ใช้โช้คอัพตัวไหนดีครับ หน้า+หลัง

เริ่มโดย salsapan, 03พ.ย.2014, 00:48:00

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

chok_chai

ผมพูดเฉพาะชุดด้านหลังนะครับ ผมเป็นสปริงซิวเวอร์ อัดโช็ค ครับใช้ได้ 4 เดือน โช๊คแตกเอาไปอัดใหม่ ใช้อีก 4 เดือนรั่ว ซ่อมใหม่ ใช้ต่ออีก 4 เดือนแตกอีกแล้ว รอบนี้กดไม่ลง ดึงไม่ขึ้นเลยครับ ผมไม่รู้นะครับว่าร้านเค้าวางยาผมรึเปล่า เพราะผมเปลี่ยนร้านทุกรอบ และร้านโดยมากรับประกันซ่อม/อัดโช๊คแค่ 3 เดือนครับ สุดท้ายเข้าศูนย์โตโยต้าเบิกโช๊ค วีออสปี 2008 คู่นึง ไปโรงกลึงขยายรูหูโช๊ค เพิ่มสเปเปซอร์รองสปริง 30 มิล จบครับ รวมค่าอัดโช๊คประมาณ 3000 บาท แต่ค่าโช๊คใหม่ รวมค่าใส่ ค่ากลึง แค่ 2500 บาทเองครับได้โช๊คใหม่ ไม่ต้องปวดหัวกับโช๊คแตก โช๊คทรุดด้วยครับ

ทำไมซวยซ้ำซวยซ้อนแบบนี้หละครับ  emo64

ผมทำร้านมงคลโช๊คอัพ ประกัน 6เดือน แต่ขับมาจะสองปีละครับยังดี ตอนนี้มันเริ่มนิ่มกว่าเดิมละต้องไปอัดใหม่
ผมใส่กับสปริง H&Rตัวนี้เตี้ยกว่าตัวๆอื่นๆที่เคยใส่มา สปริงตัวนี้+กับโช๊คอัดน้ำมันแข็งๆผลที่ได้โอเคมากครับมันหนึบๆไม่กระด้างเฉพาะตอนขับนะ แต่ตอนเจอทางขลุขละนี่รู้กัน

สงสัยเจ้าของกระทู้ไปเจอร้านไม่ดีมั้ง หรืออาจจะดวงไม่ดีจิงๆ ผมทำมงคลมาก้อยังดี ไม่รั่วไม่ซึม