เปลี่ยนสีไฟเรือนไมล์หน้าปัทม์

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 19ส.ค.2014, 22:00:36

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

yello-pink

ok คับ
ผมเคยเห็น กระทู้ในนี้มีคนรีวิวไว้แล้ว วิธีถอด ลองหาดู
คร่าวๆก็ดึงฝาครอบเรือนไมล์ออกมาเลย
มีสกรุเกลียวตัวเดียวยึดอยู่ ขันออกมา
ดึงปลั๊กด้านหลังเรือนไมล์
แกะฝา พลาสติกใสๆออก
เอาช้อนซ่อมมาสองอัน สอดใต้เข็มไมล์ แล้วงัดขึ้น
อาจจะนึกภาพไม่ออก ผมก็อธิบายได้แค่นี้ (ไม่มีภาพ)
แต่ถ้าให้ผมถอดให้ใช้เวลาแค่ 5 นาที

vasabi

ok คับ
ผมเคยเห็น กระทู้ในนี้มีคนรีวิวไว้แล้ว วิธีถอด ลองหาดู
คร่าวๆก็ดึงฝาครอบเรือนไมล์ออกมาเลย
มีสกรุเกลียวตัวเดียวยึดอยู่ ขันออกมา
ดึงปลั๊กด้านหลังเรือนไมล์
แกะฝา พลาสติกใสๆออก
เอาช้อนซ่อมมาสองอัน สอดใต้เข็มไมล์ แล้วงัดขึ้น
อาจจะนึกภาพไม่ออก ผมก็อธิบายได้แค่นี้ (ไม่มีภาพ)
แต่ถ้าให้ผมถอดให้ใช้เวลาแค่ 5 นาที

ถ้ารีวิวนั้นผมว่าผมเคยเห็นแต่พยายามหาไงก็หาไม่เจอพี่พอทราบมั้ยครับว่าอยู่หมวดไหนในหมวดDIYผมยังหาไม่เจอเลยครับ ถ้าได้รีวิวผมจะมั่นใจถอดมากขึ้นน่ะครับ
ขอบคุณมากนะครับ

yello-pink

ผมเองก็จำไม่ได้ครับ
แต่รู้ว่าผ่านมาเป็นปีแล้ว

vasabi

เอามาให้ดูครับผมเปลี่ยนหลอดยกหลอดเก่าออกแล้วเอาหลอดสีขาวใส่แทนที่ ถอดแล้วผมเลยถือโอกาศเปลี่ยนสีจอด้วยเลย จอ lcd มิราจ 25Pin ครับ บัดกรีจนปวดตา

รบกวนถามอิกอย่างครับแผ่นฟิล์มที่เอามาติดเป็นแบบไหนครับสีสดใสดีจังมีแผ่นตัวอย่างมั้ยครับซื้อจากไหนจะไปซื้อมาใส่หลังสงกรานต์นี้จะถอดละอยากได้ฟิมล์สีสวยๆแบบนี้บ้าง
ขอบคุณครัย

นาย ต.ตาล

เอามาให้ดูครับผมเปลี่ยนหลอดยกหลอดเก่าออกแล้วเอาหลอดสีขาวใส่แทนที่ ถอดแล้วผมเลยถือโอกาศเปลี่ยนสีจอด้วยเลย จอ lcd มิราจ 25Pin ครับ บัดกรีจนปวดตา

รบกวนถามอิกอย่างครับแผ่นฟิล์มที่เอามาติดเป็นแบบไหนครับสีสดใสดีจังมีแผ่นตัวอย่างมั้ยครับซื้อจากไหนจะไปซื้อมาใส่หลังสงกรานต์นี้จะถอดละอยากได้ฟิมล์สีสวยๆแบบนี้บ้าง
ขอบคุณครัย

กระดาษโพสอิต ครับ หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียน

wittydog0286

รับทำไหมครับ คุณ ตาล  emo24