สอบถามเกี่ยวกับล้อแอทราจ

เริ่มโดย nuttza, 01ก.ค.2014, 02:16:30

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

nuttza

มีใครใส่ล้อแอทราจแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ
นั่ง 4 คนติดซุ้มไหมครับ
มีปัญหาอะไรบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

leab-red

ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไม่ติดด้วยใส่ได้เลยครับ
ผมก็ใส่อยู่

violack

01ก.ค.2014, 19:12:42 Last Edit: 01ก.ค.2014, 19:24:09 by violack
ตามลายเซ้นผมเลยครับ รูปพร้อม ทำอะไรกับโช้คและใส่สปริงอะไรมาบ้าง ลงตามที่เห็นเลยครับ ปกตินั่งแค่ 2 คนกับแฟน เคยขับกลับ กาฬสินธุ์ ของเต็มหลังรถ กับ เบาะหลัง ก็ไม่มีติดซุ้มสักครั้ง แต่ตอนขึ้นลงสะพานผมลงช้าๆทุกครั้งนะครับ ไม่ใช่พุ่งลง หรือพุ่งขึ้นเนิน อยากให้รถอยู่กับเราไปนานๆ ถนอมๆมันหน่อย
แบมบลู DC&Monster Energy Sticker

violack

ถ้าไม่เห็นภาพใหญ่ จัดให้ชม

แบมบลู DC&Monster Energy Sticker

nuttza

ขอบคุณครับ

nuttza

สีเดียวกันเลย
ได้ล้อมาราคาเท่าไหร่ครับ

violack

แพงมากกก แบบใครๆคาดไม่ถึง เค้าบอกถอดจากป้ายแดง ตุ่มยังอยู่เลยจัด แบบไม่อยากคิดมาก ใช้ยาวๆ -*- ใบ้ให้แพงกว่า 12000 รวมเทิรน์แล้วด้วยนะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าซื้อแม็กป่าวสัก 6500-7000 แล้วซื้อยางดีๆใช้สักหน่อยอีก 9000 น่าจะพอๆกันเลยไม่อยากคิดอะไรมากครับ เพราะตอนนั้นหาแม็กพร้อมยางไม่มีร้านไหน หรือ ในเว็บ Attrage ขายเลย

LOVE OR WAR

รีบซื้อก็แบบนี้คับ ความต้องการซื้อมากกว่าความต้องการขาย 
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

nuttza

ขอโทษครับคุณ violack
เปลี่ยนล้อ แอททราจ มาแล้วต้องตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ไหมครับ

violack

ขอโทษครับคุณ violack
เปลี่ยนล้อ แอททราจ มาแล้วต้องตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ไหมครับ

ไม่ได้ทำเลยครับ แต่อยากถ่วงล้อใหม่ครับเหมือนพวงมาลัยมันสั่นๆนิดหน่อย  ส่วนตั้งศูนย์ ถ้าเราตั้งพวงมาลัยตรงแล้วมันเอียงซ้ายหรือขวาค่อยตั้งศูนย์อ่ะครับ แต่ขับมาก็ตรงดีอ่ะครับ

nuttza

ขอบคุณครับ
ขอสเปคช่วงล่างหน่อยครับ

violack

ลายเซ็นอ่ะครับผมทำแค่นั้น  ส่วน ค้ำโช้คหน้า ค้ำโช้คหลัง X Bar อะไรไม่ได้ติด แค่นี้ก็นิ่งแล้วครับ

titiwat

ขอถามอีกทีครับ ใส่แล้วนั่งสี่คนไม่ติดซุ้มเลยใช่ไหมครับ

violack

08ส.ค.2014, 16:49:21 Last Edit: 08ส.ค.2014, 16:50:55 by violack
ทำสูตรผมไม่ติด นั่ง 2 คนไม่ติด ถ้า 4คน นั่งหน้า 2 หลัง 2 (หลังน้ำหนักประมาณไม่เกิน 120 โลนะ)ก็ไม่ติด แต่ถ้าไม่ทำช่วงล่างอะไรเลยก็ติดเหมือนเดิม ก็แม็ก 14 จั๊มฟ์เนินสะพานลงสะพานยังติดเลย