กระจกหลังซ้ายขวาดังแก้ไขยังไงดีครับ

เริ่มโดย pancub, 27เม.ย.2014, 05:18:46

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

pancub

ดังเวลาขับรบกวนสมาธิมาก

chok_chai

ไม่ได้ตั้งใจจะกวนนะครับ แต่อยากสอบถามกลับว่า
เสียงดังยังไงคับ เปนเสียงลม หรือเสียงภายนอก หรือเสียงของกระจก
ที่บอกว่าดัง เทียบกับรถอะไรคับถึงบอกว่าดัง

เพราะส่วนตัวผมเอง ขับรถไม่เหนจะได้ยินเสียงกระจกหลังดัง ได้ยินแต่เสียงข้างประตูด้านหน้าและเสียงลมเวลาขับเร็ว เทียบกะรถน้องสวิฟท์ ก้อไม่รุ้สึกว่าดังกว่ามากมายซักเท่าไหร่ แต่ถ้าเทียบกับแอคคอร์ดข้างบ้านล่ะ ดังกว่าชัดเจน

Säke_111☮

รถติดคิ้วกันสาดหรือเปล่าครับ อาจจะลมเข้าหรือกาวหลุด

LOVE OR WAR

นั้นซิอะไรดังคับ    ดังแบบไหน 
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

My name is [LY]

ขอบอกว่าอ่านแล้วงงคะ อธิบายขยายความอย่างละเอียดหน่อยดีกว่านะคะ
หมายถึงกระจกตรงกระตูห้องโดยสารข้างหลังทั้ง 2 ข้าง มีเสียงเหมือนกระจกไม่แน่น
หรือมีเสียงลมเข้ามาแบบเวลาขับแล้วได้ยินเสียงรถขับสวนอะไรทำนองนี้หรือป่าว
emo35

pancub

อาการดังนี้ครับ ขับไปสักพักถ้าหากรถเราตกหลุมหรือกระเทือนมันก็จะเริ่มดังเหมือนกระจกกระทบกับขอบประตูผมเลยลดกระจกลงนิดนึงแล้วปิดกลับไปก็หายพอสักพักมันก็ดังอีกไม่ได้ดังลมปะทะหรืออื่นๆประการใดเสียงนั้นมาจากการกระทบของกระจกกับขอบล้วนๆครับ emo61

touchi

กระจกอาจจะตกมั้งครับ ผมเคยใช้เบนซ์ตัวเก่า วิ่งๆไปกระจกมันเลื่อนตกลงมาเรื่อยๆ แต่ก็ไม่มีเสียงอะไรนะครับ นอกจากเสียงลมเข้า ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าช่างเขาไปแก้ที่ตรงไหนให้ แต่น่าจะเป็นที่มอเตอร์
ผมว่า จขกท ลองเอารถเข้าศูนย์ดูน่าจะดีนะครับ
Blue Dolphin `GLX - CVT

Learning is forever.

pancub

ครับจะลองไปเช็คดูแต่ผมรู้สึกว่าจะซวยจริงๆ ไอ้นู่นก็ดังไอ้นี่ก็ดัง รถคนอื่นเค้าไม่เห็นเป็น emo64

chok_chai

ครับจะลองไปเช็คดูแต่ผมรู้สึกว่าจะซวยจริงๆ ไอ้นู่นก็ดังไอ้นี่ก็ดัง รถคนอื่นเค้าไม่เห็นเป็น emo64

ลองเข้าศูนย์ดูครับ อาการแบบนี้ ถ้ามันมีอุปกรณ์ภายในชุดกระจกไฟฟ้ามีปันหา น่าจะแก้ไขให้นะครับ