รีวิวผ้าเบรคใหม่ครับ จากที่เจอปัญหาเมื่อวาน

เริ่มโดย Root_WP, 08ต.ค.2014, 00:23:31

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Root_WP

จากที่เมื่อวานโดนเตือนด้วยเสียงอันโหยหวน  หมาหอนกันทั้งซอยเลยทีเดียว เลยจัดซะหน่อย

ร้านเฉลิมพงษ์ มี3ยี่ห้อไล่จากเกรดต่ำสุดไปดีสุด(ของร้านนี้นะครับ)

ROKBUL----สีเขียว (อันนี้ช่างไม่แนะนำเลยห้ามด้วย - -) 550 บาท
ROKBUL----สีชมพู  << ผมจัดอันนี้มา  750 บาท

BENDIX----ยี่ห้อนี้ต้องmetal king ขึ้นไปเท่านั้น(ช่างแนะนำมาครับ)  แต่กินจาน+ฝุ่นเยอะ+หมดเร็ว  เหมาะสำหรับขาซิ่งมีเงินหน่อยเพราะต้องเปลี่ยนบ่อยราคา พอๆกับ TRW

TRW----อันนี้ช่างแนะนำและดูอุปกรณ์น่าเชื่อถือที่สุด ยี่ห้อนี้ผลิตชิ้นส่วนให้รถยุโรป สินค้ามีประกันด้วยมั้ง ราคา 990 บาท

ROKBUL สีเร้ามาก(เนื้อเหมือนTRW เป๊ะๆเลยครับ)

อาการเบื้องต้น  จากการรันอินเบรค
-ดีกว่าของติดรถแน่นอน  รู้สึกได้
-ไม่มีเสียง เหมือนรุ่นที่มีเหล็กผสมเยอะ
- รันอินไป 10 ครั้งรู้สึกคลื่นไส้เลย- - คือมันหนึบกว่าของเดิมเยอะเลยครับ

ใครสนใจก็ลองดูครับ ผ้าเบรค 750+ ค่าใส่ 200 = 950 บาทไทย

chok_chai

ตกลงไม่มี girling เหรอครับ

Root_WP

08ต.ค.2014, 00:54:00 Last Edit: 08ต.ค.2014, 00:57:46 by Root_WP

ตกลงไม่มี girling เหรอครับ

ไม่มีละครับพี่เค้าบอกมีแค่สามอะครับตอนนี้ รู้สึกจะเป็นรุ่นต่ำของ TRW มั้งครับ

ตัวที่ช่างแนะนำเป็นตัวสีแดงตามหน้าเวปอะครับ

แต่อันที่ผมใส่ของเพิ่งมาล๊อตใหม่ คนนิยมเหมือนกันหมดไปรอบนึงละ

TOTO_NARAK

ชื้อมาจากแถวไหนครับแนะนะที

Root_WP

ชื้อมาจากแถวไหนครับแนะนะที

เซิทในgoogleว่า    เฉลิมพงษ์ สายไหม    ดูครับร้านนี้ของถูกหลายๆอย่างลองดูครับ

ร้านอยู่แถวๆโรงบาลสายไหม

soepoe

ถ้างบน้อย เล่น bendix general ct ก็ได้คับ จัดอยู่ในระดับกลางๆ

แต่ถ้าผ้าเบรคหมดผมกะว่าจะจัดN sport ตัว Mu spec ราคาไม่แรงและเห็นรีวิวกันว่าดี

Root_WP

ถ้างบน้อย เล่น bendix general ct ก็ได้คับ จัดอยู่ในระดับกลางๆ

แต่ถ้าผ้าเบรคหมดผมกะว่าจะจัดN sport ตัว Mu spec ราคาไม่แรงและเห็นรีวิวกันว่าดี

ิBendix  ct  ช่างไม่แนะนำอะครับ เค้าบอกเฟดบ่อย(แต่ไม่กินจาน)  metal kingขึ้นไปดีกว่า(เยอะ)แต่กินจานดีจริงๆ

ผมว่ามิราจเล่น TRW ตัวแดงก็โอเคละครับ  ส่วนตัวตอนแรกวางงบไว้ 2000   ดูของ project U ไว้เหมือนกันครับรู้สึกจะ 1700  แต่มาเจอของถูกก็โอเคครับลองดู  ไม่ดีก็เปลี่ยน

keng Sorawit

เป็นไงบ้างคับผ้าเบรกยีห้อนี้คับ ของผมใกล้หมดแล้วกำลังๆมองแยู้เหมือนกัน emo53 emo53

chok_chai

ผมเจอเป้าหมายแล้ว girling 600 บาท จากในเวบเรานี่แหละ แต่ต้องรอผ้าเบรคหมดก่อนนะ จะรีวิวบ้าง อิอิ

one029

เก็บข้อมูลไว้ก่อน วันนึงก็ถึงเวลาของเรา  emo67

yello-pink

ใกล้จะเปลี่ยนผ้าเบรกล่ะเข้ามาหาข้อมูลหน่อย
จริงๆของที่ติดรถมา ผมก็ว่าใช้ดีอยู่ ไม่ค่อยมีฝุ่นเยอะ เบรกก็ใช้ได้ครับ
กดเป็นอยู่ แต่ะเบาๆก็ดีแล้วก็ไม่มีเสียงให้รำคาญ
แต่เห็นหลายคนบอกว่ามันห่วย ก็ไม่รู้ยังไง  emo35 emo35
ตั้งแต่ติดรถมา ตอนนี้ใกล้ 5 หมื่นโลล่ะ สมควรจะเปลี่ยนแล้ว เลยมาหาข้อมูล
แต่ไม่รู้ว่าถ้าเบิกของเดิมกับ 0 มันจะกี่ตังค์

chok_chai

ใกล้จะเปลี่ยนผ้าเบรกล่ะเข้ามาหาข้อมูลหน่อย
จริงๆของที่ติดรถมา ผมก็ว่าใช้ดีอยู่ ไม่ค่อยมีฝุ่นเยอะ เบรกก็ใช้ได้ครับ
กดเป็นอยู่ แต่ะเบาๆก็ดีแล้วก็ไม่มีเสียงให้รำคาญ
แต่เห็นหลายคนบอกว่ามันห่วย ก็ไม่รู้ยังไง  emo35 emo35
ตั้งแต่ติดรถมา ตอนนี้ใกล้ 5 หมื่นโลล่ะ สมควรจะเปลี่ยนแล้ว เลยมาหาข้อมูล
แต่ไม่รู้ว่าถ้าเบิกของเดิมกับ 0 มันจะกี่ตังค์

ของเดิมเบิกศูนย์ คุ้นๆว่า ค่าของพร้อมค่าแรงเปลี่ยน ถ้าจำไม่ผิดประมาน 1600บาทครับ

yello-pink

ของเดิมเบิกศูนย์ คุ้นๆว่า ค่าของพร้อมค่าแรงเปลี่ยน ถ้าจำไม่ผิดประมาน 1600บาทครับ

ผมว่าจะซื้อมาเปลี่ยนเอาเองครับ

chok_chai

ผมว่าจะซื้อมาเปลี่ยนเอาเองครับ

คงราวๆ 1200 ผมจำไม่ได้แน่นอน แต่เกินพันแน่นอนครับ