จอดไว้โดนมอเตอร์ไซด์ขูดครับ ทำไงดี

เริ่มโดย BankPom, 16ธ.ค.2014, 10:22:07

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

BankPom

พอดีรถเป็นรอยแบบในภาพอ่ะครับ ควรทำยังไงดี ว่าจะเอาไปเคลมประกันแต่พี่บอกว่าเค้าจะขัดสี ทำให้สีไม่เหมือนเดิม ควรทำไงดีครับ อีกอย่างใช้รถตลอดจอดไว้ได้ไม่นานครับ รบกวนแนะนำด้วยครับว่าควรทำไงดี ไม่อยากให้รถมีรอยครับ

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

ให้ร้าล้ารถขัดออกครับ

coolrunner

รอยนิดเดียวถ้าไม่ลึกมากลองขัดสีดูก่อน รอยจะจางลง
รอยแค่นี้ยังไม่ต้องเคลมประกันหรอก รอหลายๆรอย หรือจะเปลี่ยนประกันค่อยเคลมทีเดียว

BankPom

ราคาค่าขัดสีประมาณเท่าไหร่ครับ

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

ราคาค่าขัดสีประมาณเท่าไหร่ครับ
ทั้งคัน900บาทถึง1500บาท ขัดเฉพาะที่ไม่กี่ร้อยหรอกครับ. แต่ร้านอาจจะให้ขัดทั้งชิ้น ไม่เกิน500บาท