เปลี่ยนสีไฟเรือนไมล์หน้าปัทม์

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 19ส.ค.2014, 22:00:36

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

นาย ต.ตาล

ล้มครับไม่มีหลอดจะเปลี่ยนมันเล็กเกิ๊น  emo64

ragkapok

ข้อถามครับ จุดที่เปลี่ยนตรงไมล์กับวัดรอบ ใส่สีขาวแล้วไม่มีผลกับสีของเข็มใช่ไหมครับคือเข็มยังแดงอยู่ใช่หรือป่าวครับ

ปล.ส่วนไฟวิทยุผมว่าถ้ารู้จักร้านซ่อมโทรศัพท์ก็ลองถามเขาดูเผื่อไม่แพงก็จัดเลย

wittydog0286

ตรงวัดรอบ กับ ไฟเรือนไมล์นี่ เชื่อมไง ครับ คล่อมไปเลยรือป่าว รือ ช่วยวงรูปให้ดู หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

yello-pink

ตรงวัดรอบ กับ ไฟเรือนไมล์นี่ เชื่อมไง ครับ คล่อมไปเลยรือป่าว รือ ช่วยวงรูปให้ดู หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเอาแบบเนียนๆ ก็ต้องบัตกรีหลอดเก่าสีส้มออก แล้วเปลี่ยนเป็นหลอดขาวที่ต้องการใส่แทนที่เดิม ใส่ค่อมไม่ได้ถ้ามันติดทั้งสองสี สีมันจะเป็นยังไงนึกไม่ออกเหมือนกัน
หรือถ้าไม่อยากยุ่งกับหลอดเดิม ก็หาอะไรมาบังไว้ก็ได้ ผมก็ทำอย่างนี้
หลอดเดิมคงอยู่ เอาส่องเฉพาะเข็มไมล์ กะวัดรอบ แล้วใส่หลอดขาวเพิ่มเติมเข้าไปใหม่ถ้าไม่เข้าใจก็รองเข้าไปดูที่นี่
http://www.miragethailandclub.com/index.php?topic=17825
ผมทำแล้วก็เป็นแบบนี้

คับผมจะต่อแบบพี่แหละ แต่ผมต่อไงกฟ้ไม่สว่าง อยากรู้ ขั้ว+- ต่อลงตรงไหนของหลอดไฟเดิมคับ

yello-pink

คับผมจะต่อแบบพี่แหละ แต่ผมต่อไงกฟ้ไม่สว่าง อยากรู้ ขั้ว+- ต่อลงตรงไหนของหลอดไฟเดิมคับ

จั้มเข้ากับปลั๊กไฟหลังไมล์ครับ สีเขียวอ่อน + สีดำ - ครับ
สว่างหรือไม่ ขึ้นอยู่ที่หลอดด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

narinwee

เอามาให้ดูครับผมเปลี่ยนหลอดยกหลอดเก่าออกแล้วเอาหลอดสีขาวใส่แทนที่ ถอดแล้วผมเลยถือโอกาศเปลี่ยนสีจอด้วยเลย จอ lcd มิราจ 25Pin ครับ บัดกรีจนปวดตา
ตรงตัวเลที่เป็นสีๆ ต่างๆเปลี่ยนหลอดตรงไหนครับ ยัง งงอยุ่

natthavat

อยากทำเป็นมั่งครับ สวยๆ ดี  emo11

yello-pink

หลอดยืนพื้นต้องเป็นสีขาวเท่านั้น ถึงทำได้ ส่วนตัวก็เลขก็ทำอย่างนี้ emo68
ใช้แผ่นฟิลม์  อย่างได้สีอะไร ก็ติดสีนั้นครับ emo71
ส่วนของมิราจเป็นหลอดสีส้ม ก็ต้องเปลี่ยนหลอดใหม่หรือเพิ่มหลอดสีขาวแทนemo71

munggon

เยี่ยมเลยครับเป็นแนวทางที่ดี emo71
Gls Ltd. Yellow

เหนื่อยก็ไม่ท้อ ถึงท้อก็ไม่ถอย

มังกรน้อยครับผม

vasabi

ใครมีวิทีถอดหน้าปัดเรือนไมบ้างครับผมกำลังจะเปลี่ยนไฟแต่ถอดไท่เป็นซื้อของครบแล้วกำลังจะทำรบกวนหน่อยนะครับ

yello-pink

อุปกรณ์ที่ซื้อมา มีอะไรบ้าง ที่คิดว่าจะเป็นหลอดไฟ เพราะหลอดไฟที่อยู่ในเรือนไมล์
มันไม่ใช่แค่ถอดเอามือดึงหลอดไฟออกมาเปลี่ยน มันต้องใช้บัตกรีออก ซึ่งต้องมีฝีมือใน
การบัตกรีด้วย (หลอดเล็กเท่าก้านไม้ขีด) ทีสำคัญมันหลบอยู่ในรู

vasabi

ะี่เป็นช่างอิเล็กครับขอภาพถอดออกอย่างเดียวที่เหลืออีซี่พพี่บอกให้ถอดให้พอพร้อมเบียร์สามขวดกะเอาของให้มัน. จึงเรียนมาให้ทราบะี่เห็นละยอกเลยงานหมู