้ E20 กับหัวฉีดเดิมจะแตกต่างกันหรือป่าวครับ คือที่เพชรบูรณ์มันยังไม่มี E85 จำหน่าย แต่รอบๆทุกจังหวัดมีใช้หมด เวลาออกต่างจังหวัดจะได้เติม E85 กับเขาบ้างครับ

FIRSTdano

ตามด้านบน คับ เปลี่ยนแล้วขับระวังหน่อยนะ มันแรง อิอิ
เห็นด้วยครับ   เพราะได้ลองอัดกับเฟียสต้ามาแล้ว  ก็ไม่คิดว่าจะลองกับใครหรอกแต่แกเล่นจี้ตูดเอา ๆ เลยลองกดหนีดู ก็หนีได้สบายมาก เลยลองให้เขาแซงดูเขาก็เร่งหนี เราก็กดตาม แล้วก็แซงได้  555 สุดยอด ขนาดของเราเป็นเกียร at ไม่ต้องลดเกียร์มาที่เกียร์ s ด้วยนะ ใช้กดเร่งเอา ใช้แล้วจาติดใจจ้า

pomm

emo18

สอบถามหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนหัวฉีดแล้ว แต่ยังใช้ E20 อยู่จะมีผลเสียหรือไม่/อย่างไร อัตราการสิ้นเปลืองใช้ E20 กับหัวฉีดเดิมจะแตกต่างกันหรือป่าวครับ คือที่เพชรบูรณ์มันยังไม่มี E85 จำหน่าย แต่รอบๆทุกจังหวัดมีใช้หมด เวลาออกต่างจังหวัดจะได้เติม E85 กับเขาบ้างครับ

emo34 emo34เพชรบูรณ์กะลังจะมีปั๊มเปิดใหม่คามว่าจะมี e85 (ลงไว้ในอากู๋แล้วครับ)  เย้ๆๆๆ

YoD_Ch

ตาม กระทู้ด้านบนครับ  เปลี่ยนหัวฉีดครับ

tnjkit

ผมมีข้อสงสัยสำหรับคนที่เปลี่ยนหัวฉีดไปครับ อันนี้ผมไม่ชัวข้อมูลจริงๆ
การเปลี่ยนหัวฉีด คือเปลี่ยนเพื่อให้สามารถจ่ายน้ำมันได้เพียงพอกับ E85
แล้วถ้าเราจะกลับไปใช้ 91 เหมือนเดิม มันจะยังคงจ่ายที่ปริมาณ E85
อยู่เหมือนเดิมไหมครับ
ขายและรับติดตั้ง กล่อง E85 TNJ-KIT ระบบ Auto แบบแปรผัน Real-Time มาตรฐานยานยนต์
Website : www.tnjkit.com
Fanpage : www.facebook.com/E85kit
E-mail : info@tnjkit.com
Phone : O91-4O4O2O2

munggon

emo55 แนะนำให้ลองอ่านกระทู้คุณอาร์ทครับ น่าจะได้คำตอบที่ชัวร์ เพื่อนที่ใช้ e85  ในคลับส่วนมากก็ตามกระทู้คุณอาร์ทเลย ตามหลักวิศวกรรมและจรรยาบรรณครับ emo70
Gls Ltd. Yellow

เหนื่อยก็ไม่ท้อ ถึงท้อก็ไม่ถอย

มังกรน้อยครับผม

surachai_ken

ผมมีข้อสงสัยสำหรับคนที่เปลี่ยนหัวฉีดไปครับ อันนี้ผมไม่ชัวข้อมูลจริงๆ
การเปลี่ยนหัวฉีด คือเปลี่ยนเพื่อให้สามารถจ่ายน้ำมันได้เพียงพอกับ E85
แล้วถ้าเราจะกลับไปใช้ 91 เหมือนเดิม มันจะยังคงจ่ายที่ปริมาณ E85
อยู่เหมือนเดิมไหมครับ

เป็นเช่นที่คุณเข้าใจนั้นแหล่ะครับ...

art-art

27ต.ค.2014, 19:31:42 Last Edit: 27ต.ค.2014, 19:51:48 by art-art
ถ้าคนที่ไม่เข้าใจก็จะคิดแบบนี้แหล่ะครับ

- หัวฉีดไม่ใช่ก๊อกน้ำนะครับ ถ้าเข้าใจว่า ยิ่งใหญ่ยิ่งไหลแรง ยิ่งกินน้ำมัน ยิ่งท่วม เข้าใจกันแบบผิดๆครับ

- เปลี่ยนหัวฉีดแล้วกลับไปเติม 91 มันก็ถูก ECU คุมให้จ่ายแบบ 91 ครับ ECUจะสั่งหรี่หัวฉีดให้เอง ไม่ได้ท่วมไม่ได้กินน้ำมัน เพราะ ECU จะทำงานตามค่า Lamda Ratio รักษาสภาพให้มีค่าเท่ากับ 1 ตลอด ไม่ต้องเอามือมาหมุนเอง

- หัวฉีดเดิมๆ ด้วยspecมันจ่ายปริมาณ E85 ไม่พออยู่แล้ว จึงมีการคิดค้นการนำสัญญาณมาเร่งให้หัวฉีดยกค้างนานขึ้น นั่นคือกล่องที่คุณๆเข้าใจ เปรียบเสมือนการ Overclock สัญญาณให้ทำงานหนักมากขึ้น สักพักหัวฉีดจะร้อน จากที่มีอัตราเร่งที่ดีก็จะค่อยๆdropลง และกินน้ำมันเพิ่มขึ้น สักพักก็จะถอดออกครับ
และอีกอย่างการใช้กล่องแบบมือหมุน เรารู้ได้อย่างไรว่าตอนนี้เป็นอัตราส่วนที่เหมาะสม???

- แนะนำว่าถ้าใช้กล่อง ขับธรรมดาได้อยู่ครับ อย่าขับใช้รอบสูงบ่อยๆครับ

ทดลองเองจะดีที่สุดครับ ถ้ายังไม่เคยใช้ก็อย่าเพิ่งสรุปครับ

- ขาย,ติดตั้ง หัวฉีด E85 T31 G35 350Z (มือ1 ใหม่ แท้ ต้นฉบับ)
- ขายหัวเทียน NGK

สอบถามได้ครับ
086-982-9794 อาร์ตครับ
Line : artworkracing
ซอยลาดกระบัง 54 (วัดศรีวารีน้อย)

https://m.facebook.com/jedsada.maneekhao

หน้าขายของ
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,18481.0.html