จะเปลี่ยนลำโพงคู่หน้าครับ แต่คู่หลังใช้ของเดิมเสียงจะเป็นอย่างไรครับ

เริ่มโดย narinwee, 08ต.ค.2014, 03:14:59

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

PitirimMark II

จะเสียพื้นที่ใช้สวยอะสิคับ
SUBBOX เล่น Alpine คับหาสวยๆ
หาที่วางใต้เบาะคนขับคือ ที่เรานั่งเอง
แต่ถ้าจะ UP ก็ขยับเล่นกลุ่ม Bazuka ค่าย JAPAN
หรือจัดเต็ม Bazuka แท้ๆ Made in USA
มาเปนลูกๆคับหาพี่เปน DUAL VOICE
ผมเคยลงตู้แล้วมันเสียพื้นที่คับ อิอิ
emo67 emo67 emo67 emo67 emo67

ใครเล่นเครื่องเสียงมือสอง คุยกันได้อะคับ
ในบรรดาค่าย Japan ตัวที่น่าเล่นคือ
Alpine ต้องเปนตัว made in Japan ไม่ใช่ China ดูให้ดีๆอะคับ^^
และตัวที่น่าเล่นกว่าคือ Alpine old school ราคาสูงและหายาก
แต่ที่น่าเล่นกว่าอีกคือ ตัวยุโรปคับมีหลายตัวหลายราคาคับแต่ที่น่าคบที่สุด
คือลำโพงตระกูล Denmark คับอิอิ^^
ผมเล่น/TEST:  Bose made in Germany
emo67 emo67 emo67 emo67 emo67 emo67

ผมได้ตัวนี้มา  แต่รู้สึกว่าเสียงมันเบลอ บวมๆ  emo69