สาวเอยจะบอกให้ จอดรถขวางคนอื่น จะเข้าเกียร์ว่างให้เค้าเข็นได้ยังไง

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 28พ.ค.2012, 04:54:07

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

kondoi

The Kondoi
Chiang Mai

U^U

ผมว่าต้องหากุญแจไม่ใช้แล้วสักดอกนึงทิ้งไว้แถวนั้น  จะสะดวกกว่า

เค้าออกแบบมากันขโมยไม่ใช่เหรอ ทำแบบนี้แล้วมันก็เหมือนไม่มี
จริง ๆ คิดว่าก็คงช่วยถ่วงเวลาได้นิดหน่อยเอง ขนาดเปลี่ยน ECU เพื่อขโมยรถยังมีแล้วเลย

Deaw

เชื่อไหมว่า เราเคยถามคำถามนี้กะเซลล์มิตซูท่านหนึ่ง ตอนไปดูงานโชว์รถเมื่อเดือนเมษา
เรา : ถ้าจอดรถแล้วต้องการปลดเกียร์ว่าง N ทำยังไงค่ะ
เซลล์หนุ่ม : จอดรถต้องเกียร์อยู่ตำแหน่ง P เท่านั้นครับ ถึงจะดึงกุญแจออกได้
เรา : ทราบค่ะ แต่ที่ทำงานต้องจอดรถซ้อนคันค่ะ เคยเห็น altis มีปุ่มเล็กๆให้กด ข้างๆเกียร์แล้วเปลี่ยน N ได้ มิราจไม่มีปุ่มกดค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ ถ้าจอด P คงทำให้รถคันอื่นเดือดร้อน (เริ่มเครียด)
เซลล์หนุ่ม : นั่นมัน altis นะครับ ราคาต่างกัน นี่มิราจ ไม่เหมือนกัน พี่คุยกะหัวหน้าผมล่ะกัน (เดินผ่านมาพอดี)
คุณหัวหน้่า : อ๋อ เอากุญแจเสียบตรงรูเล็กๆนี่ครับ แล้วเลื่อนได้
เซลล์หนุ่ม : (หัวเราะ) รถยังใหม่ครับ ยังไม่ค่อยรู้ข้อมูล
เรา : ขอบคุณค่ะ  emo16
แล้วเดินออกมา ไปจองกะคนอื่นดีก่า ถ้าไม่รู้คำตอบ ก็น่าจะเลี่ยงตอบด้วยวิธีอื่น ไม่น่าดูถูกสินค้าตัวเอง
emo17 บ่นยาวเลย แค่อยากจะบอกว่า ขอบคุณข้อมูลดีๆค่ะ ข้อมูลหลายๆอย่างได้รับจากท่านสมาชิกทั้งหลาย มากกว่า ได้จากเซลล์มิตซูด้วยซ้ำ

altis ราคาแพงกว่ามิราจแต่ก็ไม่ใช่ว่ามิราจจะเข้า N ไม่ได้
Prius นี่สิแพงกว่ามิราจเยอะมาก ดันเข้า N ไม่ได้ ถ้าจอดซ้อนคงต้องทิ้งเบอร์โทรไว้