ใครขับประหยัดได้ตัวเลขประมาณนี้มั่งครับ 27.4 km/l (คำนวนตามจริง สูงสุด21.8)

เริ่มโดย lvuvl, 22เม.ย.2014, 06:02:04

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

LOVE OR WAR

ล่าสุดตัวเลข28.1ขึ้นมาแว่บนึง. ถ่ายไม่ทัน เข้าบ้านจอดเลขลดก่อน  ถ้าทำได้ถึง30 จาถ่ายมาให้ดูนะครับ
28.1นี่วิ่งปิดแอรกลางคืนไม่เกิน60Km/h นะ

ไหลลงเขา แล้วก็รีAVG ใหม่ได้แน่ๆ  แบบไม่ต้องแตะคันเร่ง  (ทำเพื่อ)
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

noomoiloof

วิ่งแถวๆบ้านชานเมือง 20กม./ลิตร 80-90กม./ชม.  วิ่งทางไกล 22-23กม./ลิตร 100-110กม./ชม. ที่ขับได้นะครับ เลี้ยงความเร็วที่60กม./ชม.ก่อนพอค่าเฉลี่ยขึ้นไปที่24-25 กม./ลิตร ก็ค่อยเพิ่มความเร็วแบบเรื่อยๆไม่รีบร้อน พอถึง100กม./ชม. จะเหลือประมาณ22-23 กม./ลิตร ลองดูนะครับ รถผมรุ่น GLX MT

ผมก็ทำแบบนี้และครับได้ผลจิรงๆ แค่ขับช้าในครั้งแรกที่ออกรถในแต่ละวัน แลัววันนั้นประหยัดไปทั้งวัน