เปลี่ยนสีไฟเรือนไมล์หน้าปัทม์

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 19ส.ค.2014, 22:00:36

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Lek-J's

emo17 แจ่ม!!
Electrical Engineering..หวัดดีครับเพื่อนๆๆทุกคน<br />line id:lek-js ครับ Tel.093-8319126 <br />Line มาคุยได้น๊า<br />Red Dragon J's

yello-pink

ว่างๆจะทำมั่ง emo66

munggon

มีแบบติดเคื่องยนต์และมีไฟมั้ยครับ แบบไม่ต้องกดไฟหรี่น่ะครับ คล้ายๆรถรุ่นอื่น แต่ไม่ต้องสว่างขนาดเปิดไฟหรี่ก็ได้ครับ  แบบที่ทำอยู่ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับเนี่ย
Gls Ltd. Yellow

เหนื่อยก็ไม่ท้อ ถึงท้อก็ไม่ถอย

มังกรน้อยครับผม

Säke_111☮

ตามลิ้งค์ก็ไฟหน้าปัทม์ติดไม่ต้องเปิดไฟหรี่ แต่ลงช่วงท้ายๆไม่ค่อยละเอียดอ่านแล้วก็เลยงงๆ กลัวตอนใส่เข็มไมล์กับเข็มวัดรอบกลับคืนมันจะเพี้ยนหรือเปล่า

L2btrip

emo12 emo12 emo12

Mira(ge)Sport

มีแบบติดเคื่องยนต์และมีไฟมั้ยครับ แบบไม่ต้องกดไฟหรี่น่ะครับ คล้ายๆรถรุ่นอื่น แต่ไม่ต้องสว่างขนาดเปิดไฟหรี่ก็ได้ครับ  แบบที่ทำอยู่ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับเนี่ย

มีครับ เพราะสายไฟหรี่มันแยกมาอิสระ เราจะให้มันติดตอนไหนก็ได้
ถ้าเอาสตารทแล้วติดเลย ก็ไปพ่วงกับไฟ on
แทนไฟหรี่

ถ้าจะให้มันครอปไฟ ก็ใส่ตัวด้านทาน หรือลด Volt ลงนิดนุงครับ

ส่วนวิธีการใส่เข็ม  ก็กดลงไปตรง ๆ ครับไม่มีอะไรล็อกนอกจากความฟิตของมันเองครับ

josung123

อันนี้เปลี่ยนหลอดไฟป่าวคับ แจ่มมากมาย เด๋วทำมั่ง
ไข่ต้มคุงคับ อิอิ MTC No. 418

LOVE OR WAR

http://www.loveattrage.com/dashboard

GL ซื้อวัดรอบตรงรุ่นมาใส่ได้ไหมเนี่ย   เริ่มอยากได้แล้วมันรื้อง่ายมากเลย
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

Mira(ge)Sport

อันนี้เปลี่ยนหลอดไฟป่าวคับ แจ่มมากมาย เด๋วทำมั่ง

มิกล้าครับ แต่มีเพื่อนสมาชิกที่อโยธยาหาญกล้าเปลี่ยนหลอดไฟ

อันนี้ผมแค่บังแสงสีส้มเดิม แล้วเอาหลอดที่เราทำไฟส่องเท้าทับลงไปด้วยแสงสีขาว
แสงสีส้มเดิมจะลอดออกมาได้แค่ แนวเข็มซึ่งต้องการสีส้มตามเดิมครับ

แหะ ๆ อยากไปเรียนวิชาพวงมาลัยจากพี่ท่านจังเลย

นาย ต.ตาล

03ก.ย.2014, 17:53:31 Last Edit: 03ก.ย.2014, 21:03:22 by นาย ต.ตาล
เอามาให้ดูครับผมเปลี่ยนหลอดยกหลอดเก่าออกแล้วเอาหลอดสีขาวใส่แทนที่ ถอดแล้วผมเลยถือโอกาศเปลี่ยนสีจอด้วยเลย จอ lcd มิราจ 25Pin ครับ บัดกรีจนปวดตา

josung123

เอามาให้ดูครับผมเปลี่ยนหลอดยกหลอดเก่าออกแล้วเอาหลอดสีขาวใส่แทนที่ ถอดแล้วผมเลยถือโอกาศเปลี่ยนสีจอด้วยเลย จอ lcd มิราจ 25Pin ครับ บัดกรีจนปวดตา

เด็กวิศวะ อะไรก็ง่ายไปหมด
ไข่ต้มคุงคับ อิอิ MTC No. 418

donut443

สุดยอดครับ..ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

นาย ต.ตาล

เด็กวิศวะ อะไรก็ง่ายไปหมด

ผมจบ ปวส.เองคุณ