รบกวสอบถามเรื่อง เปลี่ยนเกียร์ หรือ ยกเครื่องไหม่ดีครับ !!

เริ่มโดย Taomariboy, 17พ.ย.2014, 07:55:53

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

pon Jedsada

สับนี่ ต้องสับทั้ง เครื่องเลยหรอ ครับ แล้วเรื่องค่าใช้จ่าย ตกลง กันยังไงครับ  emo6

เคยมีสมาชิกในกลุ่มบอกว่าสับแค่เครื่องแล้วสตาท์ไม่ติด ก็เลยคิดว่าอยากจะลองสับทั้งเครื่องดู ส่วนค่าใช้จ่ายก็คนละครึ่ง

Taomariboy

ก่อนทำลองคิดซักนิดไหม
1 หาเกียร์ธรรมดามาลองขับว่าที่เราอยากสับเสียเงินเสียทอง เสี่ยงประกอบกลับห่วยแตกว่ามันได้แรงม้าคุ้มมาไหม (แนะนำให้ลองก่อน)

2 ยกเครื่องข้ามพันธ์ ข้ามรุ่น...เช็คอู่ก่อนนะคับหาเอาที่เคยทำ จริงๆ ย้ำว่าหลายๆคัน เพราะท่านจะกลายเป็นหนูลองยา คันแรกของโลก 555

3 ถ้าปักหลักตั้งใจจะวางเครื่องใหม่ ผมแนะนำให้เน้น เรื่องแทนเครื่องทำแบบไหนเอารุ่นไหนมาแปลง อันนี้สำคัญมาก 

3.1 เพลาขับหน้า...ตัดต่อแปลงแบบไหนหรือเอาตรงรุ่นอื่นมาใส่ได้เลย  ตัดต่อไม่แนะนำนะคับวิ่งขาดวิ่งขาด 

3.2 การบำรุงรักษา ให้พิจราณาว่าถ้ายัดเครื่องรุ่นใหม่ลงไป จะถอดไดร์ เปลี่ยนสายพานมันมีพื่นที่ทำได้หรือไม่  เพราะบางทีซ่อมชิ้นส่วนถอดง่ายแต่มันติด ต้องยกเครือ่งมาถอดกันเลยก็มี..แบบนี้ขับไปซ่อมไปเพลียใจเป็นเวรเป็นกรรมต่างหาก  แถมอย่าไปนึกถึงราคาขายต่อเลย...นรก

3.3 งบประมาณคุยกะช่างให้ขาดนะคับ ตั่งแต่ หม้อน้ำ ยันแอร์เลย ว่าทำอะไรเท่าไหร่เอาให้จบ

ที่ผมแนะนำมาเนื่องจากผมเล่นมาหลายรุ่น วางเครื่องมาทุกคัน เจ็บมาทุกรอบ  ถ้าเงินถุงเงินถังจัดเลยคับไม่ต้องแคร์ใคร

มีช่างแนะนำผมมา บอกว่า น้อง เอาเกียร์ อ้อโต้เนียแหละ เดี่ยวจัดโบเล็กๆไห้ลูกนึง กับกล่อง เดี่ยวถ้าแรงไม่ถูกใจ เดี่ยว ค่อยว่า กัน เค้าบอกว่า อ้อโต้ ทำแรงเยอะแยะ จิงหรอครับพี่ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

Taomariboy

ภาพตัวอย่าง คืออะไรหรอครับ ขอคำตอบทีนะครับ

one029

ผมว่าพี่เค้าคงให้ดูว่าเค้าวางเครื่องอะไร และให้ดูว่าเค้าต้องทำเยอะแค่ไหน ในรูปเป็นของต่างประเทศ มีตังอย่างเดียวไม่พอ ต้องกล้าและบ้ามาก วาง4g

LOVE OR WAR

ก่อนทำลองคิดซักนิดไหม
1 หาเกียร์ธรรมดามาลองขับว่าที่เราอยากสับเสียเงินเสียทอง เสี่ยงประกอบกลับห่วยแตกว่ามันได้แรงม้าคุ้มมาไหม (แนะนำให้ลองก่อน)

