ฝังวงจรวิทยุมิราจ รุ่นธรรมดา

เริ่มโดย ponk000, 20ต.ค.2014, 21:07:05

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ponk000

สายลำโพงยังไม่ตรงนะครับ สลับเอาแต่จับคู่ถูกครับ บวกลบไม่เเน่ใจแต่ผมสีเเดงกับเขียวเป็นบวก
ผิดถูกยังไงแนะนำได้ครับ  ผมก้ได้ชำนาญแต่อยากทำเอง
Link ID :ponk000

josung123

9 กับ 19 สัญญานรีโมทพวงมาลัยครับ อิอิ
ไข่ต้มคุงคับ อิอิ MTC No. 418

trizmise

แล้วสาย รีโมท ที่เราจะต่อ ไป เพาเวอร์ กะ ปรีแอมป์ สายไหน ครับ ? ACC หรอ ? emo29

pongvj

acc ก็ได้ครับ กรณี เพาเวอร์ วัตต์น้อยๆ หรือตัวเดียว เปิด-ปิดใช้กุญแจ กันลืมครับถ้าระบบ เยอะเพาเวอร์2ตัว จำพวกคลาสดีด้วยแล้วพวกนี้ต้องการไฟเลี้ยงสูงๆเอาไว้อัดซับหนักๆหน่อย หรือใช้รีเลย์ควบคุมแทน โดยส่วนมากแยกออกจากไฟรถและใช้สวิท เปิด-ปิด เพราะถ้าไม่เปิดเพลงเราก็ปิดสวิทเลยประหยัดไฟ เพาเวอร์ไม่ต้องทำงาน

trizmise

acc ก็ได้ครับ กรณี เพาเวอร์ วัตต์น้อยๆ หรือตัวเดียว เปิด-ปิดใช้กุญแจ กันลืมครับถ้าระบบ เยอะเพาเวอร์2ตัว จำพวกคลาสดีด้วยแล้วพวกนี้ต้องการไฟเลี้ยงสูงๆเอาไว้อัดซับหนักๆหน่อย หรือใช้รีเลย์ควบคุมแทน โดยส่วนมากแยกออกจากไฟรถและใช้สวิท เปิด-ปิด เพราะถ้าไม่เปิดเพลงเราก็ปิดสวิทเลยประหยัดไฟ เพาเวอร์ไม่ต้องทำงาน

emo24 ขอบคุณมากครับ แต่ผมก็ใช้สวิทแยกอยู่ แต่อยากรู้ว่ามันมี สัญญาณรีโมทไหม เพราะจะได้ไม่ต้องปิดเปิดสวิท เพราะเคยลืมปิด แบตหมดเบยย  emo25

pongvj

emo24 ขอบคุณมากครับ แต่ผมก็ใช้สวิทแยกอยู่ แต่อยากรู้ว่ามันมี สัญญาณรีโมทไหม เพราะจะได้ไม่ต้องปิดเปิดสวิท เพราะเคยลืมปิด แบตหมดเบยย  emo25

เท่าที่ลองหาดูไม่มีนะครับรุ่นธรรมดา