เคยไปอัดน้ำมันโช้คที่ไหนมาบ้าง พอใจใหม

เริ่มโดย เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน", 28ต.ค.2014, 17:52:22

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

โช้คผมอัดน้ำมันมาใกล้ครบปีแล้วมันเริ่มเด้งๆ เลยอยากเก็บข้อมูลหาร้านทำสักหน่อย

violack

PNK สำหรับผมดี แต่.........สรุปแตกเยิ้ม จนวาวล์เสีย เลือกเบอร์น้ำมันไม่ได้ พอบอกไปก็บอกว่า ก็ซ่อมให้มันแข็งขึ้น เบอร์ไม่มีหรอกครับ จนเปลี่ยนเป็นโช้ค CIVIC FD ก็ไม่ต่างจากอันน้ำมัน ใช้ไป 10 เดือนวาวล์เสียเหมือนกันเลย คือ มันยุบแล้วไม่คืนตัว สงสัยเป็นเพราะสปริงโหลด ถ้าปิงเดิมๆ วาวล์คงไม่เสีย แต่โช้คหน้าทำสตรัทอัดน้ำมัน (มงคลโช้คอัพ)มา 10 เดือน ยังหนึบเหมือนเดิม แต่ตอนนี้หนีไปสตรัทละครับ ขี้เกียจมานั่งคิดมากว่ามันจะเสียอีกเมื่อไหร่
แบมบลู DC&Monster Energy Sticker

Root_WP

มงคลโช๊คอัพ  เส้นรามอินทรา 

พอใจครับ  ไว+งานดีช่างคุยง่ายดี
อ่อนไปแข็งไป แก้งานได้ ภายในกี่วันนี่แล้วแต่ตกลงกันครับ 
ผมอัดมาปีกว่าก็ยังดีครับ

chok_chai

มงคลโช๊คอัพ  เส้นรามอินทรา 

พอใจครับ  ไว+งานดีช่างคุยง่ายดี
อ่อนไปแข็งไป แก้งานได้ ภายในกี่วันนี่แล้วแต่ตกลงกันครับ 
ผมอัดมาปีกว่าก็ยังดีครับ

มงคลอีกเสียงครับ หน้าทำสตรัท หลังใส่เอแปคยาริส หน้าอัดน้ำมันเบอร์4 หลังเบอร์5 ใช้บรรทุกของขายตลาดนัด กะบางทีส่งของต่างจังหวัดบ้าง บรรทุกประจำประมาน 200กิโลเป็นประจำ ก้อยังใช้ได้ดีอยุ่ ทำมาปีกว่าๆ

แต่พักนี้ เริ่มรุ้สึกรถแอบนิ่มขึ้น สงสัยใกล้ได้เวลาไปอัดใหม่

one029

มงคลก็ดี พรเทพก็ได้ ตอนแรกผมจะไปมงคล แต่ไปวันอาทิตย์ร้านปิดเซ็งเลย นึกขึ้นได้ว่าแถวบ้านลำลูกกามีร้านพรเทพสาขา 2 อยู่ เลยวัดดวงไป เปิดวันอาทิตย์ด้วยครับซิ่งปกติปิด ดวงดีจริงๆ สรุปไปอัดที่พรเทพครับ ร้านถามเลยว่าเป็นอะไร ติดซุ้มหรือว่านิ่มไป ผมก็บอกไปว่าใส่สปริงโหลดมา เวลาเจอคอสะพานเหมือนโช๊คหน้ายัน อยากให้มันนุ่มหนึบ จัดให้ได้อย่างใจเลยครับ  สรุปพอใจครับ แถมทำสีโช๊คให้ด้วยฟรีๆ ดวงดีจริงๆ   

domeno99

PNK ทำโช้คตรงรุ่นมิราจมาขายครับ แกนโช้คใหญ่กว่าเดิม มีเฉพาะคู่หลัง
ราคาประมาณ1900 พร้อมใส่ ว่าจะลองอยู่เหมือนกัน
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

taomirage

อีกทางนะครับ ซื้อโช๊คหลังวีออส 07 ของแท้ๆ ต้นละ 8XX จะประหยัดกว่าไหมครับ ที่แน่ๆ ทนกว่าเอาไปอัดน้ำมันนะครับ (ความเห็นส่วนตัว)

เต่าเองคับ

chok_chai

อีกทางนะครับ ซื้อโช๊คหลังวีออส 07 ของแท้ๆ ต้นละ 8XX จะประหยัดกว่าไหมครับ ที่แน่ๆ ทนกว่าเอาไปอัดน้ำมันนะครับ (ความเห็นส่วนตัว)

ความเหนส่วนตัวนะครับ เรื่องของความทนหรือไม่ทนทาน
สำหรับตัวผม ผมว่าไม่แตกต่าง อยุ่ที่การใช้งานและใช้ตามความเหมาะสมมากกว่า

ตัวอย่างบางร้านที่รับอัดน้ำมันโช๊ค เค้ามีการเปลี่ยนซีลให้ ความทนทานอาจจะมากกว่าโช๊คเดิมติดรถก้อได้

taomirage

ความเหนส่วนตัวนะครับ เรื่องของความทนหรือไม่ทนทาน
สำหรับตัวผม ผมว่าไม่แตกต่าง อยุ่ที่การใช้งานและใช้ตามความเหมาะสมมากกว่า

ตัวอย่างบางร้านที่รับอัดน้ำมันโช๊ค เค้ามีการเปลี่ยนซีลให้ ความทนทานอาจจะมากกว่าโช๊คเดิมติดรถก้อได้

ดีครับเป็นแนวทาง ให้กับผู้ที่ยังไม่ทราบ / ผู้ที่หาข้อมูล  ...ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณาณของแต่ละท่านที่จะเลือกใช้นะครับ ...

emo66
เต่าเองคับ