2 ยกเครื่องข้ามพันธ์ ข้ามรุ่น...เช็คอู่ก่อนนะคับหาเอาที่เคยทำ จริงๆ ย้ำว่าหลายๆคัน เพราะท่านจะกลายเป็นหนูลองยา คันแรกของโลก 555

3 ถ้าปักหลักตั้งใจจะวางเครื่องใหม่ ผมแนะนำให้เน้น เรื่องแทนเครื่องทำแบบไหนเอารุ่นไหนมาแปลง อันนี้สำคัญมาก 

3.1 เพลาขับหน้า...ตัดต่อแปลงแบบไหนหรือเอาตรงรุ่นอื่นมาใส่ได้เลย  ตัดต่อไม่แนะนำนะคับวิ่งขาดวิ่งขาด 

3.2 การบำรุงรักษา ให้พิจราณาว่าถ้ายัดเครื่องรุ่นใหม่ลงไป จะถอดไดร์ เปลี่ยนสายพานมันมีพื่นที่ทำได้หรือไม่  เพราะบางทีซ่อมชิ้นส่วนถอดง่ายแต่มันติด ต้องยกเครือ่งมาถอดกันเลยก็มี..แบบนี้ขับไปซ่อมไปเพลียใจเป็นเวรเป็นกรรมต่างหาก  แถมอย่าไปนึกถึงราคาขายต่อเลย...นรก

3.3 งบประมาณคุยกะช่างให้ขาดนะคับ ตั่งแต่ หม้อน้ำ ยันแอร์เลย ว่าทำอะไรเท่าไหร่เอาให้จบ

ที่ผมแนะนำมาเนื่องจากผมเล่นมาหลายรุ่น วางเครื่องมาทุกคัน เจ็บมาทุกรอบ  ถ้าเงินถุงเงินถังจัดเลยคับไม่ต้องแคร์ใคร

มีช่างแนะนำผมมา บอกว่า น้อง เอาเกียร์ อ้อโต้เนียแหละ เดี่ยวจัดโบเล็กๆไห้ลูกนึง กับกล่อง เดี่ยวถ้าแรงไม่ถูกใจ เดี่ยว ค่อยว่า กัน เค้าบอกว่า อ้อโต้ ทำแรงเยอะแยะ จิงหรอครับพี่ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

มันจะทำให้เกียร์ CVT พังง่ายซิคับ...
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

Taomariboy

งั้นมันก็ไม่มีทาง ไหน นอกจากเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยน เกียร์ แล้วสินะครับ แย่จัง

LOVE OR WAR

รอเซียงกงเอาหัวตัดมิราจกลับมาก่อนก็ได้คับ น่าจะได้เวลาขนกันมาแล้วถ้าคนไม่เล่นมากเครื่องเกียร์กล่อง ไม่รวมแพล่างน่าจะ 40,000 เอาอยู่คับ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

Taomariboy

วันนี้ผมตัดสินใจ จะใส่เทอร์โบ รรับถามช่าง บอกไม่เกิน 25,000 ทุกคนมีความเห็นอย่างไรบ้าง ผมใช้ อี85 ด้วยครับ

Taomariboy

one029

http://www.miragethailandclub.com/index.php?topic=13380.0

ลองคุยกับคนนี้ก่อนมั้ยครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

LOVE OR WAR

คุยกะน้องโอ๊ตก่อนดีกว่านะคับเขาเล่นมาก่อนแต่งมาก่อน....ให้เขาแนะนำก็จะเป็นผลดีกว่านะคับ.....

Taomariboy

โอเคร ครับ เดี่ยวจะหาทางดูครับ

Taomariboy

อ่อ คันนี้รถผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผม อยู่แถว บางแสน จ. ชลบุรี่

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

ใช้กล่องอะไรคุม.  ราคา25000. เพรากล่อง ก็ หมื่น กว่าไปถึงสามหมื่นกว่าๆ. หัวฉีด หอย อินเตอร์  ค่าแรง คิดไปเล่น ก็สามหมื่นกว่าแล้วนะครับ ถ้าทำได้จริง ราคาที่ว่า จัดไปอย่าให้เสีย