รีวิวผ้าเบรคใหม่ครับ จากที่เจอปัญหาเมื่อวาน

เริ่มโดย Root_WP, 08ต.ค.2014, 00:23:31

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Tong_Kung

ผมโทรถามศูนย์มิทซู ราคาผ้าเบรกหน้า1,950+ค่าแรงช่าง450=2,400฿ครับ emo41
GLX MT ขาวมุก

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

ผมโดนฟันไปหลายร่อยเลย ถ้าเทียบกับราคาของจขกท
กำลังเลือกผ้าเบรคอยู่ หน้าร้านถอดล้อแล้วสะงั้น เลยไส่รอคบลูมา 1400รวมไส่ แต่จบนะไม่มีเสียง เบรคก็ไม่แย่กว่าของศูนย์ แต่ราค่นี้รับได้นะครับ เหลาให้ฟัง

Root_WP

ผมโดนฟันไปหลายร่อยเลย ถ้าเทียบกับราคาของจขกท
กำลังเลือกผ้าเบรคอยู่ หน้าร้านถอดล้อแล้วสะงั้น เลยไส่รอคบลูมา 1400รวมไส่ แต่จบนะไม่มีเสียง เบรคก็ไม่แย่กว่าของศูนย์ แต่ราค่นี้รับได้นะครับ เหลาให้ฟัง

http://p_genuineshop.tarad.com/?lang=th

แปะลิงค์ร้านให้แล้วไปดูรายละเอียดกันเอาเองครับ  ร้านนี้ผมยืนยันราคาไม่แพงครับ

เห็นราคาพี่ๆละเศร้าใจ 

ปล.ของอาจจะมีมากกว่าที่ลงในเวปนะครับลองโทรถามหรือเข้าไปถามหน้าร้านดูครับด้วยความหวังดี 

ถ้าร้านไม่ส่งเดะผมขอค่าน้ำมัน 100 + ค่าส่งพี่ๆออกเอง ครับ
แอดไลน์มาได้   rootali

arun-G35

girling 600 บาท อีกเสียงครับ ใช้ดี นุ่มหนึบ ไม่มีเสียงดังให้รบกวน ฟันธง emo66

IHEERMAN

DIY เปลี่ยนผ้าเบรกหน่อยสิครับ อีก 2 เดือนผมคาดว่าจะเปลี่ยนแล้วจะทำ DIY หากมีคนทำก่อนคงดีมิใช่น้อย อิอิ  emo66
MIRAGE ROAD SHOW ...

HS3NMK

08พ.ค.2015, 00:51:04 Last Edit: 08พ.ค.2015, 00:54:38 by HS3NMK
เบรคขนาดไหนถึงถือว่าหมดครับไมลขึ้น 55000 ของผมเหลืออยู่ 2.5 มิลลิเมตร ซื้อมาไว้รอแล้วแต่ยังไม้ได้ เปลี่ยน
ชั่วดีรู้หมด แต่มันอดไม่ได้

chok_chai

เบรคขนาดไหนถึงถือว่าหมดครับไมลขึ้น 55000 ของผมเหลืออยู่ 2.5 มิลลิเมตร ซื้อมาไว้รอแล้วแต่ยังไม้ได้ เปลี่ยน

จิงๆการเปลี่ยนผ้าเบรค ไม่จำเปนต้องดบรคหมดเสมอไปครับ อย่างบางคันจอดเยอะกว่าขับ ใช้ไปตัวดลขไมล์น้อย แต่เริ่มมีอาการผ้าเบรคเริ่มเสื่อมสภาพ เบรคแล้วมีอาการเฟด ก้อสมควรเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าในกรณีใช้รถต่อเนื่อง ถ้าผ้าเบรคหมดจะมีเสียงดังเวลาเบรคครับ ดังทุกครั้งที่เหยียบเบรคเลยทีเดียวครับ