ขอความเห็นเพื่อนๆพี่ สภาพแบบนี้ แพงไปไหมคะ

เริ่มโดย onay, 26พ.ย.2014, 14:13:26

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

onay

26พ.ย.2014, 14:13:26 Last Edit: 27พ.ย.2014, 04:49:55 by onay
เพิ่งไปชนมาเมื่อปลายเดือนที่แล้วค่ะ สภาพรถตามภาพเลย
Airbag ทำงาน2ลูก
ปีกนกหัก
พวงมาลัยหัก
เพลาเบี้ยว
ซุ้มล้อด้านซ้ายพัง
กระจกร้าว
นี่คือการประเมินคร่าวๆค่ะ ทางอู่คิดราคามา เกือบ8หมื่น
ปล. ไม่มีประกันค่ะ และก็ไม่มีคู่กรณี  emo69

คิดว่าราคานี้โอเคไหมคะ แล้วก็มีอู่ไหนแนะนำ บอกกันได้เลยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะะ emo3

domeno99

แนะนำลองดูราคาหลายๆอู่ครับ
ถ้าเครื่องยังสตาร์ทติด ราคานี้ ผมว่าแพงไปหน่อยครับ
อย่าเอาตนเอง เป็นศูนย์กลาง "จักรวาล"

McKaever

ถ้าไม่ติดแอร์แบ้กใส่กลับเหมือนเดิมก็จะถูกลงอีกหลายหมื่นเลยนะ แต่ดูสภาพแล้วไม่น่าแพงขนาดนั้น

yello-pink

27พ.ย.2014, 01:37:23 Last Edit: 27พ.ย.2014, 05:44:21 by yello-pink
ลอง แจงรายละเอียดหน่อย ว่าแต่ล่ะอย่างราคาเท่าไหร่ แล้วค่อยมาเช็คกับร้านอะหลั่ย
แถววรจักรครับ จะได้ราคาอะหลั่ยถูกกว่า 0
มันจะแพงที่ air bag สองลูกนี้ แต่ถ้าไม่เอา air bag ก็สามารถทำได้น่ะ
ซ่อมปิดรอยฉีกเอา คือยกเลิกการใช้งานของ air bag ไปเลย

onay

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำนะคะ
นี่คือรายการคร่าวๆที่ต้องทำค่ะ
รายการที่ต้องเปลี่ยน
บังโคลนซ้าย
กันชนหน้า
ปีกนกซ้าย
คานยึดปีกนก
เพลาข้างช้าย
โช้คอัพช้าย
ดุมหน้าช้าย
ลูกหมากแหร็กใน-นอก
แกนวงพวงมาลัย
สวิทเช็นเชอร์
กระจกบานหน้า

ปล. รถยังสตาร์ทติดดีค่ะ

yello-pink

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำนะคะ
นี่คือรายการคร่าวๆที่ต้องทำค่ะ
รายการที่ต้องเปลี่ยน
บังโคลนซ้าย
กันชนหน้า
ปีกนกซ้าย
คานยึดปีกนก
เพลาข้างช้าย
โช้คอัพช้าย
ดุมหน้าช้าย
ลูกหมากแหร็กใน-นอก
แกนวงพวงมาลัย
สวิทเช็นเชอร์
กระจกบานหน้า

ปล. รถยังสตาร์ทติดดีค่ะ

ลองติดต่อเบอร์นี้ดูครับ 02-2258530 เป็นร้านอะหลั่ยแถววรจักร
ผมซื้อผ้าเบรกแท้ที่นี่ ถูกกว่าเบิก 0 ครับ

olandoboom

ยังเบากว่าผมนิดหนึ่งคับ ผมหม้อน้ำ ตู้แอร์ กระจกมองข้าง โคมไฟ คานฉีก ออยคูเล่อ ที่เพิ่มเติมจากนั้น มีแหลงมือสองบอกด้วยนะคับ emo9

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

ถ้าเป็นปม จะวิ่งหา อะไหล่ เอง เพราะถ้าอู่หาของให้ ก็ ราคา เจ็ดแปดหมื้นแกละครับ แอร์แบคกับพวงมาลับ ก็หลายหมื่นแล้ว

olandoboom

พอมีแหล่งหาอะหลั่ยมือสองไหมคับ emo25 ราคาศูนย์เป็นแสนคับ